ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เมื่อก่อนก็หุ่นปกติแหละคะ แต่พอนานไปอายุก็เริ่มมีน้ำหนักก็ชึ้นมา แต่แฟนจะมาบอกเลิกเพราะว่าน้ำหนักเกิน เขาบอกเขาอายเวลาไปไหนมาไหนกับเรา เราผิดด้วยหรือ.. เราก็ว่าจะลดเพียงแต่อาจจะไม่ผอมเท่ากับที่เขาเจอเราครั้งแรกหน่ะคะ..ทำไงดี

รูป คนอ้วนคนนึง
โดย: คนอ้วนคนนึง
ตั้งเมื่อ: 23 ธ.ค. 08
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 37 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

คบกันมา สามปีแล้วค่ะ แต่งงานเมื่อหกเดือนที่ผ่านมา
แฟนก็บอกเลิก เหมือนกันค่ะ เพราะ อ้วน
ตะก่อนคบกันก็ไม่ได้วยอ้วนเท่านี้ค่ะ

เรียนหนัก กินมากเลยอ้วนขึ้น แต่ความรักที่เรามีให้เค้าก็เหมือนเดิมนะค่ะ

แฟนบอกว่า คนอย่างเราไม่มีใครอยากเอาหรอก เพราะว่าอ้วน

ประมาณว่า เค้าบอกว่า ถ้าผอมแล้วเค้าอาจจะรักเราได้
แสดงว่า เค้ารักผญ ที่ผอมได้ทุกคนเหรอ แค่ผอม
ความดีไม่มีเลยเหรอ

เสียใจ ค่ะ อยากตาย อยากหนีปัญหา บอกแม่ แม่ก็บอกให้อดทน ลูก ผญ ทิ้งทุกอย่าง มาอยู่กะผช คนนึงที่รัก แม้ไกลคนล่ะ ซีกโลก เค้าไม่เห็นเลยเหรอ

ไม่รู้ว่าจะทำไงต่อไปแล้วค่ะ เหลืออีกแค่ หกเดือน หากเราเปลี่ยนตัวเองไม่ได้ ต้องเลิกกันเหรอ

ช่วยด้วยค่ะ มืดแปดด้านแล้ว

โดย: โดนเหมือนกัน เขียนเมื่อ 4 ก.พ. 09 IP IP: 84.74.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ปล่อยแม่งไปตายเหอะ ผู้ชายแบบนั้นอะ
ไร้สาระจริงๆ ถ้าจะเลิกเพราะแค่อ้วนขึ้นเนี่ยยะ
ทุเรดจริงๆ

ขอให้ผู้ชายแบบนั้น เจอแต่ผู้หยิงสวยๆ แต่ทิ้งมันไปมีผัวใหม่
5555555

ไม่ก็ขอให้ติดเอดส์จากผู้หยิงสวยๆ แต่สกปรกไง

โดย: คนหน้าอก 40 เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 09 IP IP: 124.121.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เพราะว่า มันส์

โดย: โน๊ต เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 09 IP IP: 203.155.54.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

อยากจะชี้แจงให้คุณผู้หญิงทั้งหลายให้ทราบถึงแง่คิดของการชอบผู้หญิงที่หุ่นดีของผู้ชาย ว่ามันเป็น สันดาน ของผู้ชา่ยชอบมองเหมือนที่ผู้หญิงชอบมองคนหล่อๆ เหมือนกันนั้นแหล่ะ...อย่าว่าแต่เพศชาย

1.การที่คุณอ้วนมันมาจากพฤติกรรมการกินที่ " ตามใจปาก " วิเคราะห์ได้ว่าคุณเป็นคนที่ขาดระเบียบวินัยในการบังคับต่อตนเอง

2.นำโรคภัยมาสู่ตัวคุณเองผู้หญิงที่ " อ้วน " ส่วนมากมักไม่ได้เป็นโรคจากพันธุกรรม แต่เป็นการ " ตามใจปาก " ซึ้งผู้หญิงที่กินมากๆ ก็มักจะไม่ออกกำลังกายดังนั้นจึงเห็นเหตุผลทำให้เราเห็นได้ทั่วไปว่า " คนอ้วน " มักจะมีส่วนเกี่ยวข้องกับโรคต่างๆ ไม่ว่าจะเป็น โรคกระดูก มีปัญหาด้านกินส่งผลต่อสภาพอารมณ์ ( จากเอกสารทางการแพทย์ )

วิธีแก้...

