มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

พอดีตอนนี้น้ำหนักตัวมาก เพราะเคยกินยาลดน้ำหนักกิน ๆ หยุด ๆ และก็

อาจจะเพราะอายุมากขึ้นด้วย ไม่ค่อยได้ระวังการรับประทานอาหาร พอตอนนี้อยากลดน้ำหนักลง

ไปออกกำลังบ้าง แต่ว่าพอดียังไม่ค่อยลดแป้งเท่าไหร่เลยอยากทราบว่าคนที่เคยกินกาแฟลดน้ำหนัก

น้ำหนักลดลงบ้างรึเปล่าคะ...ขอคำแนะนำหน่อย พอดีเริ่มทานได้สัก 4 วันแล้วคะ

รูป ดาว ชุมแพ
โดย: ดาว ชุมแพ
ตั้งเมื่อ: 14 ธ.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

ลองกินbenja cafe' ซิเราว่าได้ผลนะ
เราลองกินมา 2 อาทิตย์แล้ว น้ำหนักลงไปโลกว่า
เราว่าโอเคนะ ดีกว่ายี่ห้ออื่นที่กินมา
ลองดูซิ emoticon

โดย: เกลือป่น เขียนเมื่อ 23 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.54.22, 124.120.54.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

อยากผอมใช้สูตรนี้ดีกว่า ไม่มีอันตรายแต่อย่างใด แถมลดได้จริงๆ ใช้บ่อยค่ะ พอจะกลับมาอ้วนอีกก็กินตามสูตรอีก วันสองวันก็ลด แล้วก็กินปกติ

http://www.dek-d.com/board/view.php?id=1055924

โดย: คนหุ่นดี เขียนเมื่อ 29 ม.ค. 09 IP IP: 125.25.33.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

ลองเข้าโปรแกรมลดน้ำหนักกับศูนย์โภชนาการบำบัดดูสิ ไม่มีการใช้ยาใดๆ ไม่มีอันตรายต่อสุขภาพ แม้คุณจะเป็นคนที่ชอบทานแป้งก็สามารถลดน้ำหนักได้ รับรองผล 100%ถ้าอยากได้รายละเอียดมากกว่านี้ โทรถามเจ้าหน้าที่โภชนาการได้ที่ 0830349426 หรือติดต่อที่ sringam_pat@hotmail.com เค้าอาจช่วยให้คำแนะนำดีๆได้ emoticon

โดย: tikky เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 08 IP IP: 202.149.24.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

กลูต้าไทโอนชนิดทา 120มล. 500 บาท

ลองเข้ามาชมสินค้าก่อนได้ค่ะ

www.one2nice.com

084-1714134

emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: one2nice เขียนเมื่อ 22 ธ.ค. 08 IP IP: 58.147.44.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

เคยกินมาแล้วหลายยี่ห้อ เป็นเดือนๆ แต่ไม่ได้ผลสำหรับเรา
กินน้อยหน่อย ออกกำลังมากหน่อยดีกว่าไหม๊คะ.

โดย: jena เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 08 IP IP: 116.68.150.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

ผมคิดว่าก็มีอยู่นะครับ อยู่ที่วิธีการรับประทานด้วย สมมุติว่าถ้าคุณต้องการลดน้ำหนัก แล้วทานกาแฟลดน้ำหนัก แต่คุณไม่ควบคุมอาหาร มันก็ไม่ลงนะครับ ตอนนี้ผมก็ทานกาแฟ Truslen อยู่ ทานมาประมาณ 1เดือน น้ำหนักลงไป 3โลครับ แต่ทั้งนี้ผมก็ควบคุมอาหารควบคู่กับการออกกำลังกายไปด้วย ถ้าสนในกาแฟควบคุมน้ำหนัก ผมก็แนะนำ Truslen coffee Plus ครับ ลองเข้าไปอ่านดูในเว็บของเค้าอะครับ www.truslencoffee.com (เหมือนเป็นพรีเซ็นเตอร์เว็บเลยตู emoticon) ผมว่าคุณคงได้ประโยชน์ครับ

โดย: kamon เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 08 IP IP: 58.10.87.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

เราว่าไม่มีหรอกนะ กาแฟอะไรจะลดน้ำหนักได้ นอกจากกาแฟใส่ยาลดน้ำหนัก แต่ว่าถ้าออกกำลังกายมันก็จริงที่ว่ากว่าจะลดได้โครตช้าเลยเนอะ....สู้ๆนะ.... emoticon emoticon

