เครียดค่ะ ทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมบ่อยๆ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » เครียดค่ะ ทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมบ่อยๆ

ทำงานมา 3 ปีกว่าแล้ว เป็นกันมั้ยคะว่ายิ่งนานวันยิ่งขี้ลืม ขี้ลืมบ่อยๆ จนโดนหัวหน้าว่าบ้าง หลงๆลืมๆ จนน่าหงุดหงิดไปหมด ไปๆมาๆได้โรคเครียดตามมาอีก มีเคล็ดลับทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมกันบ้างมั้ยคะ

รูป patanat
โดย: patanat
ตั้งเมื่อ: 1 ก.พ. 17
แท็ก:
เปิดดู: 997 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เครียดค่ะ ทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมบ่อยๆ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : เครียดค่ะ ทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมบ่อยๆ

เคยมีความรู้สึกนี้เหมือนกันเลย ที่บ้านเรามีวิตามิน บี ของBlackmore อยู่แล้ว ตั้งแต่ไปแอบกินของที่บ้านแล้วหยุดกินไม่ได้อีกลย รู้สึกดีเลย บางคนบอกกินแล้วมึนๆช่วงแรก แต่เราไม่เป็นน้ะ

โดย: bbbobbby เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 17 IP IP: 171.7.18.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เครียดค่ะ ทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมบ่อยๆ

เคยมีความรู้สึกนี้เหมือนกันเลย ที่บ้านเรามีวิตามิน บี ของBlackmore อยู่แล้ว ตั้งแต่ไปแอบกินของที่บ้านแล้วหยุดกินไม่ได้อีกลย รู้สึกดีเลย บางคนบอกกินแล้วมึนๆช่วงแรก แต่เราไม่เป็นน้ะ

โดย: melisaleeha เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 17 IP IP: 43.229.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เครียดค่ะ ทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมบ่อยๆ

เห็นด้วยกับคอมเม้นบนค่ะ เอาจริงไม่อยากให้เครียดนะเราเองก็เป็นบ่อยๆ เราชอบกินวิตามิน B ของแบลคมอร์ ประจำอ่ะ เขาบอกมันมี B กับแร่ธาตุอะไรอีก 4 ตัวนี่แหละที่สำคัญมาก ที่มันจะร่วงปรู้ดหายไปเวลาเครียด เรารู้สึกว่ามันช่วยให้ผ่อนคลายได้มากกว่าตอนที่ไม่ได้กินเยอะเลย ยิ่งเห็นชัดๆตอนคิดงานที่ต้องใช้ความครีเอทสูงจะทำให้ไม่ปวดหัว ล้าๆเหมือนทุกทีค่ะ

โดย: jenninan เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 17 IP IP: 134.196.32.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เครียดค่ะ ทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมบ่อยๆ

เป็นธรรมดามากๆ คนเราก็มีหลงมีลืม มีพลาดกันได้บ้าง เอาใจช่วยคับผม วิธีแก้คือ ออกกำลังกาย เจอเพื่อนๆ นี่คือทางด้านจิตใจน้ะ ส่วนทางด้านร่างกายก็อาจจะลองกินอาหารที่มีวิตามินเยอะ หรือกินอาหารเสริมพวกวิตามิน บี บำรุงสมองเลยคับ

โดย: nathamu เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 17 IP IP: 185.182.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เครียดค่ะ ทำยังไงให้ไม่ขี้ลืมบ่อยๆ

ถือสมุดและปากกาติดตัวตลอด จดทุกสิ่งที่ต้องทำ เขียนทุกคำที่นายบอก หัวข้อใหนทำสำเร็จลุล่วงก็ขีดฆ่า ที่สำคัญอย่าลืมขี้เพราะถ้าลืมบ่อยๆจะทำให้ท้องผูกและเครียด เผอๆอาจจะเป็นมะเร็งในลำใส้และริดสีดวงทวารหนัก

โดย: จินจง เขียนเมื่อ 1 ก.พ. 17 IP IP: 101.51.117.XXX