โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :( หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

สืปเนื่องจากเหตุที่ผมเองโดน โตโยต้าลิสซิ่งเรียกเก็บเงินค่าทวงถามเป็นเงินถึง 1,300 บาท กรณี ค้างชำระค่างวด 2 งวด เพราะชำระช้าไป 4 วัน โดยไม่มีการโทรแจ้งล่วงหน้า ทั้งที่ก่อนหน้านี้ โตโยต้า ลิสซิ่ง เคยโทรเตือนลูกค้าก่อน และเท่าที่ส่งงวดรถมา 2 ปี กว่าเคยค้างถึง 3 งวด ก็เสียแค่ค่าปรับไม่เกิน 800 บาท แต่ครั้งนี้โตโยต้าไม่เตือนโทรมาบอกทันทีเลยว่าเสียค่าทวงถาม 1,300 บาททันที  

ถ้าค้างชำระ 3 งวดจะเสียเงินค่าถวงถาม 6,000 บาท บ้าหรือเปล่า ครับ ผมสงรถแค่ เดือนละ 8,000 บาท ถ้าเกิดผม ค้าง ต้องเสียแบบนี้  หรือเปล่าครับ

ค้าง 2 งวด เสียค่าทวงถาม 1,300 บาท + ค้าง งวดที่ 3 เสียอีก 6,000 บาท รวมกัน 7,300 บาท

มีค่าปรับด้วยหรือเปล่า ก็ไ ม่ทราบ ยิ่งสภาวะแบบนี้ รับรองอ่วมแน่ๆ 

เมื่อสอบถามได้ความว่าใช้ระบบคอมตัดยอด และมีนโยบายปรับหนี้ลูกค้าที่ค้างชำระให้ หมดโดยใช้มาตราการโหดในช่วง สภาวะเศรษกิจ อย่านี้เรียกว่ารีบโกยเงิน จากลูกค้ากรือเปล่าไม่รู้ จึงฝากเตือน ลูกค้าของ บริษัท โตโยต้า ลิสซิ่ง ระวังไว้นะครับ ตอนนี้ เขากำลังโกยเงินเข้า บริษัท  ถ้าใครยังค้างหรือ คิดจะค้าง รีบๆ เลยนะครับ รับรองโดนแน่ๆ 

ผมเองเป็นคนที่ ชอบโตโยต้า และ โตโยต้า ลิสซิ่ง เพราะรับรองลูกค้าได้ดี และไม่เอาเปรียบ ยืดหยุ่นให้กับลูกค้า ดี โทรมาถามมาตามทุกครั้ง แต่ ครั้งนี้โหดน่าดู สงสัยคงต้องเปลียนใจไป รัก อย่างอื่นบ้างแล้ว ช่วงนี้ก็เลยต้องเตือนคนใช้โตโยต้า บ้าง รับรอง ร้อยละ 90 ต้องผ่อนรถทั้งนั้น ละ  (โมโห สุดๆ ต้องทำงาน 4 วันเพื่ิอมาสนอง พวกเอาเปรียบ อย่าให้รวยบ้างแล้วกัน )

รูป 00H00
โดย: 00H00
ตั้งเมื่อ: 10 ธ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 26 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

อ่านคห2แล้วโคตรอยากเตะปากมัน
เขาขอความคิดเห็นนะไม่ใช่ให้เข้ามาดูถูกคน
ถึงจะจนแต่ก็หาด้วยมือด้วยขาของตัวเอง
ไม่ได้ขอใครจะผ่อนรถก็ภูมิใจด้วยเงินของตัวเอง
ใครจะรู้ว่าอนาคตเนี่ยเราจะช็อตช่วงไหนใช่มั้ยค่ะ
ก็ไม่ได้เกิดมาบนกองเงินกองทองแต่จำเป็นต้องมีรถอะนะ
ไม่มีใครอยากให้มีปัญหาหรอกค่ะขนาดประธานบริษัทยังมีล้มละลายได้เลยประสาอะไรกะคนกินเงินเดือนจะล้มไม่ได้
แต่คงไม่ได้ล้มละลายเหมือนพวกมีเงินหรอกนะ
555555555555555555555555555555

โดย: mm เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 09 IP IP: 125.26.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

