ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » กระดานความรัก » ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

เรากับแฟนอยู่ห่างกัน แฟนทำงาน ต้องบินต่างประเทศบ่อยมาก เราอยู่กับลูกลำพัง แต่ลูกไม่ใช่จากแฟนคนนี้นะ เรากับเค้าคุยกันเสมอว่าอยากจะอยู่ด้วยกัน เค้าอยู่อีกที่ เราอีกที่ เจอกันเวลาเค้ากลับจากต่างประเทศ เค้าจะมาหา มาอยู่ด้วยทุกครั้ง หรือไม่เค้าก็มารับ เค้าเคยคุยกับเราว่า อยากจะแต่งงานกับเรา แต่เรายังไม่พร้อม แต่ก็รัก รักตั้งแต่วันแรกที่ได้คุย ได้เห็น คนคนนี้  เกิอบ 2 ปี ที่คบกัน ความห่างกัน ทำให้เราทะเลาะกันบ้าง ก็บ่อยนะ ทะเลาะแต่ไม่เค้าก็เราเองแหละที่ขอโทษและก็ตามง้อ คืนดีกัน หลังๆ ทะเลาะกันถี่ เรื่องขี้หึงบ้าง เรื่องเราทำตัวเหมือนเด็กบ้าง บางครั้งด่าเรามาโง่ หาเรื่องอยู่ได้ เค้าอายุมากกว่า 5 ปี เค้าทำงานเยอะ อยากเก็บเงิน เพื่ออนาคต วันก่อนทะเลาะกันอีก แล้วหาว่าเราเรื่องมาก คิดไปเอง กุเรื่องทะเลาะเอง เราเสียใจมาก ร้องไห้ ร้องคนเดียว แล้วเค้าโทรมาหา เราบอกจะไม่ไปหาแล้ว เค้าอึ้งไปนิดนึง และบอกว่า บอกเลิกเหรอ เราไม่ตอบ และบอกไปอีกว่า ไม่ต้องโทรมาแล้ว และก็ไม่ต้องมาหาอีก แล้วเราก็วางสาย จากนั้นเค้าส่งข้อความมาบอก เค้าเสียใจ แต่ก็จะไม่รั้งเรา หวังว่าเราคงได้พบกันอีก เราน้ำตาไหล รักก็รัก  แต่ไม่อยากให้เค้ามาด่า มาว่าเราเหมือนกับเราไม่มีความคิด บ่อยมากแล้วด้วย ตอนนี้ต่างคนต่างเงียบ ไม่อยากจะติดต่อกลับไป แต่ก็คิดถึงมาก ร้องไห้ เพื่อนๆ คิดว่าเราควรจะขอโทษเค้ามั้ย เราเป็นคนผิดเหรอ เป็นกำลังใจให้เราหน่อยนะ เราเสียใจมากเลยตอนนี้

รูป liebe
โดย: liebe
ตั้งเมื่อ: 14 ม.ค. 09
แท็ก: , , ,

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 18 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ตามคุณลุง ป6 ท่านนั่นแหละ..อย่าเอาศักดิ์ศรีมาเป็นเหตุผลหลัก เพื่อยกเว้นความรักแต่ตัวเองกลับมานั่งโศก...โทรไปหาเค๊าเลยคุณ..นัดปรับความเข้าใจกันให้ดี ๆ คราวหน้าคราวหลัง..ไอ่คำว่า.."เลิกกัน" น่ะไม่ต้องขุดขึ้นมาใช้อีกซะล่ะ..งอนไม่เข้าเรื่องจริง ๆ แม่คุณ..!

