มื้อนี้ที่เขาใหญ่ จัดว่า เด็ด ^__^ใครยังไม่เคยไป ลองดูค่ะอาหารอร่อยมากร้านThe mew หมวด » กิน เที่ยว สูตรอาหาร » เรื่องกิน » มื้อนี้ที่เขาใหญ่ จัดว่า เด็ด ^__^ใครยังไม่เคยไป ลองดูค่ะอาหารอร่อยมากร้านThe mew

มีโอกาสได้มาชิววว แถวเขาใหญ่ทั้งที อิอิไม่รอช้า หาที่เที่ยวที่กินกันตลอดทาง และแล้วก็มาจบร้านนี้ค่ะ

ชื่อร้านThe mew ค่ะ อย่างแรกที่ประทับใจเลยคงเป็นที่จอดรถเยอะม๊ากกก  เลือกจอดกันได้ ตามสบายเลยค่ะ555

บรรยากาศน่านั่งสุดค่ะ  มุมถ่ายรูปเยอะมาก ยังมีโซนในห้องแอร์อีกน้าว่าแล้วก็มาเริ่ม อาหารที่เราสั่งกันเลยดีกว่าค่ะ หิววววแล้วว

เมนูคราวๆของร้านนี้ค่ะ  

รอไม่นานก็มาเสริฟแล้ววว  

เมนูจานนี้สลัด น้ำทับทิมค่ะ จะออกเปรี้ยวอมหวานทำให้ไม่เลี่ยนทานกับผักถือว่าโอเคเลย

เมนูแนะนำของที่นี้ค่ะ Mew Tea Set   เซ็ทใหญ่ มีชา 2 ที่ บอกเลยว่าเยอะมากทานได้หลายคนค่ะ

โดยรวมแล้วอาหารโอเคค่ะ รสชาติดีอร่อยแล้วอยากได้อีก จิงๆนะ เราว่าดูเค้าใส่ใจกับวัตถุดิบและบริการดีค่ะแถมหน้าตาอาหารก็ยังจัดได้น่าทานมากด้วย  เพื่อนที่ได้ไปแถวเขาใหญ่ ลองเเวะดูนะค่ะติดใจแล้วมาบอกต่อเมนูด้วยนะค่ะจะไปลองอีก อิอิ ยังลองไม่ครบเลยเมนูเยอะ หลากหลายมาก

ราคาถือว่าสูง แต่บรรยากาศดี 

รูป nuberries
โดย: nuberries
ตั้งเมื่อ: 30 ส.ค. 16
แท็ก: ,
เปิดดู: 427 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ มื้อนี้ที่เขาใหญ่ จัดว่า เด็ด ^__^ใครยังไม่เคยไป ลองดูค่ะอาหารอร่อยมากร้านThe mew

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : มื้อนี้ที่เขาใหญ่ จัดว่า เด็ด ^__^ใครยังไม่เคยไป ลองดูค่ะอาหารอร่อยมากร้านThe mew

Mew Tea Set น่ารักจังค่ะน่าลอง :em27:

โดย: sinok เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 16 IP IP: 58.10.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มื้อนี้ที่เขาใหญ่ จัดว่า เด็ด ^__^ใครยังไม่เคยไป ลองดูค่ะอาหารอร่อยมากร้านThe mew

ร้านนี้เราชอบเมนูนี้ค่ะเป็นพิชซ่าอร่อยเหาะฝุดๆ
[url=http://www.mx7.com/view2/zkVivSUMkcgkpnAQ][img]http://www.mx7.com/i/9b3/EwYcya.jpg[/img][/url]

โดย: nusaty เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 16 IP IP: 58.10.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มื้อนี้ที่เขาใหญ่ จัดว่า เด็ด ^__^ใครยังไม่เคยไป ลองดูค่ะอาหารอร่อยมากร้านThe mew

:em06: น่าไปจังเลยค่ะ หยุดยาวคราวหน้าต้องไปลองสะแล้ว :em27:

โดย: billkitty เขียนเมื่อ 3 ก.ย. 16 IP IP: 27.130.115.XXX