1.เริ่มควบคุมอาหารอย่างจริงจัง ไม่ใช่พรุ่งนี้หรืออาทิตย์หน้าถ้าตั้งใจก็ควรจะทำทันที

2.การออกกำลังกายเป็นการผ่อนคลาย และเสริมสร้างภูมิคุ้มกันทางร่างกาย

3.พยายามเลิกหาผู้ชายในฝันที่คิดว่าชาตินี้จะเจอ แต่ให้หาคนที่ดีและเข้าใจในตัวเรา

ก่อนจาก...เราปฏิเสธไม่ได้ที่จะดูคนจากภายนอกเพราะมันเป็นธรรมชาติของเราแต่เราจะทำย

โดย: ชายในฝัน(บนควมจริง) เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: 58.64.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เชื่อผมเถอะ

มันมีคนใหม่ 100%

ไม่ต้องเดาเลย

ผู้ชายด้วยกัน รู้นิสัยผู้ชายด้วยกันดี.....

โดย: โบยะ ฮารุมิจิ เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: 222.123.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เง้อ ออกกำลังกายมากมาก เพื่อตัวเองค่ะ อย่าไปสนใคร

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: 124.121.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

อ้วนเพราะตามใจปาก แสดงออกถึงการขาดวินัย เดี๋ยวอีกหน่อยก็เริ่มซกมก เพราะเห็นเพื่อนเราตอนผอมสวยก็ดีทุกอย่าง จะนั่งจะเดิน อาบน้ำขัดผิวตลอด
แต่พออ้วน แล้วดำอีก เป็นอีสุกอีใสหายแล้วมีแผลเป็นเป็นจุดๆ ก็เริ่มขี้เกียจ ไม่มีกำลังใจจะทำสวยอีกต่อไป เลยยิ่งปล่อยเนื้อปล่อยตัวให้เลยตามเลยเข้าไปอีก ทุกวันนี้ซกมก น้ำก็อาบเฉพาะเวลาจะออกจากห้องเท่านั้น พูดแล้วเครียดแทนว่ะ ถามว่าทำไมไม่ทำเหมือนเมื่อก่อน มันบอกก็ไม่สวยแล้วนี่ ไม่อยากทำแล้ว กรรม

โดย: อืม เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: 203.144.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ตอนรู้จักกับแฟนตอนแรกเราก็อวบระยะสุดท้าย แต่เค้าก็ชอบและก็ได้แต่งงานกัน พอมีลูกเราก็คิดว่า ชั้นกลายเป็นพะโล้แน่
แต่กลับกลายเป็นผอมลงเพราะแพ้ท้องมาก แฟนยังบอกให้กินเยอะๆ เลย กลัวไม่มีนมให้ลูกกิน ตอนนี้กลับมาอ้วน 70 โลอีกแล้วเพราะกำลังท้องลูกคนที่สอง แฟนก็ไม่ว่าอะไร หาเสื้อผ้าใหม่มาให้ใส่ แต่ถ้าเราคลอดแล้ว เราจะไม่ยอมอ้วนนะยังไงก็ทำให้ร่างกายแข็งแรงสมส่วนให้ได้ ถึงแฟนจะไม่ว่าและมองข้ามไขมันที่พอกพูนของเรา แต่วันนึงมันอาจจะมีสาวสวยหุ่นดีมาทำให้เค้าไขว้เขวก็ได้ เราก็จะไม่โทษเค้าด้วยถ้าเค้าทิ้ง โถ่ถ้าเลือกได้ใครก็ชอบของสวยๆ งามๆ แล้วผู้ชายสมัยนี้ตัวเลือกเค้าเยอะแยะนะคุณ

