มาธุระอยู่ครับที่จันทบุรี มีอะไรน่าซื้อไปฝากที่บ้านบ้าง หมวด » กิน เที่ยว สูตรอาหาร » เรื่องกิน » มาธุระอยู่ครับที่จันทบุรี มีอะไรน่าซื้อไปฝากที่บ้านบ้าง

อาทิตย์นี้มาทำธุระอยู่ที่จันทบุรีครับ พอจะมีอะไรน่าซื้อไปฝากที่บ้านที่เชียงใหม่บ้างครับ เน้นเป็นพวกของกินเป็นหลักนะครับ ขอบคุณมากครับ

รูป SakdaAK
โดย: SakdaAK
ตั้งเมื่อ: 5 ก.ย. 16
เปิดดู: 389 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ มาธุระอยู่ครับที่จันทบุรี มีอะไรน่าซื้อไปฝากที่บ้านบ้าง

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : มาธุระอยู่ครับที่จันทบุรี มีอะไรน่าซื้อไปฝากที่บ้านบ้าง

งานสีสันตะวันออกที่คห.2ว่า เราไปเดินมาแล้วค่ะเมื่อวันอาทิตย์ ของกินเยอะมากเลย เราชอบปลาทูอ่ะค่ะ ปกติไม่ค่อยได้กินแบบนี้เท่าไหร่

โดย: kookkuuu1 เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 16 IP IP: 115.87.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มาธุระอยู่ครับที่จันทบุรี มีอะไรน่าซื้อไปฝากที่บ้านบ้าง

จริงๆตอนนี้ไม่ต้องซื้อฝากก็ได้นะครับ เซ็นทรัลเฟสติวัล ที่เชียงใหม่กำลังมีงานสีสันตะวันออกอยู่ คือมีอาหารขึ้นชื่อจากจันทบุรีมาขายในงานเพียบเลยถึงกลางเดือนนี้

โดย: Kamanaze เขียนเมื่อ 7 ก.ย. 16 IP IP: 118.175.149.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มาธุระอยู่ครับที่จันทบุรี มีอะไรน่าซื้อไปฝากที่บ้านบ้าง

ลองแวะดูที่ จันทรโภชนา ครับ มีครบเครื่องเลยนะ อาหารก็อร่อย ลองดูเพิ่มเติมที่นี่

http://food.mthai.com/mafia-food/34245.html

โดย: chaychai เขียนเมื่อ 6 ก.ย. 16 IP IP: 110.164.180.XXX