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 09 IP IP: 65.110.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ผู้หญิงบางคนนี่แปลก..ผมหมายถึงบางคนนะคุณ..จขกท

ไม่ได้ดั่งใจก็.."เลิกเถอะ"..รู้สึกว่าคำ คำนี้มันจะเป็นคำพูดที่สามารถทำให้ได้ชัยชนะมาอย่างง่ายดาย..แต่กลับตรงกันข้าม

แฟนคุณก็พยายามนะ ตั้งหน้าตั้งตาทำงาน ด้วยหน้าที่ ที่ต้องเดินทางบ่อย ๆ กลับเป็นปัญหาขึ้นมาซะนี่ แฟนคุณบางครั้งเค๊าก็คงเกิดรำคาญขึ้นมานั่นแหละ ถึงได้หงุดหงิดไปบ้าง คนบางคนน่ะ จขกท ทำงานอยู่ในประเทศก็เครียดไม่น้อยคุณ...นี่แฟนคุณต้องระหกระเหิรไปทำงานถึงต่างประเทศ คุณน่าจะเข้าใจนะ..ไม่ใช่อะไร ๆ ก็ "เลิกกันดีกว่า"

...พอเค๊าเลิกจริง ๆก็น้ำตาล่วงอย่างที่เห็นนี่แหละ....แฟนพึ่งเดินทางกลับมาเหนื่อย ๆ มันมีหลายอย่างเหลือเกินที่จะแสดงให้แฟนคุณทราบว่าคุณรักและเป็นห่วง คุณเองก็ผ่านชีวิตคู่มาแล้ว รู้สึกคุณเป็นคนที่เอาใจตัวเองไม่ใช่น้อย...รึว่าคุณมีความหวาดกลัวกับคำว่า.."รักเล่น ๆ " เพราะคุณเองก็เป็นม่าย..? ถ้าเค๊ารักคุณเล่น ๆ ก็คงไม่พยายามเก็บเงินเก็บทอง หวังแต่งและคบกับคุณนานถึง 2 ปีหรอกครับผมว่า

....นี่ถ้าเกิดแต่งกันเข้าจริง ๆ คุณไม่หนักไปกว่านี้เหรอครับนี่..กัดก้อนเกลือกินกันพอดี...!

ตามคุณลุ

โดย: ซีsexฉ่าย เขียนเมื่อ 16 ม.ค. 09 IP IP: 65.110.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

เวลาก็สั้น นานๆเจอกันที ยังจะเอาเวลาน้อยนิดที่เจอกันมาทะเลาะกันด้วยเรื่องไม่เปนเรื่องที่คุณจินตนาการขึ้นมาในสมองของคุณเองอีกเหรอเนี้ย เป็นเราก็ไป อยากไปก็ไป อยากทำไรก็ทำ ก็ดูสิค่ะ เค้ามีผู้หญิงอื่นจริงรึเปล่าก็ไม่รู้ คิดเอง เออเอง พูดเอง เลิกเองอีกต่างหาก - -" คิดเอาเหอะ โตๆกันแล้ว

โดย: ญ งาม ณ สยาม เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 117.47.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

เหมือนเมียตรูเลย อยู่:-)งกัน แมร่งฟุ้งซ่าน คิดนั่นคิดนี่ คิดเองเออเอง ไม่รู้มีเรื่องอะไรนักหนา แทนที่โทรไปจะได้คุยกันดีๆ เจือกมีประเด็นต้องมานั่งปรับทุกข์ซะทุกที บ่อยๆก็น่าเบื่อ จขกท.ว่าไหม พูดแต่เรื่องเดิมๆซ้ำๆอยู่ได้ ทำไมไม่จำมั่ง บอกว่าไม่ก็ไม่จิ ถามย้ำๆ คุยไปคุยมาก็ไอ้เรื่องเดิมแต่ประเด็นใหม่ จขกท.เป็นแบบนี้ไหม ถ้าถามผม ผมโครตเซงอ่ะ ขอบอก emoticon

โดย: กำลังเซงพอดี เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 202.129.41.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ถ้าคุณคิดว่าคุณรักเขาจริง คุณก็ควรที่จะไปง้อเขา ถ้าเขาไม่มีคนอื่นจริงๆ ความรักคือการให้อภัย ถ้าคนเรารักกันจริง ไม่ว่าอยู่ใกล้หรืออยู่ไกลไม่สำคัญ ขอเพียงแค่ไว้ใจซึ่งกันและกัน

