สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

เพิ่งซื้อยี่ห้อนึงมาใช้ห่อใหญ่เลย ก็เห็นแก่ปริมาณนั่นแหละ แต่คุณภาพไม่ไหวเลย มียี่ห้อไหนที่ดีๆแต่ไม่แพง ใช้แล้วไม่เป็นขุยมั๊ยครับ
ปล. ผมอยู่โคราช ถ้ายังไงรบกวนบอกพิกัดห้างร้านที่พอจะซื้อได้หน่อยนะครับ

รูป nine_meepooh
โดย: nine_meepooh
ตั้งเมื่อ: 5 ก.พ. 17
แท็ก:
เปิดดู: 689 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

vivii อีกเสียง เคยใช้ไม่หลุดติดแผล ไม่แสบด้วย แปะรูปไม่ได้อ่า :em22:

https://www.mx7.com/view2/zGOd0xbue524M0BY

โดย: YaYee-ka เขียนเมื่อ 22 ก.พ. 17 IP IP: 58.9.71.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

ลองใช้คัตตอนบัดเช็ดแทนมั้ยคะ

โดย: prinzte เขียนเมื่อ 20 ก.พ. 17 IP IP: 49.49.234.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

สำลีเช็ดแผลเราใช้ทั่วไปอะ
แต่ถ้าต้องแปะติดแผลก้จะใช้สำลีของ วีวี่ กะตาข่ายแปะซ้ำไปที่สำลีอีกที
เวลาแกะแผลมาล้างแผลจะได้ไม่กินสำลีเข้าไปเยอะ :em01:

โดย: spicy_dekindy@hotmail.com เขียนเมื่อ 18 ก.พ. 17 IP IP: 203.153.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

เราเห็นสำลีสมัยนี้เช็ดแผลทีไร ติดแผลตลอด

โดย: Guttavo เขียนเมื่อ 15 ก.พ. 17 IP IP: 182.232.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

เราว่าสำลีของ Vivii ก็ดีนะ ราคาไม่แพงแล้วก็ไม่เป็นขุยง่ายด้วย ลองดูๆ :em29:

โดย: sarisari1989 เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 17 IP IP: 203.153.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

เเนะนำของ Vivii นะ ใช้ดี ไม่เป็นขุย ราคาก็ปกติไม่เเพงเกินไป :em01:

โดย: stellaza88 เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 17 IP IP: 49.228.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

อย่าเห็นแก่ปริมาณเลย ถ้าจะทำความสะอาดแผลเรื่องความสะอาดกับคุณภาพต้องมาก่อน

โดย: MissyMamyPoko เขียนเมื่อ 13 ก.พ. 17 IP IP: 49.48.246.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

ถ้าจะเอาไปเช็ดแผลต้องเลือกให้ดีเลยนะคะ แบบถูกๆ ยกโหลนี่ตัดไปได้เลยค่ะคุณภาพไม่ได้แน่นอน

เราเคยซื้อตามตลาดนัดเปิดมาเจอจุดดำๆ เขียวๆในห่อด้วยค่ะ แนะนำ Vivii ที่ห่อสีส้มอ่าค่ะ

เราใช้อยู่เฟิร์มเลยว่าไม่เป็นขุยจริงๆ ห่อละ 20 บาท ร้านไฟว์สตาร์ฯ หรือ:-)าพลาซ่าก็มีขายค่ะ

โดย: babyjumbo เขียนเมื่อ 9 ก.พ. 17 IP IP: 27.55.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : สำลีแบบก้อนสำหรับเช็ดแผล ยี่ห้อไหนคุณภาพดี ไม่เป็นขุย ไม่แพง โปรดชี้แนะครับ

พี่ที่อนามัยแนะนำยี่ห้อรูปหมีส้มๆ เค้าบอกมันเช็ดแรงๆแล้วไม่ค่อยม้วนทิ้ง โดนเบตาดีนแล้วขนๆไม่ค่อยหลุดมาเกาะในแผลนะ

โดย: querystring เขียนเมื่อ 9 ก.พ. 17 IP IP: 203.154.68.XXX