โดย: แม่มะลิ เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: 116.68.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

.........ถ้าเขาจะเลิกเพราะเรื่องแค่นี้ก็ปล่อยเขาไปเถอะ
อย่าอาลัยอาวรณ์เลยครับ...รับรองว่าเขารักคุณไม่จริงแน่นอน...ถ้ารักจริงต้องอยู่เป็นกำลังใจให้คุณลดความอ้วนมาเท่าเมื่อก่อนซี...มันจะยากอะไรครับ...ขนาดเด็กม.ปลายสามสี่เดือนผมยังเห็นเขาลดได้จนผิดรูปผิดร่างไปเลย...จากอ้วนปึ้กกลายมาเป็นคนหุ่นสวยทันที...สงสัยอยากสวยจัดตามประสาวัยรุ่นและเขาลดอย่างเอาจริงเอาจังด้วย...ถามดูแล้วขนาดยอมอดละครับ

ทีนี้ก็รู้แล้วนะว่าการตามใจปากนั้นมันเป็นอย่างไร...ค่อยๆลดลงมานะ มันจะเป็นผลดีต่อสุขภาพของคุณด้วยครับ...ถ้าหุ่นดีเหมือนเดิมแล้วแฟนกลับมาขอคืนดีก็ช่วยไล่มันไปเลยนะ...บอกว่าหุ่นอย่างนี้ไม่ดีพอสำหรับฉันว่ะ...ฮ่าฮ่า

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: 58.8.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

หากแฟนคุณมองแค่รูปลักษณ์ภายนอกนั่นหมายถึง เขาไม่ได้รักคุณ ใช่เวลาเราชอบใครแรกๆอาจจะดุว่าเขาดูดี หุ่นดี แต่คนดีๆเขาก็ต้องมองลึกถึงจิตใจ คนอย่างนั้น หาทางเลิกมากกว่า
แล้วเขาไม่อ้วน ไม่แก่หรอ ถ้าเขาไม่หาเหตุผลอ้วน ถ้าคิดจะเลิก แค่คนยิ้มเขาก็อ้างว่าเลิกได้ รักเขาหรือเปล่า รักเขาแค่ร่างกายเหมือนเขาหรือเปล่า กลับไปคิดเอาเองนะ บอกได้แค่นี้ emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: kuchnai เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: 124.121.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

คนอ้วน ถ้าไม่ใช่เพราะโรค ก็เพราะควบคุมตัวเองไม่ได้ ตัวเองยังดูแลไม่ได้เลย กุจะเอามาทำแม่ของลูกทำไมฟะ เดี๋ยวลูกออกมามรึงก็เลี้ยงให้อ้วนเหมือนมรึงอ่ะ อีอ้วนนนนน

โดย: กร๊ากกก เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: 203.144.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ผุ้ชายคงมองผุ้หญิงแค่นี้แหละ หุ่นดี สวย และเยสได้

ใช่มั๊ยค๊ะ

โดย: นศ.ปี1 เขียนเมื่อ 25 ธ.ค. 08 IP IP: unknown, 202.12.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เป็นปกติครับ

สิ่งที่ดึงดูดท่านชาย คือรูปร่างที่สมส่วนของสตรี

สิ่งที่พวกเราๆ อยากบอกคุณนัก บอกคุณหนา หลังจากที่เราเป็นแฟนกันแล้ว คือ

ให้ดูแลรูปร่างให้เหมือนเดิม เพราะมันเป็นสิ่งแรกที่ฝังใจเราตั้งแต่แรกพบ

ลองเทียบกับแฟนคุณดิ ว่าคุณชอบเขาตรงไหน

ถ้าแฟนคุณแรกๆ เป็นคนเอาใจเก่ง และเพราะเหตุนี้ คุณจึงชอบ

นั่นก็เหมือนกับคุณรูปร่างดี เขาเลยชอบ

เมื่อใดเขาเลิกเอาใจคุณ คุณก็จะเริ่มไม่ชอบ มันก็เป็นอย่างนี้แหล่ะ

ตราบใดคุณยังไม่แต่งงาน มีลูกหลาน เป็นโซ่คล้อง ผูกไว้ด้วยความรักได้

สิ่งที่เห็นตรงหน้านี่ล่ะ จะช่วยให้เขาอยากอยู่กับคุณนานๆ บางทีก็มากกว่านิสัย ใจคออีกนะ

emoticon

โดย: ZeeOut เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 192.168.102.143, 203.185.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