โดย: รักเดียว ใจเดียว เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 119.42.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ถ้าประเมินจากที่คุณเล่ามา คุณนั่นแหละที่เอาแต่ใจ
เค้าอุตส่าห์ทำงานสร้างอนาคตให้ ขนาดอยู่ไกลกันก็ยังติดต่อคุณ
คุณมีลูกอยู่แล้วเค้าก็ยังรับได้ บางคนยังรับไม่ได้เลย
งอแงมากๆ เป็นคนอื่นคงเปิดตูดไปนานแล้ว ไม่ได้ว่านะ
แต่มีลูกแล้ว มีความเป็นผู้ใหญ่บ้างก็ดี

โดย: อืมมม.. เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 161.200.255.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

คงต้องบอกว่า เริ่มต้นด้วย คิด ก่อนนะ
แง่บๆ

โดย: itoursab เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 61.90.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ไม่คิดจะเลิกจริงๆก็อย่าไปเที่ยวท้าใครเลิกอีก

จากที่เล่ามา ดูเขาก็เป็นคนดี มีงานการ ไม่รังเกียจคุณและลูก
แล้วคุณต้องการอะไรอีก หากคิดว่าเขาไม่ใช่ก็ปล่อยเขาไป
แต่ถ้าเจอคนที่ใช่แล้วก็ต้องรักษาไว้ โทรไปขอโทษเขาเสีย
แล้วก็อย่าทำตัวไร้เหตุผล เอาแต่ใจเหมือนเด็กๆอีก...โชคดี..

โดย: two two เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 122.106.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

คนเราก็เงี้ยแหละมานั่งเสียใจ ก็ตอนจากกันไปก็มาเห็นคุณค่า ตอนอยู่ด้วยกันต่างฝ่ายต่างก็เอาชนะ เก็บเล็กเก็บน้อยไม่ยอมพูดคุยว่าอันไหนชอบหรือไม่ชอบ บางครั้งพอมันบ่อยๆเข้ามันก็จะกลายเป็นความน่าเบื่อ ต่อให้รักแล้วมาเจอสภาพเดิมๆก็ตัดใจ แต่ถ้ายอมกันบ้าง โอ๋กันบ้าง เห็นใจกันบ้าง ถามสารทุกข์สุกดิบกันบ้าง เชื่อได้ว่า คงต้องได้เห็นความดีกันบ้าง อย่าเอาทิฐิ มาเป็นตัวกำหนดใครผิดใครถูกเลย จงรู้จักให้อภัยแล้วจงรับฟัง ไม่มีใครแพ้ไม่มีใครชนะแต่ความรักมิใช่เหรอที่ทุกคนถามหา จงถนอมมันไว้เถิดถ้าไม่ดีก็เลิกแล้วไม่ต้องมาบ่น แต่เก็บไว้เป็นบทเรียน ^__^

โดย: ความรัก เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 192.168.1.50, 119.160.212.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

........อย่าคิดว่าเสียศักดิ์ศรีหรือเสียหน้าอะไรเลยนะครับ...โทรไปหาเขาเถอะ...จะเรียกว่าง้อหรือเรียกว่าอะไรก็ได้ทั้งนั้นแหละ...ที่บอกอย่างนี้ก็เพราะคุณยังรักเขาอยู่และคงจะทรมานเจ็บช้ำมากถ้าขาดเขาไป...และที่สำคัญ คุณก็จะได้รู้ด้วยว่าเขารักคุณจริงหรือไม่...ถ้ารักจริงก็มีทางที่จะกลับมาอีก...แต่ถ้าเขาเฉยเสียหรือขอแยกทางเดินไปก็ต้องตัดใจ...ทำไงได้ละครับก็คนมันจะไปเสียอย่าง...ถ้าไม่รักกันจริงๆเขาจะไม่กลับมานะครับต้องเข้าใจไว้ด้วย เพราะสภาพของหม้ายลูกติดนั้นย่อมไม่เหมือนสาวโสดทั่วไป
เตรียมทำใจไว้ด้วยก็ดีครับ

แต่อย่างแรกคือโทรหาเขาก่อนนะ...อย่าไปคิดว่าเป็นการเสียหน้า...เราเป็นหม้ายมีลูกติดไม่ใช่สาวโสดต้องทนเอาหน่อย...