โดย: ........................ เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 08 IP IP: 210.86.135.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

กาแฟลดน้ำหนัก จะมีจริงได้ไง
อย่างมาก็แค่ กาแฟใส่ยาลดน้ำหนักเท่านั้นแหละ

ปรับเรื่องอาหารจะดีกว่า
อย่างที่คุณบอก เรื่องแป้งลดอย่างด่วน+ ออกกำลังกาย
อาจจะนานหน่อย แต่ลดได้จริง

โดย: B_light เขียนเมื่อ 16 ธ.ค. 08 IP IP: 58.8.196.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

อีกอย่างค่ะ ให้หากิจกรรมทำนะคะ ตัวเราชอบเดินดูของตามห้างอ่ะค่ะ ไม่ได้ซื้อเยอะแยะหรอก แค่เดินเพลิน ๆ เผาผลาญพลังงานแล้วยังลืมหิวไปเลยอ่ะค่ะ

โดย: คิม เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 08 IP IP: 222.123.48.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

เราว่าอย่าไปกินเลย ควบคุมเรื่องอาหารดีกว่าค่ะ เราเองก็ควบคุมน้ำหนักและกินกาแฟเหมือนกันแต่ไม่ใช่กาแฟลดน้ำหนัก เป็นกาแฟสดตามร้าน เราก็สังเกตว่ากาแฟมันทำให้เราไม่อยากอาหารอ่ะ ออกจะพะอืดพะอมด้วยซ้ำ หรือว่ากาแฟแรงก็ไม่รู้นะ ถ้าเรากินกาแฟตอนบ่ายกว่า ๆ เราจะไม่อยากอาหารในตอนเย็นเลย ถ้าอดมื้อเย็นไม่ได้แนะนำให้ลองทำอาหารง่าย ๆ เบา ๆ ทานเอง ปกติที่เราทำกินเองคือยำเห็ดอ่ะค่ะ ใส่เห็ดหลาย ๆ อย่าง หรือถ้าไปนั่งตามร้านก็จะสั่งพวกแกงเลียง แกงอ่อมอ่ะค่ะ แต่ไม่ทานข้าวนะ อร่อยไม่อ้วน

โดย: คิม เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 08 IP IP: 222.123.48.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : มีใครกินกาแฟลดน้ำหนักแล้วได้ผลบ้างคะ เล่าสู่กันฟังหน่อย

หมอเตือนอย่าเชื่อ ?กาแฟ? ลดน้ำหนัก ชี้ ระวังสารอันตราย ยันไม่มีอาหารใดทำให้ผอมได้ถาวร

โดย ผู้จัดการออนไลน์ 4 พฤศจิกายน 2551 07:06 น.

หมอเตือนอย่าหลง เชื่อดื่มกาแฟแล้ว ?ผอม? ชี้ ดื่มมากเกิดไป เจอปัญหาหัวใจเต้นผิดจังหวะ ด้านนักโภชนาการระบุดื่มมากระวังอันตรายจากกาเฟอีน หรือส่วนผสมอื่นที่เป็นยาลดน้ำหนัก ส่งผลระยะยาวต่อร่างกาย ยันไม่มีอาหารใดลดน้ำหนักได้ถาวร

ศ.นพ.สุรัตน์ โคมินทร์ แพทย์ผู้เชี่ยวชาญด้านโภชนวิทยาคลินิกและโรคเบาหวาน อดีตหัวหน้าหน่วยโภชนวิทยาและชีวเคมีทางการแพทย์ กล่าวว่า ขณะนี้มีการโฆษณาชวนเชื่อ ทำให้ประชาชนผิดว่า การดื่มกาแฟแล้วจะทำให้รูปร่างผอมเพรียว ซึ่งต้องบอกว่าไม่เป็นความจริงทั้งหมด แม้ว่ากาแฟจะมีส่วนต่อระบบการเผาผลาญของร่างกาย แต่หากดื่มเป็นปริมาณมาก โดยหวังว่าจะให้ร่างกายผอม หุ่นดีนั้นอาจเกิดอันตรายกับร่างกายได้ แทนที่จะผอม เพราะกาเฟอีนจะทำให้ระบบไหลเวียนโลหิตในร่างกายทำงานดีขึ้น แต่หากทานมากไปจะทำให้หัวใจเต้นผิดปกติ

อ่านต่อได้ที่

http://www.manager.co.th/QOL/ViewNews.aspx?NewsID=9510000130388

โดย: ตรอง เขียนเมื่อ 15 ธ.ค. 08 IP IP: 124.120.176.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111