สำหรับผูหญิงหุ่นดี คือ ชวนมอง มองเสร็จก็นึกต่อไปได้ว่า อะไรต่ออะไร ทำให้รู้สึกดี หากได้มาเป็นแฟน เดินควงกัน ไปทานข้าวด้วยกัน อยู่ร่วมกัน คงจะดี เพราะเค้าหุ่นดี
สำหรับผู้หญิงอวบ ไม่ต้องเสียใจ คุณยังน่ารัก หากคิดว่าคุณอวบกำลังดี ไม่อ้วนเกินไป ก็ใช้ความอวบให้เป็นประโยชน์
สำหรับผู้หญิงอ้วน ก็ไม่ต้องเสียใจ อย่างไรก็ชีวิตยังเป็นของคุณ คุณจะไม่เจอรักแท้ ก็อย่าไปเที่ยวให้ใครมาคิดว่าคุณไม่มีทางเลือก คนอ้วน อย่างไร มันก็ต้องอ้วน
ภรรยาผม แรก ๆ กำลังดี 58-60 ก็อวบค่อนข้างมาก ให้หลังสิบปี ถามน้ำหนักเท่าไหร่ ไม่ยอมบอกเลย แต่จากที่ดูด้วยสายตาและเวลานอนทับผมนะ คงมากกว่า 100 กิโล emoticon
ก่อนปีใหม่นี้ผมจึงขอหย่ากับเธอ ๆ ก็ บอกว่าได้เลย แต่เอามาสี่แสน แล้วจะหย่าให้ ทำงัยดีครับพี่น้อง บอกที
เวลาเธอขย่มผมแต่ละที เอวจะหัก และหน้าอกเธอใหญ่โตเกิดความพอดี แต่เธอรักผมมากนะ แต่ผมก็อาการเดียวกับชายทุก ๆ คน คืออายที่จะเดินด้วยแล้ว มันมากไป แบบนี้ ทำงัยดี บอกทีคนอ้วนทั้งหลาย ทำไมคุณต้องอ้วนด้วย จะมีลูกก็ไม่ได้ กลัวจะอ้วนไปมากกว่านี้ เศร้าครับ

โดย: ...ZZZก้อนหิน... เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 125.24.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ตั้งชื่อกระทู้ผิดอ่ะคับคุณ น่าจะตั้งชื่อกระทู้ซะใหม่ว่า... "ทำไมถึงรับไม่ได้ ที่ฉันเปลี่ยนไป" อะไรทำนองนี้มากกว่านะ หึๆ

โดย: PA-i`` เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 117.47.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ถามผู้หญิงหน่อยซิ แล้วถ้าเลิกกับแฟนไปแล้ว แล้วจะไปลดน้ำหนักให้หุ่นดีทำไม หรือพูดง่ายๆก็คือทำไมพอมีผัวแล้วต้องปล่อยตัวแต่พอเวลาเลิกกันก้ทำสวย เพื่อที่จะได้เจอคนใหม่เหรอ และเดี๋ยวพอมีคนใหม่ก็ปล่อยอีก

โดย: xxx เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 61.90.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ก็เคยนะ

เคยถูกบ่นว่า อ้วนไม่อยากคบต่อ(ก็อ้วนจริงๆนะละ :-)ยังกะพายุ)