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 58.8.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ง้อเค้าสิคะ คุณขา มานั่่งเช็ดน้ำตาอยู่ทำไม

มุขเรานะ ให้ยืมถ้าอยากใช้

เรา....โหล..........เสียงแข็ง ๆ หน่อย

แฟน.............................

เรา...โทรมาทวงของ...เสียงดุเข้้าไว้

แฟน...ของอะไร....งง นิด ๆ

เรา...ลืม หัวใจ!!! จะให้คืนไม้เนี่ย สะบัดเสียงด้วย (ไม่อยากเสียฟอร์มว่าต้องง้อ)

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 117.47.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

คนทำงาน เก็บเงิน เพื่อสร้างอนาคต
เขาก็อยากแต่งงาน แต่คุณไม่พร้อม
ตอนนี้คุณอาจจะฟุ้งซ่านเลยหาเรื่อง
ทำให้เขาซึ่งเหนื่อยเลยพาลว่าคุณ
ตัวคุณเองเท่านั้นที่จะรุ้ว่า ที่เขาพูด
มันถูกหรือผิด ถ้าเขาพูดถูก ทำไมคุณ
ต้องโกรธด้วย ก็ปรับตัวสิคะ เรื่องแค่
นี้ทำไมต้องให้ถึงกับเลิกกันด้วยคะ
ผู้ชายดี ๆ มีความรับผิดชอบ หายากนะคะ
เจอคนดีแล้ว ทำไมไม่รักษาไว้ล่ะ
หันหน้าเข้าหากันดีกว่า ก่อนที่เขาจะ
ถอดใจและคบคนใหม่

ข้อสำคัญของการคบกันของคนที่:-)งไกล
คือ ไว้ใจ เชื่อใจ ท่องไว้ค่ะ แล้วคุณจะไม่
ฟุ้งซ่านและไม่หาเรื่องทะเลาะ

โดย: its not easy to be princess เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

อะไรที่อีกฝ่ายนึงไม่ดี ก็น่าจะบอกไห้เขาแก้ไขซะ การที่จะรักกันก็ต้องปรับตัวเข้าหากัน
บางครั้งเราก็ต้องแก้ไข้บางสิงของเรา ให้อีกฝ่ายนึกเค้ายอมรับ เค้าก็เช่นกันที่ต้องแก้ไขบางสิ่งเราไม่ชอบ
และอีกอย่างต้องอาศัยการเข้าใจกันด้วย

ผมเองก็อยู่ต่างประเทศ แฟนอยู่เมืองไทย เรายังเรียนอยู่ด้วยกันทั้งคู่เลย
บางครั้งเราโทรไป เค้าก็ไม่รับสาย บางครั้งก็ไม่ค่อยจะออนเอ็มออนHi5
อาทิตนึงผมก็ไม่ค่อยได้คุยกันบ่อยนัก แต่ผมก็เข้าใจเพราะงานเค้าก็เยอะมาก อยู่มหาลัยด้วย แถมเป็นเด็กเรียนอีก
เรายังไม่เคยทะเลาะกันซักครั้งเลย
คบกันได้ก็หลายเดือนแล้ว อีก5เดือนผมก็กลับไปอยู่เมืองไทยแล้ว

โดย: cazzi miei เขียนเมื่อ 15 ม.ค. 09 IP IP: 151.21.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

