ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

วิธีออกกำลังกาย หรือ อาหารที่ไม่ทำให้เกิด เซลลูไล ด้วย คะ

รูป พิมม
โดย: พิมม
ตั้งเมื่อ: 6 ม.ค. 09
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

อ่าว หรอครับ ผมคงเข้าใจผิดอ่ะครับ พอดีมีคนแอดมาคุยกับผมน่ะครับ เอิ๊กๆ เค้าบอกว่าเอาเมลมาจาก mthai เลยคิดว่าเป็นคุณพิม พอดีเค้าคุยเรื่องเซลลูไลท์ด้วย เลยคิดว่าใช่น่ะครับ งั้นผมขอโทษนะ เข้าใจผิดน่ะครับ emoticon

โดย: Kukkaihealthy เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 58.9.194.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

วิธีที่สามารถทำได้ด้วยตนเองค่ะ

1. การขัดผิว การ ขัดผิว ด้วยแปรงหรือใย ขัดผิว ระหว่างอาบน้ำจะเป็นการช่วยเรื่องการระบายของเหลวและกระตุ้นระบบหมุนเวียนโลหิตและน้ำเหลืองได้ดีขึ้น การ ขัดผิว ควรจะขัดในลักษณะเป็นวงกลม และควรใช้เจลอาบน้ำหรือสบู่ที่มีส่วนผสมของน้ำมันเพื่อป้องกันไม่ให้ผิวแห้งหรือเกิดการระคายเคือง
ปรับปรุงระบบการไหลเวียน ทำให้เนื้อเยื่อใต้ผิวหนังแข็งแรงขึ้น และละลาย ไขมันส่วนเกิน
2. การออกกำลังกายจะช่วยทำให้ เซลลูไลท์ ที่สะสมอยู่สลายตัว และ กระชับขึ้นการออกกำลังกายที่ได้ผลดีนั้น ได้แก่ การเดินออกกำลัง ว่ายน้ำ ขี่จักรยาน เป็นต้น
3. เลือกรับประทานและผลไม้ให้มากขึ้น ผักและผลไม้ที่มีกากใยมากๆ จะช่วยในเรื่องของระบบ ขับถ่าย และควรงดอาหารประเภทคาร์โบไฮเดรต แป้ง น้ำตาล อาหารรสเค็ม ไขมันสัตว์ กาแฟ แอลกอฮอล์ เพราะสิ่งเหล่านี้ยากที่จะขจัดออกจากร่างกาย

ปรึกษาข้อมูลทางโภชนาการได้นะคะ ยินดีค่ะ
pin_puin@hotmail.com

โดย: Pinn เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 09 IP IP: 203.158.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

ตอนนี้ ตั้งหน้า ตั้งตา ออก กำลังกาย อย่าง เดืยว แล้ว รู้สึก ว่า หน้าท้องลดลงคะ ค่อยเป็นค่อย ไป แต่ ขอบคุณทุกความเห็นคะ ว่า แต่ ไม่ได้ add หรือ คุย กับความ เห็นที่ 9 นะคะ เพิ่งเข้ามา ยังงัยก็ ขอบคุณ

โดย: พิมม เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 09 IP IP: 124.121.184.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

ตอบความคิดเห็นที่ 7 คือผมเองก็เข้าใจว่าเจ้าของกระทู้ไม่ได้ต้องการคนขายของ กระทู้ก็บอกอยู่ อันนี้ผมก็เห็น แต่ผมเองไม่ได้ป่วนนะครับ แล้วผมเองก็ได้คุยกันกับเจ้าของกระทู้เป็นที่เรียบร้อยแล้วครับ เค้าแอดมาปรึกษาเองน่ะครับ แล้วก็ให้ข้อมูลที่ถูกต้องไปเรีบยร้อยแล้วครับ เค้าเองก็ยังไม่ได้ซื้อของผมอะไรสักหน่อยนะครับ เรื่องแบบนี้เจ้าของกระทู้เค้าตัดสินใจเองได้ครับ คุณไม่ได้เป็นผู้เดือดร้อน ไม่ต้องออกความเห็นแทนเจ้าของกระทู้ก็ได้ครับ เดี๋ยวเค้าตัดสินใจเองแหละ emoticon

โดย: Kukkaihealthy เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 09 IP IP: 58.9.189.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

เข้าฟิตเนส ค่ะ
สามารถทำเฉพาะส่วนที่มีเซลลูไลท์ได้
หลักๆ คือ ต้องทำให้ร่างกายส่วนนั้น
มีกล้ามเนิ้อมาทดแทนเซลลูไลท์
รับรองผลได้เลย ได้สุขภาพร่างกายและจิตใจที่แข็งแรงด้วย

ไม่เปลืองตังมาก ฟิตเนสที่ไม่แพงก็น่าจะมี

โดย: 111 เขียนเมื่อ 11 ม.ค. 09 IP IP: 202.28.45.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

Kukkaihealthy

นายจะขายของรึงัยฟระ

ป่วนไปทำไม ตลกฟระ............... !!!!