พอดีหน้าสวย เลยกลบๆกันได้ แต่ติดออกรำคาญปากมัน

ที่บ่นมากๆพร้อมกับละเลยกุ

เลยลดน้ำหนัก ทำตัวสวยอวดมันซะงั้น

แล้วก็ ขอเลิก มีแฟนใหม่ละ

แล้วว่าพอดีแฟนคนใหม่ เขามาชอบฉันตอนอ้วนๆนะ
เลยเลือกตาคนเนี่ยดีกว่า ก็ไม่ได้มองแค่สิ่งภายนอกของฉันนี้วะ

มีแฟนใหม่คนเนี่ย รู้สิ่งว่า สุขภาพจิตและชีวิตดีขึ้นอย่างเห้นได้ชัด

แฟนเก่าทำชีวิตกุ ตกต่ำวะ emoticon emoticon

โดย: กุละเบื่อ เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 124.120.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ไวไว ไม่อืดดดดดดดดดดดดดด emoticon

โดย: qoo เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 192.168.10.119, 58.136.74.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เราก็อ้วนนะ แต่ตอนเจอแฟนแรก ๆ ไม่อ้วนหรอก แต่พออยู่ไปอยู่มาปล่อยตัวเองอ้วนเลย แต่แฟนเราก็รักเหมือนเดิมนะ แต่ก็ว่าอ้วนทุกวันแหละ ไม่เคยชม บ่นตลอด แต่เค้าก็เป็นห่วงเป็นใย ตอนนี้ก็ชวนกันไปออกกำลังกายทุกเช้า เราก็อยากผอม เวลาไปไหนแฟนจะได้ไม่อายคนอื่น ^^

โดย: กิ๊บเก๋ยูเรก้า เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 124.122.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

นานาจิตตัง เป็นผม ผมก็เลิกอะ ไม่ดูแลตัวเองซะเลย
เห้อออออ emoticon emoticon emoticon

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 124.120.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

พอมีแฟน แล้วไม่ค่อยดูแลตัวเองกันเลย แด--ก ทุกอย่างที่ ขวางหน้า ตอนแรกเป็นแฟน อยู่ๆไป เป็นหมู ซ่ะแล้ว ใครจะทนไว

โดย: เด็กเสี่ย เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 118.174.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ข้ออ้างไง ข้ออ้างที่จะเลิก ไม่มีใครมันเลิกกันเพราะเหตุผลแฟนอ้วนขี้นหรอก

คนเรานะ มีแก่ มีวัยสังขารร่วงโรย ที่เค้าอยู่กันนาน ๆ อยู่ด้วยเหตุผลอะไร ถ้าเอาเรื่องอ้วน เรื่องความสวยความงามมาเกี่่ยวข้อง คงไม่มีใครอยู่กันจนแก่จนเฒ่า

แฟนคุณคงไม่หล่อเริด เหมือน ฮิวโก้ เลยเลือกได้ บอกไปเลยว่า "แกมีแฟนเป็นชั้นก็ดีเท่าไหร่แล้วไอ่หน้าหนังเหียก"

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 117.47.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

อ้วน emoticon
แต่จิตใจงดงามก็มีคนรักนะ อย่างน้อยก็ผมไง emoticon
ผมมองที่นิสัยมากกว่า emoticon

โดย: death the knigth เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 125.27.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

มันไม่เกี่ยวกับเรื่องอ้วนหรอก
นางงามจักรวาลยังถูกนอกใจ
ดาราแม่เหล็ก ยังโดนผัวทิ้งเยอะแยะ
คนไม่รัก ผอมยังไง สวยยังไง มันก็ไม่รัก
ทิ้งผู้ชายคนนี้ซะ อย่ารอให้มันทิ้งเรา

โดย: แตงโมจัง เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 118.173.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เลิกกับผู้ชายคนนี้ แล้วลดน้ำหนัก หาแฟนใหม่
บอกมันว่า ถ้ากูลดน้ำหนัก กูก็คบกับมึงไม่ได้หรอก
เพราะกูจะดีเกินไปสำหรับมึงแล้ว ไอ้ฟาย

โดย: แตงโมจัง เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 118.173.151.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

