เตือนภัย! เทศกาลปีใหม่นี้ ระวังโจรกระชากเป๋า โทรศัพท์มือถือ โดยใช้มอเตอร์ไซค์! หมวด » ทั่วไป » เรื่องเด่นประเด็นดัง » เตือนภัย! เทศกาลปีใหม่นี้ ระวังโจรกระชากเป๋า โทรศัพท์มือถือ โดยใช้มอเตอร์ไซค์!

ก่อนอื่น ก็ขอสวัสดีปีใหม่ เพื่อนๆ ชาว MThai ทุกคนนะครับ สำหรับปีใหม่ปีนี้ ก็อยากจะขออวยพรให้สมาชิกในเว็บบอร์ดทุกคน มีแต่ความสุขนะครับ กลับบ้านปีใหม่ปีนี้ ก็ขอให้ปลอดภัยทุกคนเด้อ

ก่อนไปเที่ยว มีคลิปเตือนภัย เล็กๆ น้อยๆ ที่มักจะเห็นข่าวบ่อยๆ มาให้เพื่อนๆ ชม และคอยระวังกันด้วย โจรสมัยนี้ เขาไม่วิ่งราวกันแล้ว  เขาใช้ มอเตอร์ไซค์กระชากกระเป๋า ซึ่งตามตัวได้ยาก ไปดูคลิปกันเลยครับ ไม่ว่าจะเด็ก ผู้หญิง หรือผู้ชายแบบแมนๆ ก็ไม่เว้นนะ

ถึงแม้ในคลิป อาจจะไม่ใช่เกิดในบ้านเรา แต่วิธีการแบบนี้ก็เคยเห็นบ่อยๆ นะ ระวังๆ กันด้วย

รูป Mcmarron
โดย: Mcmarron
ตั้งเมื่อ: 29 ธ.ค. 16
เปิดดู: 2,947 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เตือนภัย! เทศกาลปีใหม่นี้ ระวังโจรกระชากเป๋า โทรศัพท์มือถือ โดยใช้มอเตอร์ไซค์!

ผู้สนับสนุน