สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย หมวด » กิน เที่ยว สูตรอาหาร » เรื่องกิน » สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย

สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย วันนี้ขอมารีวิวสถานที่สวยๆที่เขาใหญ่ สำหรับใครที่ชื่นชอบการท่องเที่ยว แบบธรรมชาติ และไปพักผ่อนกับครอบครัว หาสถานที่ถ่ายรูปสวยๆ แนะนำ 3 สถานที่นี้ค่ะ เราเพิ่งได้ไปมาสดๆร้อนๆ ^^

-----Chocolate Factory ------ร้านอยู่ริมถนนธนะรัชต์ เลยค่ะ หาง่ายไม่บรรยากาศของ ร้านเรียบหรู มีมุมสวยๆให้เลือกนั่งพักผ่อนทานอาหาร รสชาติอาหารอร่อยถูกปาก ภายในร้านมีทั้งโซนร้านของคาว / หวาน / ร้านกาแฟ ให้เลิกทาน มีห้องกระจกสำหรับทำช็อคโกแลตสามารถดูได้ค่ะ ^^  

บรรยากาศร้านค่ะ  

บรรยากาสภายในโซนห้องแอร์ค่ะ  

น่าทานไปหมดเลยยยย  

วิวสวยๆ ด้านนอก ถ่ายรูปได้ค่ะ  

มาต่อกันสถานที่ ที่2 คะ 

-----Primo piazza------ ไปทางถนนธนะรัชต์ ค่ะ บรรยากาศแนวอิตาลี่ถ่ายรูปสวยต้องที่นี่ค่ะ

มีทั้งร้านอาหาร ร้านกาแฟใหทาน พร้อมสัมผัสธรรมชาติอันบริสุทธิ์ของผืนป่าเขาใหญ่ค่ะ

มากับแฟนจะโรแมนติกมากๆค่ะ  

เลือกมุมเลยจะถ่ายตรงไหนดี  

ถ่ายรูปกันแบบเพลินๆ  

น่ารักมั้ยคะ

สถานที่สุดท้ายของทริปนี้คะ 

-----The Mew ------ร้านอาหารสไตล์น่ารักน่าเลิฟ บรรยากาศตกแต่งเรียบหรู และอาหารบอกเลยว่าอร่อยมาก เรานั่งทานจนลืมเวลา ใครที่อยากพักผ่อนกับเพื่อนๆ นั่งคุยแบบชิวๆ ร้านนี้เหมือนค่ะ 

ร้านตกแต่งน่ารักๆค่ะ

มุมนี้ถ่ายรูปน่ารักนะคะ 

น่ากินไปหมดเลย 

ของฝากก็มีขายนะคะ 

ทั้ง 3 ที่นี้แนะนำค่ะ เพราะได้ไปลองสัมผัสมากับตัวแล้ว แนะนำค่ะเขาใหญ่ไม่ไกลจากกรุงเทพฯ

วันหยุดนี้จะลองอะไร ชวนคนที่รัก เก็บกระเป๋าเดินทางกันเลย

รูป PKTravelDD
โดย: PKTravelDD
ตั้งเมื่อ: 3 ก.ย. 16
แท็ก:
เปิดดู: 808 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย

น่าไปเที่ยว สวยทั้ง 3 ที่เลยค่ะ :em01: :em01:

โดย: NaiSawang เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 16 IP IP: 1.46.170.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย

หนาวนี้เจอกัน

โดย: TipMemo เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 16 IP IP: 182.232.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย

ถ้าไปThe Mew แนะนำต้องกิน Fettucini White Sauce with Black truffle อร่อยมากกก

โดย: MrFocusBlc เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 16 IP IP: 110.169.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย

อยากไปเที่ยวเขาใหญ่เลย

โดย: MrFocusBlc เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 16 IP IP: 58.8.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สถานที่เที่ยวเขาใหญ่สไตล์น่ารัก ถ่ายรูปสวย

ยังไม่เคยไป Chocolate Factory ว่าจะลองไปค่ะ ส่วนThe Mew กับ Primo piazza เคยไปแบ๊ววว ถ่านรูปสวยดี บรรยากาศเริ่ด :em06: :em05: :em06:

โดย: CitraOops เขียนเมื่อ 4 ก.ย. 16 IP IP: 58.8.186.XXX