อี๋ อีอ้วน ไม่รู้จักควบคุมตัวเอง เป็นกุกุก็เลิก แมร่งยังไม่แต่งเลย เสรือกอ้วนซะแล้ว

โดย: อืม เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 203.144.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

คนมันจะไป เวลาเบื่อก็หาเรื่องไปได้เรื่อยๆแหละ
ธรรมดาคนเราก็อยากอยู่ใกล้อะไรที่มันเจริญหูเจริญตาทั้งนั้นแหละ
แต่ก็ไม่ใช่ทุกคนจะทิ้งแฟนเพราะเรื่องแบบนี้หรอก
คุณก็ลองปรับปรุงตัวเองดูนะเผื่ออะไรมันจะดีขึ้นถ้าคุณไม่อยากเสียเค้าไป
แต่พูดตามตรงนะ หาคนที่รักเราแบบที่เราเป็นดีกว่า
หรือต่อให้ไม่มีใครรัก อย่างน้อยก็ตัวเราคนนึงที่รักตัวเอง ไม่ใช่หรอ...

โดย: เฮ้อ.. เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 161.200.255.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

คนเราหากมองกันที่ภายนอก ก็คงไม่มีอะไรจะพูดกันอีก
คนสวยใช่สวยที่หน้าตา หากแต่ต้องงามทั้งจิตใจด้วย
เราก็ไม่รู้เหมือนกันนะ เพราะเราก็อ้วน แต่ก็ไม่เห็นจะ
สนใจ(ความคิดของตัวเองนะ) แต่ที่บ้านทุกคนในบ้าน
รวมถึงญาติๆ ก็ขอให้เราลดความอ้วนกันทุกคน เราก็หนัก
ไม่มากเท่าไรเนอะแค่ 75 เอง เรา็ก็ตั้งใจแล้วว่าต้องถึง
เวลาลดน้ำหนักกันสักทีแล้ว(คราวนี้เอาจริงจังล่ะนะ)
สุดท้ายก็ขอให้กำลังใจกับสาวอ้วน สาวเจ้าเนื้อทุกคน
ให้อย่าคิดว่่าความอ้วนเป็นปมด้อยของตัวเองนะจ๊ะ
ใครไม่รักเรา ไม่ชอบเรา ก็ไม่เห็นเป็นไร ขอแค่เรารู้อยู่
แก่ใจว่าเราพอใจแบบที่เราเป็นก็ดีแล้วนะจ๊ะ
emoticon emoticon

โดย: liew เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 202.47.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

ไม่รู้สินะ เหตุผลที่จะเลิกมันอาจจะมีมากกว่านี้ก็ได้ แต่เรื่องนี้ก็อาจจะมีส่วน ผู้ชายก็แบบนี้ คบไปนาน ความรู้สึกมักเปลียนแรกๆๆตอนรักใหม่ๆต่อให้อ้วน ไม่สวย ยังไงมันก็บอกว่าสวยไปหมด อยู่ไปนานเข้าก็ตำหนิ ตรงนู้น ตรงนี้
เหมือนแฟนดิฉันละค่ะ ตอนนี้เขาก็ติจัง ไอ้นู้นไม่ดีไอ้นี่ไม่ดี
ดิฉัน นิเซง สุดๆๆ แต่ปากมันยากกินนิ ทำไงได้ ตอนนี้ก็ลงพุงและ แต่น้ำหนักก็เท่าเดิมนะ 41-42 สูง 153 ว่าอ้วนไหมค่ะ แค่นี้ แฟนฉันยังบ่นแล้วบนอีก มันจะให้หนักเท่าไหร่เนีย เหอะๆ

โดย: มะละกอ เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 124.120.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

แน่ใจน่ะค่ะว่าสาเหตุนี้ที่แฟนบอกเลิก

เหตุผลงี่เง่าค่ะของคนเห็นแก่ตัว อายคนอื่น พูดมาได้ไง คุณไม่ได้เดินแก้ผ้าโชว์คนอื่นน่ะค่ะ