โดนเหมือนกันเลยค่ะ ค้างชำระ 2เดือนติดต่อกันอะค่ะ
ออกรถมา1ปี ไม่เคยผิดชำระงวดเลย ผ่อนเดือนละหมื่นกว่าบาทเพิ่งมามีปัญหาช่วงเศรษฐกิจแย่2เดือนนี่เองมีพนักงานโทรมาทวงเหมือนกันค่ะและมีบิลมาบอกว่าต้องชำระค่าทวงถาม1300บาทเหมือนกันเลยแต่เบี้ยปรับแค่83บาทเองนะค่ะที่เหลือเป็นค่าทวงถามรวม2เดือนดิฉันก็ว่าโหดมากเลยเราไม่ได้บอกให้เค้าโทรมาทวงซะหน่อยมันดันคิดค่าทวงล่อไป1300
ตอนนี้ก็ชำระไป1งวดแล้วเหลือค้างอีก1งวดไม่รู้จะคิดค่าทวงถามเพิ่มเท่าไหร่(ประชดมัน)แต่ทำมัยบางบริษัทเขาไม่จิกอย่างนี้เลยอะคิดผิดจริงๆเลยที่ใช้บริการของบริษัทนี้แต่จะปล่อยรถไปก็ไม่ได้เพราะใช้เงินดาวน์ไปเกือบสองแสน
ดิฉันว่าเขาน่าจะให้เกียรติลูกค้าบ้างบางครั้งโทรมาก็ขู่อย่างโน้นอย่างนี้ดิฉันรำคาญมากกว่าเสียใจมากกับบริษัทนี้

โดย: mm เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 09 IP IP: 125.26.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

โตโยต้าลิสซิ่งหรือโจรปล้นกันแน่ ขูดเลือดขูดเนื้อ พูดจาก็ไม่ดีพนักงานแต่ละคนเก็บมาจากข้าถนนหรือป่าว พูดจาไม่ให้เกียรติกันบ้างเลย ถ้าขืนให้คนแบบนี้ทำงานน่ะเชื่อได้มีแต่คนด่าแน่ๆ โตโยต้าลิสซิ่ง

โดย: บ้าที่สุด เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 125.27.247.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ในทางนักลงทุนแล้ว การซื้อรถเงินผ่อน เป็นสิ่งที่ถูกต้อง เพราะเป็นแค่การเอาเงินของอนาคตมาใช้
ในขณะที่ซื้อเงินสด ราคาถูกก็จริงแต่ถ้าเทียบในรายได้เท่ากัน สมมุติ เงินเดือน 15000 ผ่อนรถ 7000 เวลา 5 ปี ได้มีรถใช้ สะดวกสบาย เสียดอกเบี้ยเป็นการตอบแทนที่ได้รถมาใช้ก่อน ซื้อเงินสด เก็บ 6 ปี ถึงจะมีรถ ระหว่าง 6 ปีนั้นก็ขาดความสะดวกสบายไป
แฟนผมเป็นนักการเงิน เขาบอกมา

โดย: เจง เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 09 IP IP: 58.147.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ลืมบอก คนทวงก็พูดไม่ค่อยดีเลย ชื่อพิจิตตรา แย่ ๆ ๆ emoticon

โดย: บี เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 118.172.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ผมก็พึ่งโดนโตโยต้าลิสซิ่ง ทวงวันนี้เอง เลยกำหนดจ่าย มา 6 วัน ผมไม่เคยค้าง ส่งครบทุกงวด แต่อาจช้านิดหน่อยเท่านั้นเอง มาครั้งนี้โดนปรับ เลยถามว่าทำไมเยอะจัง เค้าบอกว่ารวมกันหลายเดือน ทั้ง 20 มั่ง 30 มั่ง 9 บาทก็มี ทำไมไม่มีแจ้งล่วงหน้าว่าจะปรับ (ทำให้นึกว่าส่งช้านิดหน่อยได้)เมื่อก่อนมีนะ แต่เดี๋ยวนี้ไม่ได้เรื่อง ทำดีแต่เฉพาะลูกค้าใหม่ๆ เราก็เข้าใจว่าส่งช้าต้องโดนปรับ แต่ช่วยแจ้งล่วงหน้าได้มั้ยว่าเท่าไรจะได้จ่ายถูก ไม่ใช่รวบยอดแบบนี้ รู้สึกแย่ คงจะเปลี่ยนที่ใหม่ละ emoticon

