เป็นแฟนกันว่าเหนื่อยแล้ว เป็นสามีภรรยากันยิ่งเหนื่อยกว่า คอนเฟิร์ม! หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » เป็นแฟนกันว่าเหนื่อยแล้ว เป็นสามีภรรยากันยิ่งเหนื่อยกว่า คอนเฟิร์ม!

เราเองคนนึงค่ะที่คิดว่าตอนเป็นแฟนกัน เราต้องปรับจูนกันเยอะแล้ว ตอนนี้รู้ซึ้งแล้วว่าตอนนั้นมันเทียบไม่ได้เลยถ้าเทียบกับการแต่งงานมาเป็นครอบครัวเดียวกัน เรากับสามีคบกันมา5 ปี แต่เพิ่งแต่งงานกันมา 4 เดือนกว่าๆ ช่วงที่คบกันก็ใสๆค่ะ รักกันงอนกัน ทะเลาะกันหนักสุดก็เรื่องแฟนมีกิ๊ก

แต่เขาก็เลือกเรากับมาคบกันต่อ แล้วก็ไม่ทำอีก ตอนนั้นคิดว่านั่นเป็นปัญหาที่หนักสุดแล้ว แต่พอแต่งงานกันมามีปัญหาหนักใจมากกว่านั้น ถึงไม่ใช่ปัญหาใหญ่ แต่มันเป็นปัญหาจุกจิกค่ะ! เราแต่งงานมาไม่นานแต่ทะเลาะกันบ่อยมาก ทั้งปัญหาเรื่องเงิน ที่บ้างครั้งหาไม่ทันจ่าย เรื่องหึงหวงเพื่อนร่วมงาน ซึ่งเราเข้าใจเรื่องแบบนี้นะคะว่าเป็นเรื่องธรรมดาของชีวิตคู่

แต่ปัญหาที่เราหนักใจสุดคือเรื่องมีลูกค่ะ คือสามีเราอยากมีลูกมาก อยากให้เราแต่งแล้วท้องเลย ตอนนี้อายุยังไม่เยอะ เขาอยากมีเวลาร่วมกับลูก เล่นด้วยกันได้ แต่เราก็ยังไม่ท้องสักที ไม่รู้ว่าเป็นเพราะกินยาคุมมานานหรือเปล่า ตอนนี้ทะเลาะกันไม่ว่าจะเรื่องอะไร ก็จะโยงมาที่ถ้ามีลูกจะดีกว่านี้ตลอด คิดมากอะค่ะ คิดไปว่าถ้าเราเป็นแบบนี้สามีจะยังรักเราไหม? มันจะเป็นจะเป็บนจุดเริ่มต้นให้เขาคิดมีคนอื่นหรือเปล่า..

นานๆช่วยแนะนำทีค่ะ นานไหมถึงจะท้องคะ? ยาคุมมีส่วนไหมที่มีลูกยาก?
ควรรีบปรึกษาหมอหรือป่าว? ตอนนี้คิดมากไปหมดแล้ว
ปล. ที่ผ่านมาเรากินยี่ห้อเมโลเดียค่ะ ใครกินยี่ห้อนี้แล้วหยุดกินแนะนำที ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ 

รูป sadakojung
โดย: sadakojung
ตั้งเมื่อ: 6 ก.ย. 16
แท็ก:
เปิดดู: 1,509 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เป็นแฟนกันว่าเหนื่อยแล้ว เป็นสามีภรรยากันยิ่งเหนื่อยกว่า คอนเฟิร์ม!

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : เป็นแฟนกันว่าเหนื่อยแล้ว เป็นสามีภรรยากันยิ่งเหนื่อยกว่า คอนเฟิร์ม!

กินเมโลเดียมาตั้งแต่สมัยเรียน พอแต่งงานก็ปล่อย ปล่อยได้ประมาณครึ่งปีก็มี สำหรับเราไม่เกี่ยวจ้า

โดย: forutoo8 เขียนเมื่อ 28 ก.ย. 16 IP IP: 124.120.23.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เป็นแฟนกันว่าเหนื่อยแล้ว เป็นสามีภรรยากันยิ่งเหนื่อยกว่า คอนเฟิร์ม!

แอบคิดว่าสามีคุณใจแคบจัง รอก่อนอีกสักพักเห้อออ
แต่งมาไม่นาน ยาคุมนี้เขากินมาครึ่งค่อนเมืองไม่เห็นเป็นไร -*-

โดย: cherryjam เขียนเมื่อ 22 ก.ย. 16 IP IP: 124.120.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เป็นแฟนกันว่าเหนื่อยแล้ว เป็นสามีภรรยากันยิ่งเหนื่อยกว่า คอนเฟิร์ม!

ผมมีลูกสองแล้วครับ ลูกกระัโปก :em13: :em13: :em13:

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 19 ก.ย. 16 IP IP: 180.180.193.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เป็นแฟนกันว่าเหนื่อยแล้ว เป็นสามีภรรยากันยิ่งเหนื่อยกว่า คอนเฟิร์ม!

มาเก็บข้อมูลค่ะ เคยกินไดแอน แต่ตอนนี้กินเมโลเดียอยู่
อยากรู้จะมีลูกยากหรือเปล่า?

โดย: piiyarlar เขียนเมื่อ 16 ก.ย. 16 IP IP: 110.168.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เป็นแฟนกันว่าเหนื่อยแล้ว เป็นสามีภรรยากันยิ่งเหนื่อยกว่า คอนเฟิร์ม!

ไม่มีประสบการณ์นะคะ แต่หนูว่าพี่คิดมากไป เพิ่งไม่กี่เดือนเอง ลองปรึกษาหมอแล้วรอสักพักก่อนนะคะ

โดย: giftloveyou เขียนเมื่อ 9 ก.ย. 16 IP IP: 58.8.212.XXX