ทำไมเพื่อนร่วมงานต่อหน้าดีแต่ลับหลังชอบนินทาว่าร้ายลับหลังแบบนี้ด้วย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ทำไมเพื่อนร่วมงานต่อหน้าดีแต่ลับหลังชอบนินทาว่าร้ายลับหลังแบบนี้ด้วย

สวัสดีค่ะทุกๆคน..แต่ดิฉันมีเรื่องอะไรจะมาระบายค่ะ..เมื่อ5ปีที่แล้วค่ะเคยทำงานโรงงานที่โรงงานแห่งนึงแถวนิคมอุตสาหกรรมสมุทรสาครค่ะแต่ดิฉันมีเพื่อนร่วมงานคนนึงชื่อเอ้(นามสมมุติ)เปนคนอุบลราชธานีตอนดิฉันเปนคนใหม่นะคะเค้าสอนงานดีมากๆค้ะและคุยกันถูกคอทุกๆวันค่ะ..แต่สุดท้ายมีคนเล่าให้ดิฉันค้ะว่าเอ้(นามสมมุติ)และเจอผู้หญิงคนนึงชื่อแอน(นามสมมุติ)เปนคนกาฬสินธุ์พวกเค้าชอบเอาเรื่องของดิฉันไปนินทาลับหลังว่าร้ายค้ะแต่ทุกๆวันที่ผ่านมายังคุยกันถูกคออยุ่เลยค้ะแล้วทำไมพวกเค้าต้องเอาเรื่องของดิฉันไปนินทาลับหลังด้วยคะแล้วดิฉันทำผิดอะไรคะไม่เข้าใจม๊ากๆค่ะ...แต่สุดท้ายดิฉันไม่คุยกับเอ้(นามสมมุติ)อีกเลยค่ะและจำไว้จนวันตายเลยค่ะ

รูป 3620750
โดย: 3620750
ตั้งเมื่อ: 3 ก.พ. 17
แท็ก:
เปิดดู: 604 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ทำไมเพื่อนร่วมงานต่อหน้าดีแต่ลับหลังชอบนินทาว่าร้ายลับหลังแบบนี้ด้วย

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 1 : ทำไมเพื่อนร่วมงานต่อหน้าดีแต่ลับหลังชอบนินทาว่าร้ายลับหลังแบบนี้ด้วย

..........สรุปแล้วคุณจะขอกว่าคนจังหวัดอุบราชธานีักับคนจังหวัดกาฬสินธ์ุคบไม่ได้ว่างั้นเถอะ

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 4 ก.พ. 17 IP IP: 118.172.96.XXX