โดย: บี เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 118.172.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ผ่อนไปได้ซักระยะเค้าก็จะโหดอย่างงี้แหละคับ
เพราะเค้าได้ตังพอแล้วถึงเราปล่อยรถคืนเค้าก็ยังได้กำไรอยู่
ดี เค้าเลยไม่แคร์ไงคับ อย่าคิดมากคับพวกคนรวยมันก็ทำนา
บนหลังคนแบบนี้แหละคับ จำไว้แล้วเอาไปเป็นบทเรียน
ถ้าเรา:-)มพอๆกับเค้าเดี๋ยวเราก็รวยคับ คนรวยกว่าจะเป็นได้
ต้องเป็นโจรปล้นคนอื่นเค้ามาก่อนทั้งนั้นแหละคับ

โดย: zeng เขียนเมื่อ 2 ม.ค. 09 IP IP: 119.31.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ของเราเจอ GE โทรมาทวงเงินค่างวดของเพื่อนที่ทำงาน
เรารับสายแทน มันฝากเบอร์ 081-3534804 แล้วให้เราทวนเลข เราบอกจดแล้ว เด๊ยวเพื่อนมาจะบอกให้โทรกลับ
เราจะรีบทำงาน สักพักมันโทรเข้ามาใหม่ ด่า ๆๆๆๆๆๆ อยากฝากบอกเพื่อนๆ ระวังพนักงาน GEคนนี้ นิสัยแย่มากขอประณาม

โดย: อั้ม เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 08 IP IP: 117.47.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ไม่แพงหรอกค่ะ เพราะตาม กฎหมายเค้ามีสิทธิ์เรียกเก็บได้ไม่เกินเดือนละ 4000 บาท จริง ๆ นะ เราก็อยู่วงการนี้ ค้างได้แต่อย่าเกิน 2 งวด ไม่งั้นโดนแน่ค่าติดตาม emoticon

โดย: ดา เขียนเมื่อ 20 ธ.ค. 08 IP IP: 124.122.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

หร่าเขาถามดีๆๆ สันดานจิงเมิงคห.2 นั่งคร่อมเกียมากไงวะถึงได้หงี่ด่าเขาไปทั่วเลยเว้ย

ขนาดกรูออกรถเงินสด 2 คัน กรูยังไม่ค่อยกล้าบอกใครเลย เพราะบอกแล้วเพือ่นแมร่งชอบหาว่าคุยรวยสา...ด คิดกันได้นะ 555+ แถมออกเงินสดได้ของแถมน้อยกว่าเงินผ่อนอีกเซงชิบ แต่ก็ดีอย่างเสียอย่างละวะไม่เป็นหนี้

ถ้าไง จขกท ก็เสียให้มันตรงตามเวลาซะก็จบ อะไรประหยัดได้ก็ประหยัดกันเงินไว้จ่ายค่ารถปัญหาจะได้ไม่เกิด เจ้าของเงินลงทุนเขาก็ต้องหวังกำไรเป็นธรรมดา เขาไม่รู้หรอกว่าคุณมีปํญหาสภาพคล่องหรือไม่รู้แต่เป็นหนี้ก็ต้องใช้ให้ตรงตามเวลา

โดย: dreamloveyou เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 08 IP IP: 172.16.128.17, 119.160.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

คห.2
ถึงว่า สงสัยช่วงล่างพัง เลยไม่มีไร ทำ

โดย: Owner เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 08 IP IP: 58.147.32.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

เห็นบ่อยล่ะ ที่ชื่่อแอนเข้ามาตอบกระทู้ในMthai
ชอบตอบทำนองเนี๊ยะตลอด ประมาณด่า ใช้คำหยาบคาย ดูถูกคนอื่น เห็นแล้วเซ็ง พอๆกับคนใช้ชื่อนำ้เงาะเลย ตอบกระทู้หยาบตำ่พอกัน

นึกสงสารพ่อแม่เค้านะที่มีลูกแบบนี้ ทำตัวเป็นเดนสังคมที่ใครๆเห็นก็นึกสมเพช emoticon emoticon

โดย: เซ็งพวกคนทำตัวตำ่ เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 08 IP IP: 125.27.8.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ค.ห.ที่2

E..ดอก

E..สัส

emoticon emoticon

โดย: kookkai19 เขียนเมื่อ 14 ธ.ค. 08 IP IP: 100.100.100.122, 61.19.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

คห.2 ต้องเจอเยสแล้วเยี่ยวรดใส่ emoticon

โดย: 1 เขียนเมื่อ 13 ธ.ค. 08 IP IP: 58.9.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

