โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว

เรามาแชร์ประสบการณ์ที่พ่อแม่พี่น้องใช้อยู่กันดีกว่า เพราะถึงเวลาที่บางคนอยากจะเปลี่ยนเหลือเกิน ว่าที่ไหนดีหรือไม่ดีอย่างไร เพื่อเป็นข้อมูลไว้ให้เพื่อนๆๆเก็บไว้พิจารณาล่ะกัน
รูป ลูกพี่
โดย: ลูกพี่
ตั้งเมื่อ: 8 ม.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว

เคยไปรักษาที่ รพ.สิริกิติ์ เกิดอุบัติเหตุ ผลการตรวจแผ่น X-Ray ปกติ หมอบอกให้กลับบ้านได้ แต่ผมรู้สึกว่ามันไม่ดี ผมจึงตัดสินใจไปรักษาต่อที่ รพ.กรุงเทพพัทยาในเวลาต่อมา(หลังจากออกจากโรงพยาบาลสิริกิตื) ผลปรสกฏว่าไป X-ray ที่ รพ.กรุงเทพพัทยา กระดูกสะโพกร้าวที่ขาข้างขวาทั้งแถบ หมอส่งตัวไปรักษาที่ รพ.ต้นสังกัดประกันสังคม ผมต้องหยุดงานเป็นเดือน (รพ.สิริกิติ์สมควรพิจารณาได้แล้วนะครับ ว่าหมอที่ทำการรักษามีความรู้พอหรือว่า ไม่ใช่หมอแล้วมารักษาผู้ป่วย ผมอยากบอกว่า ห่วยแตก สาด สาด )
อุทาหรณ์เรื่องนี้เป็นความจริงนะครับ ผมเจอมาแล้ว
มีสุภาษิตบอกเกี่ยวกับโรงพยาบาลนี้ว่า เลี้ยวขวาตาย เลี้ยวซ้ายรอดครับ

Casper Small

โดย: คุณวิรัตน์ GM เขียนเมื่อ 14 ก.ค. 08 IP IP: 122.71.150.142, 198.208.171.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
คห.ที่4 ลองมาใช้บางไผ่ดูสิครับ
โดย: Boeing777 เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
ทำเหมือนชนชั้น 3 อยากจะทำอะไรก็ทำโดยไม่สนใจ
โดย: santamornica เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
น่าเห็นใจ คหท. 2 มากค่ะ แบบนี้น่าจะเอาเรื่องให้ถึงที่สุดนะคะ มันจะได้รู้สำนึกซะบ้าง ทำลายชีวิตเด็กคนหนึ่งไม่พอยังทำลายจิตใจคนเป็นพ่อแม่อีก ชุ่ยที่สุด ...เป็นกำลังใจให้นะคะ
โดย: aaa เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
รพ.ศรีวิชัย 1 ดีไหมอ่ะ บริการเป็นยังไงอ่ะ ทราบแล้วบอกต่อด้วยนะเจ้าค่ะ

ตอนนี้ใช้รพ.เกษมราษฎร์บางแค อยู่นะ บริการไม่ได้เรื่องเลย
โดย: golf เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
เกษมราษฎร์ บางแค เป็นไงบ้าง ขอเสียงหน่อยสิ จะเลือก
โดย: k เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
เปาโล (สะพานควาย) ดีไหมหว่า
โดย: vnt เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
เป็นเหมื่อนเราเลย ประมาณวันที่ 3 พย.50 ปวดท้องคลอดแต่พยาบาลบอกว่าจะคอลดก่อนกำหนดเลยฉีดยาไม่ให้คลอดแต่พอหมอใหญ่มาบอกว่าให้คลอดได้เลยให้นอนรอคลอดจนถึงวันที่ 5 พย. 50 ก็ไม่ปวดท้องคลอดแล้วเพราะพยาบาลยีดยาไม่ให้คลอดถึง 4 เข็ม
และวันที่ 10 พย.50 ได้ปวดท้องคลอดไปเจอพยาบาลจะฉีดยาไม่ให้คลอดอีกเราก็ได้บอกว่าหมอใหญ่ปล่อยให้คลอด (เราครบกำหนดคลอดวันที่ 27) พอมาถึงเราได้แจ้งให้พยาบาลทราบว่าลูกเราไม่ดิ้น
พยาบาลบอกกับเราว่าเราอาจรู้สึกเจ็บมากไปเลยไม่รู้สึกว่าลูกดิ้น(ตอนประมาณ 21.30 น.) และประมาณ 23.00 น. เราได้แจ้งว่าลูกเราไม่ดิ้น
นางพยาบาลบอกว่าลูกเราหลับ ตอนนั้นเราเขาบอกเรา เราก็เบาใจไม่
ได้คิดอะไรเพราะคิดว่าอยู่ในมือหมอแล้วก็ไม่น่าจะมีปัญหา พอประมาณตี 2 เราได้แจ้งอีกว่าลูกเราไม่ดิ้นนางพยาบาลก็ยิ้มแล้วเอาที่
วัดหัวใจเด็กมาตรวจที่ท้องหัวใจลูกก็ยังเต้นอยู่ และพอมาตอน
8.00 น เรารู้สึกว่าลูกเราดิ้นเราก็แจ้งไปว่าลูกดิ้นแล้วแต่ดิ้นน้อยดิ้นผิด
ปกติเขาก็ยิ้มอีก ไม่ได้ตรวจอะไร พอ 9.00 น หมอมาตรวจเราขอผ่า
หมอบอกว่าไม่มีข้อบ่งชี้ที่จะต้องผ่า แลหมอก็ตรวจปากหมดลูกเราบอกว่ายังไม่เปิด ให้
โดย: จอมซ่าหน้าหยก เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
เห็นใจ คห. 2 มากค่ะ

อย่าให้คนชั่วลอยนวลค่ะ ช่วยๆ กันโพสต์ข้อความนี้ดีกว่านะคะ เผื่อจะมีใครให้ความยุติธรรมบ้าง ไม่ได้ต้องการเงินแทนเขาหรอกค่ะ แต่ต้องการให้คนชั่วโดนลงโทษ
โดย: ถามหน่อย เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
โรงพยาบาล สิรินธร ตรงอ่อ่นนุช ดีเปล่า?
โดย: มินิวานร เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
ใช้สิทธิ์ที่โรงบาลนพรัตน์ แต่ละวันคนเยอะมากกก... มาตรวจทีเสียเวลาเป็นวันๆเลย
โดย: สาวออฟฟิศ เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : โรงพยาบาลประกันสังคม......***** ถึงเวลาเปลี่ยนกันแล้ว
ไม่คุ้มค่าเลยค่ะ...

ดิฉันว่าน่าจะให้รักษาฟรีแบบเท่าเทียมกัน

พวกประกันสังคมเสียเปรียบหลายเรื่อง

คลอดบุตรต้องสำรองจ่ายก่อน เสียเงินทุกเดือน ในขณะที่

คนที่มีบัตรทอง ไม่ต้องเสียเงินแม้แต่บาทเดียว

เพราะอะไร ไม่ทำให้คนทุกคน มีสิทธิ เท่าเทียมกัน
โดย: ไผ่ เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 08 IP IP: .XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111