พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน

พี่ หลุน อดีต นักร้องนำวง peak ทำอะไรอยู่ที่ใหนครับ ชอบสไตล์การร้องเพลงของเขา และเสียงที่เป็นเอกลักษณ์ดีครับ ผมชอบ

พอดี ได้หาเพลงของวงพีค สมัยที่ยังออกอัลบั้มก่อน ๆ เพราะๆทุกเพลงและทุกอัลบั้มเลย แม้กระทั่ง ออกมาในนามวงฟรี อัลบั้มก่อนล่าสุดก่อนที่จะหายไปหลายปี

แต่ล่าสุด วง peak กลับมา ไม่ค่อยดังเลย เพลงดูไม่กินใจเหมือนตะก่อน
เพลงที่ผมชอบมากที่สุด ก็คือ เรื่องน้ำเน่า, 2-1=0, อย่าเกลียดผู้ชายคนนี้,คนเดิม ,ครั้งหนึ่งในชีวิต,ภาษาคน,รักเธอด้วยสายตา,ใจแกว่ง,หลอกกันทำไม

ขอบอกว่าเพลงช้าเพราะทุกเพลงเลย แต่งได้กินใจดีทีเดียว
ทำให้ผมอยากเป็นนักแต่งเพลงมั่งอ่า

แล้วตอนนี้มีใครรู้้บ้างว่าพี่เขาไปทำอะไรอยู่ที่ใหน
รูป หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก
โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก
ตั้งเมื่อ: 7 มี.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 14 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน

โดย: 2 play เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 08 IP IP: 58.9.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
.....+***+.....สู ต ร ล ด ค ว า ม อ้ ว น ....+***+.....
สูตร.ล.ด.น้ำ.ห.นั.ก. .3.-.5. .โ.ล/.เ.ดื.อ.น. .ไ.ม่.ใ.ช้.ยา. .ไ..ม่อ.ด.อ.า.ห.า.ร
d o i o p . c o m / 0 7 3 5 e f
โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
http://zotaman.hi5.com เข้าไปฟังเพลงพี่เขาได้นะครับผม เอาไว้เพื่อความบันเทิงนะครับ
โดย: หงส์_3_ขา_พรคนน่ารัก เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
ขอบคุณมากครับผม
โดย: ๐ทั่นแมวดำ๐ เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
ทำงานที่บ้าน ช่วยงานที่บ้าน
โดย: Dezember X-500 เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
ทำงานที่เป็นร้านขายรองเท้าแถวบางลำพูครับส่วนพี่โจมือกลองตอนนี้เป็นช่างรับเหมาก่อสร้างอยู่พวกพี่เค้านิสัยดีกันมากๆ
โดย: catwalk เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
นี่ hi5 พี่เค้าลองเค้าไปคุยดูกันนะhttp://www.hi5.com/friend/168932903--Lune--Profile-html
โดย: moo เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
ผมก็ชอบพี่เค้านะ แต่สงสัยว่าทำไมไม่ดังซะที ผมมองว่าพี่เค้าท่าทางอาจจะไม่โดนใจคนทั่วไปรึปล่าว แต่โดนใจผม ผมชอบมากๆ เปลี่ยนชื่อวงไปกี่ทีแล้วก็ยังไม่ดังอีก....
เอาใจช่วยครับพี่ ถ้าพี่ได้อ่านอยากจะบอกว่าผมจะติดตามพี่ตลอดนะครับ
โดย: คนฟังเพลงเล็ก ๆ เขียนเมื่อ 10 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
ผมว่ามิวสิคบั๊ค เค้าไม่ค่อยจะมีทุนนะ

ยิ่งโดนสงคราม เอ็มพี 3 อีก จบเลย ค่ายเล็ก ๆ

แทบจะอยู่ไม่ได้ เลยไม่ค่อยได้โปรโมตครับ

แต่ผมชอบค่ายนี้ตรงที่ ปล่อยแต่ละอัลบั้มมา มีคุณภาพ

ใช้ได้เลยล่ะ ไม่รู้คิดไปเองไหม ผมว่าค่ายเล็ก ๆ หลายค่าย

ทำเพลงดีกว่าค่ายยักษ์ใหญ่นะ ความเห็นส่วนตัวนะครับ

ยังไงรักชอบศิลปินท่านไหน ก็ช่วยซื้อแผ่นจริงฟังกันด้วยนะครับ

ก่อนที่เค้าจะหมดแรงหมดใจ ที่จะทำเพลงดี ๆ ให้เราฟัง

โดย: นช. เขียนเมื่อ 11 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
ร้องเพลงตามผับมั๊ง
โดย: พี่เป้า เขียนเมื่อ 12 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
หนึ่งวัน ...

เพลงในอัลบั้มใหม่ ไปฟังซะ
โดย: พี่เป้า เขียนเมื่อ 13 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
เพลงคุณภาพ นักร้องคุณภาพ ค่ายไม่ค่อยจะดันให้ ไปดันแต่พวกทำหน้าทำผมเกาหลี ปากแดงๆน่ะเห็นแล้วเอียนมากๆมันจะทำผมทรงอะไรกัน เปิดทีวีเจอไม่ว่าจะของค่ายไหนเจอหน้าแบบนั้นๆ เปลี่ยนช่องเลิกดูเลย
อยากฟังเพลงของพี่หลุนอีก อัลบัมของเพลง2-1=0
โดย: รู้ เขียนเมื่อ 13 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
เห็นด้วยค่ะเพลงเพราะทุกเพลง เสียงก็ดี แต่ทำไมไม่ดังซะทีนะ
ตอนี้ออกอัลบั้มใหม่หรอ เพลงไรคะ
เห็นมีวงนึง ชื่อพีคเหมือนกะน เพลงความพยายาม วงเดียวกันป่ะเนี่ย
โดย: ส้มจุก เขียนเมื่อ 13 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : พี่?หลุน?อดีต?นักร้องนำวง?peak?ทำอะไรอยู่ที่ใหน
แปลงจัง เพลง ก็เพราะทุกเพลง ทำไมเขาไม่ค่อยโปรโมทก็ไม่รู้
โดย: หงส์ 3 ขา เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111