อยากล้างจมูกให้ลูก ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ ? หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » อยากล้างจมูกให้ลูก ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ ?

ลูกชายเรียน ป.1 ค่ะ พอดีลูกชอบมีน้ำมูกเหนียวๆ และ ลูกมีอาการฟืดฟาด บ่อยๆเลยอยากล้างให้จะได้หายใจสะดวกขึ้น ต้องเตรียมอุปกรณ์ อะไรบ้างคะ แล้ว ล้างยากไหมคะ ไม่เคยล้างเลย

รูป somsuayna
โดย: somsuayna
ตั้งเมื่อ: 28 ก.พ. 17
เปิดดู: 537 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อยากล้างจมูกให้ลูก ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ ?

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 5 : อยากล้างจมูกให้ลูก ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ ?

หูยย ใช้ยี่ห้อเดียวกันเลยค่ะ ขวดสีฟ้าๆ เมื่อก่อนเคยใช้แบบไซริงค์ เหมือนกัน ลูกร้องไห้กลัวมาก พอใช้ขวดสีฟ้าๆนี้ ลูกบีบเล่นล้างเองสนุกเลยค่ะ ^^

โดย: Trixie_Kate เขียนเมื่อ 3 มี.ค. 17 IP IP: 27.55.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อยากล้างจมูกให้ลูก ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ ?

ไซริ้ง กับน้ำเกลือ อีกเสียงคับ ให้น้องกลั้นหายใจแล้วก็ฉีดเข้าจมูกเลยคับ

โดย: graph14 เขียนเมื่อ 3 มี.ค. 17 IP IP: 1.46.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อยากล้างจมูกให้ลูก ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ ?

เราเคยใช้ไซริงค์กับน้ำเกลือ หาซื้อง่าย ล้างก็ไม่ยากด้วย แต่ตอนจะกดไซริงค์ต้องระวังนิดนึง ถ้ากดแรงไป อาจจะทำให้เจ็บจมูกได้ค่ะ

โดย: PIRAA เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 17 IP IP: 61.91.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อยากล้างจมูกให้ลูก ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ ?

หลานเราใช้ยี่ห้อ Hashi Plus นี้อยู่ค่ะ ซื้อที่ร้าน Boots ในห้างเซ็นทรัลแต่เคยเห็นตามร้านขายยาทั่วไปก็มีขายเหมือนกันนะ

โดย: ปีศาจเกรมลิน เขียนเมื่อ 2 มี.ค. 17 IP IP: 49.229.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อยากล้างจมูกให้ลูก ต้องเตรียมอะไรบ้างค่ะ ?

ไม่ยากหรอกค่ะ ก็ซื้อตัวล้างมา แล้วปิดจมูก ปากแล้วล้างเข้าไป อ่านตามคู่มือได้เลย แต่ที่ยากคือเด็กจะงอแง เพราะอึดอัด แต่ถ้าทำบ่อยๆเค้าก็จะทำได้เองจากความเคยชิน
ปล.น้ำมูกเขียวคือเป็นหวัดนะ ระวังลามไปถึงภูมิแพ้ อันนั้นอันตรายป้องกันไว้ดีกว่าแก้นะคะ เราเพิ่งติดแอร์ให้ลูกใหม่ที่บ้านเพราะเรื่องนี้แหละ มิตซู HD ฆ่าเชื้อ เพราะกลัวเป็นไซนัสแบบเราเป็น

โดย: Loyaltylove เขียนเมื่อ 28 ก.พ. 17 IP IP: 183.88.190.XXX