คห 2 แม่คลอดทางรูตูดเหรอเปล่า เห็นเขามาร้องเรียนอะไรมีแต่ซ้ำเติมคนอื่น ทำไมเลวได้ใจแบบนี้จังเลย ถ้าวันไหนโดนชาวบ้านซ้ำเติมก็ไม่ต้องแปลกใจหรอกนะ เพราะทำเรื่องทรามๆๆไว้ล่้ืะ emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: TOY เขียนเมื่อ 12 ธ.ค. 08 IP IP: 119.31.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ยังไงการเป็นคนมันก็ต้องทำมาหากินจะซื้อสดรึว่าผ่อนมันก็ต้องใช้เงินซื้ออ่ะนะกฎก็คือกฎข้อบังคับก็คือข้อบังคับจะใช้สิทธิ์ผ่อนก็ต้องรู้กฎของเขาให้ดีอ่ะนะเห็นใจครับมันเหมือนคำที่ว่าประชาชนต้องรู้กฎหมายและมีหน้าที่ต้องรู้กฎหมายด้วยจะอ้างว่าไม่รู้แล้วทำความผิดไม่ได้ไงครับ

โดย: cc เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 125.24.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

พวกสูจะไปด่าหรือให้ความสนใจไอ้เหี่ยคห 2 ทำไมวะ
มันก็แค่กากเดนอินเตอเนต สันดานระยำหมาเท่านั้น
เรียกร้องความสนใจไปวันๆตามประสาคน
มีปมด้อยไม่มีพ่อแม่เอาใจใส่
ชีวิตจริงมันเหี้.ย อยู่แล้วอย่าไปซ้ำเติมมันเลยวะ

โดย: ไอ้เหี้ . ยคห 2 เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 58.8.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ถึง คห.2 ผมว่า มึงโง่นะ ที่ออกความเห็นแบบ โง่ๆ ไม่คิด ถ้าผมเห็นตัว ผมฆ่ามึงแน่ๆ

โดย: .... เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 203.147.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ผมผ่อนกะเกียรตืนาคิน ชำระล่าช้าได้ 7 วันโดยไม่เสียเพิ่มครับ

แต่ไม่รู้ว่าพี่แกจะมาเก็บทีหลังตอนโอนหรือเปล่า? ใครรู้บอกที

โดย: กิกะก้น เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 192.168.1.89, 203.146.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

สงสัย คห 2 เป็นพวก เก็บกด ชอบว่า คนอื่น มีญาติทำงาน ที่โตโย เหรอ เดือนร้อนแทน ชอบว่า คนอื่นโง่ อย่าลืมดูตัวเองมั้ง นะ

โดย: คนอ่าน เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 58.181.237.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

เจ้าไหนๆก็เหมือนกันครับ ดีที่สุดคือจ่ายให้ตรงเวลาครับ แต่เห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ กำลังผ่อนอยู่เหมือนกัน เงินชนกันแทบทุกเดือน เฮ้อ...เหนื่อย แต่ยังไงก็สู้ๆครับ

คห.2 คนเรายากดีมีจนไม่เหมือนกันครับ ใครๆก็อยากซื้อของเงินสดทั้งนั้น คนที่ดูถูกคนอื่นระวังจะไม่เจริญนะครับ

โดย: ก๊าบ เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 161.200.255.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

เป็นคน ต่างจังหวัดครับ จำเป็นต้องซื้อ อะ
ไม่งั้นเอาของไปส่งลูกค้าได้ไง
ถ้าคุณ ที่ 2 เป็นคนมีเงินมีทอง ออกรถแต่ ละครั้ง เงินสดก็ถือ ว่าดูถูก คนทำมาหากิน นะ

โดย: เจ้าของ เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 192.168.0.33, 124.157.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

ผมว่าคุณความเห้นที่2นี่คงไม่แม้กระทั่งเงินดาวน์รถเลยอิจฉา
ว่าเค้าแบบนี้ เข้าใจละกัน คนที่น่าอนารถใจนี่น่าจะเป็นคนอย่างคุณมากกว่านะคับ emoticon emoticon

โดย: GTR เขียนเมื่อ 11 ธ.ค. 08 IP IP: 58.64.103.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : โตโยต้า ลิสซิ่ง โหดไปหรือเปล่า :(

คุณก็ส่งงวดให้มันตรงเวลาสิ เรายังไม่มีปัญหาเลย ซื้อรถเงินผ่อนก็ยังงี้แหละ

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 10 ธ.ค. 08 IP IP: 10.0.3.250, 124.120.163.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111