มีใครเคยใช้เครื่องทำโซดาบ้าง มันประหยัดจริงมั้ยคะ หมวด » กิน เที่ยว สูตรอาหาร » เรื่องกิน » มีใครเคยใช้เครื่องทำโซดาบ้าง มันประหยัดจริงมั้ยคะ

จริงๆเราชอบดื่มโซดาแทนน้ำเปล่าแหละค่ะ เสิจๆดูก็เจอว่ามีเครื่องทำโซดาด้วย อยากรู้ว่ามันดีกว่าโซดาขวด และ ประหยัดจริงมั้ย และมียี่ห้อไหนแนะนำมั้ยคะ

รูป pancake_001
โดย: pancake_001
ตั้งเมื่อ: 6 มี.ค. 17
แท็ก:
เปิดดู: 507 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ มีใครเคยใช้เครื่องทำโซดาบ้าง มันประหยัดจริงมั้ยคะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : มีใครเคยใช้เครื่องทำโซดาบ้าง มันประหยัดจริงมั้ยคะ

งั้นเอาของ VIZA Soda Stream เลยจร๊า ซื้อมาใช้เลิศๆ สนุกดีเวลาได้ทำโซดากินเอง ถ้าถามว่าถนัดไหมก็ต้องคุณจะกินโซดาอีกนานรึป่าว ถ้าคิดว่าจะกินอีกนาน ก็คุ้มอยู่แล้วจร๊า

โดย: AricaZa เขียนเมื่อ 20 มี.ค. 17 IP IP: 171.98.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : มีใครเคยใช้เครื่องทำโซดาบ้าง มันประหยัดจริงมั้ยคะ

แอพไลฟ์ที่มี VJ เซ็กซี่ที่สุดในประเทศไทยเข้ามาลองรับชมกันได้เลยกับ Tutu live
https://goo.gl/u86hV2

โดย: Nextzplatoo เขียนเมื่อ 7 มี.ค. 17 IP IP: 180.183.104.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มีใครเคยใช้เครื่องทำโซดาบ้าง มันประหยัดจริงมั้ยคะ

ที่บ้านเรามีอันนึงเป็นของ viza soda stream แต่ไม่ค่อยได้ใช้เท่าไหร่ เครื่องเล็กดี ไม่ใหญ่มาก เก็บใส่ตู้สะดวกดีหลังเลิกใช้งาน เรื่องรสชาติก็เป็นรสโซดาอ่ะ เราก็ไม่รู้ว่ามันประหยัดไหม แต่ที่แน่ๆคือ มันสนุกเวลาที่ทำโซดากินเอง อิอิ :em01: :em13: :em10:

โดย: kawinnakon เขียนเมื่อ 6 มี.ค. 17 IP IP: 171.98.36.XXX