เราว่าขอโทษเขาดีกว่านะ แล้วก็บอกเหตุผลว่าทำไมทำอย่างนั้น ดีกว่ามานั่นร้องไห้ แล้วให้เขาเข้าใจด้วยที่เราทะเลาะเพราะเราคิดแบบนี้ ขอร้องอย่าพูดอย่างนั้นอีก ลองคิดดูนะ คุณมีลูกแล้ว เขาก็รับได้ เขามาหาคุณ รักคุณ เนี่ยถือว่าเขายอมรับในตัวคุณพอควรเลยหล่ะ ไม่มีผู้ชายคนไหนที่อยากมีภาระเรื่องลูกติดหรอก เราไม่ได้ว่าคุณนะ แต่หมายถึงอยากให้คิดถึงความจริงใจที่เขามีให้คุณหนะ อย่าทำให้เรื่องแค่นี้ต้องทำให้คนที่ยังรักกันต้องมาเลิกกันเลย

โดย: กอลิล่า เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 09 IP IP: 210.250.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ถ้าคุณรักเค้า รีบกลับไปง้อเค้านะคะ ยิ่งเวลาผ่านไปโอกาสที่จะยิ่งกลับมาหากันก้อยิ่งน้อยลง เราเข้าใจนะความ:-)งไกลอาจทำให้คุณกลัวว่าเค้าจะเปลี่ยนไป แต่ในเมื่อรักเค้าแล้ว ก้อควรเชื่อมั่นในตัวเค้า
วิเคราะห์ตัวเองนะคะว่ารักเค้าไม๊ ถ้าไม่รักก้อไม่ต้องง้อ แต่ถ้ารักก้อรีบไปง้อซะ ผลจะเป็นยังไง ก้อให้ถือว่าเราพยายามรักษาความรักนี้ไว้แล้ว แล้วถ้าได้คืนดีกัน พูดกันดีๆนะคะว่าคุณไม่ชอบอะไร ขอให้ปรับความเข้าใจกันได้นะคะ

โดย: ลิขิตฟ้า เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 09 IP IP: 202.149.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ได้กันแล้วก็แบบนี้แหละ ผู้ชายก็เป็นต่อ

เราว่า เธออะ งี่เง่า แฟนเราก็เป็นแบบเธอ
กุเรื่องขึ้นมาเอง <<<< ชอบประโยคนี้มาก ใครไม่โดนไม่รู้หรอกว่าการที่ต้องมานั่งอธิบายเรื่องที่มันไม่เกิดขึ้น บ่อยๆ มันรู้สึกอึดอัดแค่ไหน

รักก็รักนะ แต่ถ้าไม่เข้าใจกัน ไม่เชื่อใจกัน ปัญหามันก็จบไม่ลง

โดย: แควม้วย เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 09 IP IP: 202.3.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ถามใจตัวเองก่อนดีกว่าครับ ยังรักกันอยู่ไหม
แต่ผมว่า คุณแค่ประชดเค้า น่ะครับ

อย่าปล่อยให้รักจากไปล่ะครับ เป็นกำลังใจให้

โดย: fatslim เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 09 IP IP: 117.47.167.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ถ้าความห่างไกลทำให้ต้องเลิกกัน

ผิดถูกไม่ต้องไปสนใจหรอก

สนใจแต่ว่า ตอนนี้คุณรักเค้าไม๊

เเล้วเค้าก่ะยังรักคุณเหมือนกันใช่ใหม ?

ถ้าไม่มีเค้าแล้วคุณต้องมานั่งเสียใจ แล้วจะเลิกกันไปเพื่ออะไร

บางครั้ง ลดทิฐิ บ้าง ก่ะไม่เห็นจะเป็นไรเลย

ศักดิ์ศรีมันช่วยอะไรไม่ได้หรอก ในเรื่องความรัก

แสดงออกให้ตรงกับใจของคุณสิ รักก่ะบอกรัก คิดถึงก่ะบอกคิดถึง

ยิ่งอยู่ไกลๆกันด้วย

ขอให้มีความสุขค่ะ

โดย: littlegirl007 เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 09 IP IP: 58.10.228.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111