ของอย่างนี้ เขาตั้งประเด็นไว้ตั้งแต่ต้นแล้ว ว่า ไม่เอาขายของ

นายยังจะโยงประเด็นว่า มันเป็นไปได้ยากอย่างนั้นล่ะ

แล้วไอ้ที่ว่าเข้าใจผิด มันยังงัยท่าน จะรู้จริงหรือไม่ มันก็ขึ้นกับคนปฏิบัติ ว่าเขาจะทำจริงมั๊ยด้วย

วัตุประสงค์หลักก็รู้ๆกันอยู่ --- ลดน้ำหนัก ---- ก็เท่ากับต้องออกกำลังกายเท่านั้น ไปพึ่งยา หรือบริการต่างๆ มันก็ได้แค่ชั่วคราว แล้วต้องเสียตังค์ดูแลไปเรื่อยๆอีก ยิ่งถ้านิสัยเสีย มันก็ไม่มีทางผอมได้หรอก

รวมทั้งพฤติกรรมการเกิด เซลลูไล ด้วย มันต้องฝึกนิสัยเท่านั้น

ออกกำลังกาย เป็นแนวทางที่ดีที่สุด ฝึกนิสัยด้วย

โดย: ZeeOut เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 09 IP IP: 192.168.102.143, 203.185.69.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

คหที่ 5 นายจะหาเรื่องขายของละสิ

ไม่มีวิธีไหนดีกว่าการออกกำลังกาย

โดย: ZZ เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 09 IP IP: 58.10.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

จากความคิดเห็นที่ 4 คุณ ZZ บอกว่าให้วิ่ง+ซิตอัพ จากน้ำหนัก 104 เหลือ 74 ไม่เกิน 4 เดือน

รู้สึกว่าคนละเรื่องนะครับ

คุณพิมพ์ เค้าต้องการเอาเซลลูไลท์ ออก
แต่คุณ ZZ ครับ ของคุณมันคือไขมันธรรดา
มันใช้เวลาต่างกันครับ
ต้องดูจุดประสงค์ของเจ้าของกระทู้เค้าหน่อยนะครับ
เดี๋ยวคุณพิมพ์เค้าทำตามที่คุณบอก แล้ว 4 เดือนมันไม่ลดอย่างคุณ คุณพิมพ์เค้าจะเข้าใจผิดได้ว่า คุณไม่รู้ลึกจริงแล้วเอามาพูด
สู้ๆครับ คุณพิมม

โดย: Kukkaihealthy เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 09 IP IP: 58.9.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

วิ่ง+ซิตอัพ ทำไปเรื่อยๆก้อลดเอง เราเคยหนัก104 ตอนนี้เหลือ74 ไม่เกิน4เดือน

โดย: zz เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 09 IP IP: 58.10.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

ขอบคุณความเห็นที่ 1 และ 2 คะ จะทำตามความเห็นที่ 1 บอก ประมาณ 1 เดือน จะเห็นผล หรือเปล่านะ ขอบคุณมากมายคะ

โดย: พิมม เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 09 IP IP: 124.121.199.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

ก็นะ จริงๆผมว่าคุณพิมม ก็รู้อยู่แล้วแหละ ว่าต้องทำยังไง

ที่บอกว่าไม่ต้องการขายของ เพราะว่าไม่ต้องการเสียตัง

วิธีที่ไม่ต้องเสียตัง ผมว่าคุณเองก็รุ้แหละครับ แต่ว่าเซลลูไล มันเป็นสิ่งที่กำจัดออกยากมาก

ถ้าคุณจะใช้วิธีออกกำลังกาย โดยที่ไม่ต้องเสียเงินไปซื้อของมาทาน มันออกช้ามากๆ อันนี้เรื่องจริง ลองไปถามคนที่เคยทำมาดูก็ได้ครับ

แต่ถามว่ามันกำจัดได้มั้ย กำจัดได้อยู่แล้วครับ

แต่ถามว่าเมื่อไหร่มันจะหมด คุณก็นับเวลาว่าคุณมีเซลลูไลท์มากี่ปี คุณก็ใช้เวลาเท่านั้นแหละครับ กว่าเซลลูไลท์คุณจะหมดไป หรือน้อยลง

แต่ถ้าคุณจะเปลี่ยนใจ อยากลองทานของที่ช่วยกำจัดเซลลูไลท์ ก็ติดต่อมาหาผมได้ หรือไม่ต้องสั่งซื้อก็ได้ ผมยินดีให้คำปรึกษา แอดมาคุยกับผมได้ที่ hb-thanapipat@hotmail.com emoticon

โดย: Kukkaihealthy เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 09 IP IP: 58.9.206.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยบอก วิธีกำจัด เซลลูไล ด้วย ( ขายของไม่ต้องการคะ ) เอาวิธี ออกกำลังกาย หรือ เทคนิค คะ

เขาบอกให้ sit up นะคะวันละ25 เที่ยว แล้วค่อยเพิ่มจำนวนครั้งค่ะ ตอนแรกทำจะรุ้สึกปวดท้อง เพราะกล้ามเนื้อมันเกร็งค่ะ เนื้อแตกปริๆเลยคะ
หน้าท้องจะเริ่มเปน packed ค่ะ ไม่มีชั้นไม่มีห้อยโตงเตงค่ะ
อีกทางคือ นอนตะแคงค่ะ ข้างราบชิดกะพื้น ยกขาตรงกันข้ามขึ้น ให้ได้ 90 องศา ยิ่งดี แล้วยกข้างใว้กลางอากาศสัก 10 วิ สัก 5 ครั้ง แล้วสำหรับข้างกัน เนื้อตะโพกช่วงต ู ดจะกระชับขึ้นและเล็กลงค่ะ ทำบ่อยๆ บริหารก้อนเนื้อส่วนนั้น

โดย: japonica เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 09 IP IP: 84.66.89.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111