อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

คัยรู้จักสถานที่ไหน บอกหน่อยคับ
รูป บอย
โดย: บอย
ตั้งเมื่อ: 17 ธ.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

ท่าเรือปากเก็ดเห็นเขาได้เพียบเลิย

โดย: znu4 เขียนเมื่อ 9 มี.ค. 09 IP IP: 125.24.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

ลองมาทริปผมไหม ที่แม่กลอง สมุทรสงคราม ไม่ไกลจากกรุงเทพ ผมจะพาไปตกเอง ฝากเมลล์ ที่
noyi-25@hotmail.com ไม่ได้กุ้งไม่ต้องกลับ 555+
มาวันธรรมดายิ่งดีนะครับ เพราะผมเปิดร้านอาหาร เฉพาะวันหยุด ที่ตลาดน้ำอัมพวาครับ อุปกรณ์ผมมีครบครับ.. emoticon

โดย: นุ อัมพวา เขียนเมื่อ 25 ก.พ. 09 IP IP: 125.27.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

ถ้าตกไปกิน กุ้งแม่น้ำตัวใหญ่ๆ ก็ แม่กลอง ตั้งแต่อัมพวาจนถึงเพชรบุรี บางประกง ตอนนี้ตัวกำลังดี ขนาด 2-3 ขีด ก็มีให้เห็นบ่อยๆครับ

ถ้าใน กทม แม่น้ำเจ้าพระยาตัวกำลังดี ตกช่วงหัวน้ำขึ้น - หัวน้ำลง ดูตามมาตราน้ำได้ครับ แถวปากเกร็ดก็มีตัวหรือสะพานนวลฉวี ช่วงนี้น้ำลงแรงหลัง 6 โมงเย็น-ตี 3 ไม่ควรจะตกครับ
จะซื้อหรือตกเองก็บาปทั้งนั้นแหละครับ เสือทุกตัว ปลาช่อน ทุกตัว ตายไปคงตกนรกหมดครับ

โดย: ป๋มกรั๊บ เขียนเมื่อ 23 ธ.ค. 08 IP IP: 117.47.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

ถ้าการตกกุ้งเพื่อการค้าขาย หรือนำไปรับประทานที่ไม่ใช่ตกเล่นๆเพื่อความสนุก ดิชั้นคิดว่าไม่บาป แต่ก็ควรแผ่เมตตากับสัตว์เหล่านี้..เพราะอย่างน้อยเราก็ได้ใช้ประโยชน์จากเขา

โดย: รศ.ดร.พญ.ชะนีดง สบู่ตก ณ DuREX เขียนเมื่อ 18 ธ.ค. 08 IP IP: 58.136.199.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

บ่อเลี้ยงกุ้งกุลาดำ แถวปักษ์ใต้ ครับ เพียบเลย

โดย: เด็กเสี่ย เขียนเมื่อ 18 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

ตกกุ้งคืนนึง คุณทำร้ายทำลายชิวิตไปกี่ชีวิตครับ?

กีฬาอื่นๆมีอีกเยอะให้ทำครับ

โดย: กุ๊กกู๋ เขียนเมื่อ 18 ธ.ค. 08 IP IP: 124.121.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

มันบาปค่ะ เป้นกานพรากชีวิต ไม่ว่าจะเป็นสัตว์เล็กหรือใหญ่
หาอย่างอื่นทำดีกว่านะคะ emoticon

โดย: นก เขียนเมื่อ 18 ธ.ค. 08 IP IP: 192.25.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

หาอย่างอื่นที่เป็นงานอดิเรกดีกว่าครับ

การตกกุ้ง ตกปลา มันบาป

และบาปกรรม ก้อมีจริง

โดย: คนดี เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 08 IP IP: 58.10.164.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

ร้านเย่อกับกุ้ง ตรงแยกศรีสมาน

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 08 IP IP: 58.64.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

www.siamfishing.com

โดย: เบี้ยน้อยแต่หอยใหญ่ เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 08 IP IP: 202.129.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากไปตกกุ้ง ที่ไหนดีคับ แนะนำด้วย

บ่อตกกุ้ง น้ำใสจัง ถ.พุทธมณฑลสาย 4 ซ.วัดเพลินเพชร ตรงข้ามปั๊มเอสโซ่
สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติม 01 850 2131 คุณเอ๋

ผมไม่รู้หรอครับ..จขกท..ก๊อปมาให้..ฮะ ๆ ๆ ได้ข่าวตกเที่ยงวัน..ยันเที่ยงคืน..ว่างั้น

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 17 ธ.ค. 08 IP IP: 114.128.118.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111