อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ หมวด » บันเทิง » ภาพยนตร์ » อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

เราเป็นคนชอบดูหนังไทยนะคะ ยิ่งถ้าเป็นหนังตลก

เราคิดว่าหนังไทยจะเล่นมุกได้เข้าถึงคนดูได้มากกว่า

วันนี้เราเพิ่งดูเรื่อง จำเนียร วิเวียน โตมรมา

เป็นหนังตลก อีกเรื่องที่อยากจะแนะนำเลยค่ะ

ไอ้เรื่องความขำมากขำน้อย อยู่ที่ความเส้นลึกของคนนะ แต่ถ้าดูความตั้งใจของผู้ผลิตหนังที่ถึงจะทำหนังตลก

แต่ก็ยังเอาใจใส่เรื่องของโปรดักชั่น ทั้งเรื่อง ฉาก และ เสื้อผ้า ก็คุมโทนได้ดี ดูแล้วไม่ขัดหูขัดตา

เข้ากับความสนุกสนานของหนังได้ดีเลยค่ะ เราว่าถึงเป็นคนขำยากดูจบแล้วก็ยังรู้สึกดีนะ

แต่เราขำง่ายเลยรู้สึกคุ้มมากๆ  ใครไปดูแล้วคิดเหมือนเราไหม หรือรู้สึกอย่างไรบ้างคะ 

รูป lollipopie
โดย: lollipopie
ตั้งเมื่อ: 6 ม.ค. 17
เปิดดู: 3,143 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

เรื่องนี้คุณยอร์ช ผู้กำกับทำหนังได้สนุกนะ ผมว่าสนุกขึ้นกว่าหลายๆเรื่องที่ผ่านมา
อย่างเรื่องความตลกเราว่าดูมีคลาสขึ้น ไม่เป็นแบบตลกเบบเซ็ตจนเกินไป
นักแสดงก็เลือกได้ดี นางเอกพระเอก เล่นเป็นตัวเองมากๆ ถือเป็นผลงานที่ดีเลย

โดย: immigrad เขียนเมื่อ 9 ม.ค. 17 IP IP: 223.24.15.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

ก็น่าไปดูนะ เห็นด้วยที่ว่าหนังตลกไทย จะเล่นมุกได้เข้าถึงคนดูมากกว่า
เพราะจากประสบการณ์การดูหนังตลกฝรั่งหลายๆเรื่อง ก็ไม่ค่อยเข้าใจมุกของมันเหมือนกัน

โดย: kevsode เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 17 IP IP: 27.55.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

ยังไม่ได้ดูนะ ตอนแรกก็เฉยๆกับเรื่องนี้ แต่พออ่านคอมเมนท์ตามกระทู้จากหลายๆที่
เห็นส่วนมากคนที่ไปดูแล้วจะบอกว่าหนังสนุก
เลยเริ่มอยากไปดูขึ้นมา ว่าจะหาเพื่อนไปดูอยู่ค่ะ

โดย: hegemonie เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 17 IP IP: 115.87.226.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

ชอบเรื่องชุดเสื้อผ้าของชมพู่ในเรื่องนี้ มากๆค่ะ ชอบสีสันความวินเทจ ทั้งลาย ทั้งแบบ
คนทำเรื่องเสื้อผ้าคนต้องทำการบ้านเยอะแน่ๆ เห็นแล้วรู้สึกเลยว่าคนสมัยก่อนก็มีความเปรี้ยว
ไม่แพ้คนสมัยนี้เลย แต่ก็อยู่ที่คนใส่ด้วยแหละ ถ้าสวยแบบชมพู ใส่อะไรก็สวยทั้งนั้นนะ

โดย: jolteonu เขียนเมื่อ 8 ม.ค. 17 IP IP: 1.46.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

ผมก็ชอบหนังฟิวประมาณนี้นะ แบบที่ไปดูแล้ว ก็ยิ้มออกมาจากโรงหนังดูแล้วสบายใจดี
พอออกมาแล้วคิดถึงฉากในเรื่องก็หัวเราะได้ เป็นคนอารมณ์ดี สุขภาพจิตก็ดีตามครับ :em13:

โดย: glaceon เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 17 IP IP: 1.47.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

ยังไม่ได้ดูเลยค่ะ คิดว่าจะไปดูพรุ่งนี้ เราชอบคุณชุมพูอยู่แล้ว แล้วก็ชอบดูหนังตลกด้วย
เรื่องโปรดักชั่น หนังไทยคงจะไม่ค่อยเน้นมั้ง อาจจะเพราะเรื่องของการลงทุนด้วยแหละ
สำหรับเรา เนื้อเรื่องโดนใจ นักแสดงโอเค เราก็จะไปดูค่ะ

โดย: eatable เขียนเมื่อ 7 ม.ค. 17 IP IP: 27.55.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

ไปดูมาช่วงหยุดปีใหม่ หนังสนุกดี ไม่ถึงกับตลกมากๆแต่ก็มีมุขให้ยิ้มได้ตลอด

เหมาะกับคนที่ต้องการดูหนังแบบสบายๆ ไม้ซีเรียด ดูสนุกๆไปก็โอเคค่ะ

โดย: binalot เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 17 IP IP: 223.24.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากให้หนังตลกของไทย มีโปรดักชั่นดีๆ แบบนี้ ใครชอบดูหนังตลกแนะนำเลยค่ะ

สำหรับเรื่องนี้ ฉากกับพร็อพ ยอมรับว่าทำได้ค่อนข้างดีเลยค่ะ
เพราะหนังมันเป็นแนวย้อนยุค ทั้งเสื้อผ้า ทั้งฉากเลยต้องเก็บรายละเอียดเยอะ
ก็เป็นหนังฟิวกู๊ด ที่ดูคลายเครียดได้ค่ะ

โดย: cronic เขียนเมื่อ 6 ม.ค. 17 IP IP: 1.46.11.XXX