คุณก็ปล่อยตัวเกินไป ผู้ชายก็เบื่อได้จริงน่ะค่ะ ผู้หญิงแรกๆ ก็รู้จักดูแลตัวเองอยู่แหละ แต่พอนานๆ เข้าก็เริ่มเป็นยายเพิ้ง เพราะปล่อยตัวนี่แหละ ทั้งหน้าตา รูปร่างก็ล้ำหน้าผู้ชายไปเยอะเลย ผู้ชายอาจมีเสียเซลฟ์ เวลาเดินไปด้วย แต่ไม่ได้ร้ายแรงถึงขั้นต้องเลิกนี่ค่ะ

โดย: อ้อมเอง เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 58.147.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

บอกแล้วไง ว่าให้ไป กิน ทาโร่ เยอะๆๆๆ

โดย: rf เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 124.120.173.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

เป็นยังไง ท่าค๊อปเตอร์ ของ คห.1????

โดย: กบ เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 125.26.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

อ้วนก้อมีแฟนหล่อได้ คัยจะทำไม สวยซะอย่าง สวยกว่าอีชะนีบางตัวตั้งเยอะ คนเราคบที่จิตใจ คนผอมๆมันคงคิดว่าสวยเลือกได้อ่า เลยทำสันดาน ดอก ทอง ไง แล้วก้อโดนเค้าทิ้ง เพราะเหนกำพืด สันดานที่แท้จริง

สู้ๆ ค่ะ เชื่อว่าเค้าต้องมีเหตุผลอื่นที่จะเลิกกับคุณ ไม่ช่ายเรื่องแบบนี้ เค้าอาจจะเจอสาวกว่า สวยกว่าคุณ จึงพูดแบบนั้น ผู้ชายก้อเปนแบบนี้แหละ ค่ะ อย่าไปสนใจปากของพวกไม่มีสมองเรยค่ะ สู้ๆ emoticon emoticon

โดย: กรู..หมั่นหน้าเมิง เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 58.136.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

อันนี้ต้องโทษตัวเองแล้วล่ะ
ก็พอมีแฟนแล้วก็ชะล่าใจ ไม่ดูแลตัวเอง
ปล่อยเนื้อปล่อยตัว ตามใจปาก เคยได้ยินป่าว
ว่าเป็นผู้หญิงอย่าหยุดสวย

โดย: test เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 61.91.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

อีฟาย
ผู้หญิงง่ะ เกิดมาไม่ ขาว สวย หมวย เอ็กซ์
แค่เนี่ย ก็ผิดแล้ว
มรึงผิดตั้งแต่เกิดแล้ว อีฟาย อีอ้วน อี:-)

โดย: 55555555555555555555+ เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 58.147.57.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

สนใจทำไม เศรษฐกิจสมัยนี้ คุณควรคิดว่าพรุ่งนี้จะกินอะไร

จะหาเงินยังไห้ได้มากๆๆ วันนี้พ่อแม่ของเรา กินข้าวหรือยัง

ผมก็เลิกกับแฟน ก็ปล่อยมันไป เลิกกับแฟนแล้วผมรวยขึ้น

หาคนใหม่ เราเป็นผู้หญิงยังไงผู้ชายอยากได้ผู้หญิงมีเยอะแยะ

หาไปเรื่อยๆๆ หรือไม่ก็ลดหุ่นเลย แล้วไปเดินควงผู้ชายคนอื่น

ให้มันเห็น มันจะได้เจ็บปวด ว่าเวลากรูผอมแล้วกรูสวยแค่ไหน

โดย: เบคแฮม เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 125.24.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ทำไมผู้ชายถึงชอบแต่ผู้หญิงหุ่นดีเท่านั้นคะ

คนผอมเอามันส์กว่าคนอ้วนครับ เล่นท่าคอปเตอร์ได้ด้วย

โดย: กบฎเจ๊กลิ้ม เขียนเมื่อ 24 ธ.ค. 08 IP IP: 58.64.113.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111