แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

กำลังจะเปลี่ยนแอร์บ้านทั้งหลังเลยอะค่ะ เปลี่ยน 3 ตัวเป็นห้องนอนทั้งหมด เปิดวันละประมาณ 8 ชม.
ห้องขนาดประมาณ 25-30 ตรม. ทั้ง 3 ห้องเลยค่ะ ลังเลอยู่ระหว่าง Fujitsi isense กับ Saijo Denki อะค่ะ แนะนำที เน้นประหยัดๆอะค่ะ

รูป milani
โดย: milani
ตั้งเมื่อ: 20 มี.ค. 17
แท็ก:
เปิดดู: 574 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

ถ้าเทียบ 2 ตัวก็ให้เลือก saijo นะคะ เหมือน fujitsu คนไม่ค่อยใช้แต่ไซโจนี่แบรนด์ไทยเลยนะ ลองดูอาจจะเวิร์ค
นอกเรื่องนิด ถ้าให้แนะนำให้เอา mitsubishi เฮฟวี่ดิวตี้ ดีกว่านะ ทนกว่า เย็นเร็วกว่าด้วย

โดย: Loyaltylove เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 17 IP IP: 14.207.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

ต้องดูขนาด btu ด้วยนะครับ สำคัญมาก ถ้าห้องประมาณนี้ แนะนำ 20,000-25,000 btu ครับ

โดย: Apppo เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 50.31.252.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

ได้ยินชื่อฟูจิตสึมานานแล้ว ตอนนี้เค้ามาทำแอร์ก็คิดว่าน่าจะดีนะครับ ผมใช้คอมพิวเตอร์ยี่ห้อดีอยู่ ก็ดีไม่มีปัญห่ คิดว่าแอร์ก็น่าจะดีนะ 555 ไม่รู้นะครับ ลองตัดสินใจดู

โดย: dawy เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 43.249.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

เราใช้ไซโจเดนกิ ปัญหาเยอะมากค่ะ ไม่แนะนำเลย

โดย: Icexing เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 49.49.250.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

ส่วนตัวถ้าให้เลือกเลือกฟูจิสึนะ เพราะหาข้อมูลมาแอร์นี้ทำส่งตะวันออกกลางชื่อเจนเนอรัลและขายดีมากมาก น่าจะถึกทนเอาการแถมได้แอร์ญี่ปุ่น ไซโจเราเคยใช้แรกๆก็โอเคสักสามปีเสียงดัง

โดย: fairyfah13 เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 118.172.249.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

เน้นประหยัดๆ เราว่าไดกิ้นนะ เห็นเค้าเคลมอินเวอร์เตอแรงมาก (แต่ประหยัดจริงป่าวไม่รุ้) ส่วนอีกตัวที่เห็นว่ามาแรงก็ ฟูจิตสึ คนเริ่มพูดถึงเยอะขึ้น ราคาสูงหน่อย แต่เห็นว่าคุ้มกับการลงทุน

โดย: Katkanan เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 182.232.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

Fujisu เลยฮะมีอินเวอร์เตอร์ประหยัดไฟ

โดย: lockie เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 101.108.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

saijo ดูแบบ แบรนด์ไม่พรีเมี่ยมเท่า Fujitsu นะ แต่ fujitsu ก็ดังคอมอะว่าเทคโนโลยีเค้าแบบดี จากญี่ปุ่นเลย แบรนด์ญี่ปุ่นแท้ๆ เราว่าถ้าแอร์ก็น่าจะโอเคเหมือนกัน ลองศึกษาดูอีกที แต่เชียร์ Fujitsu ดูหรูดี 555

โดย: SheepA เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 182.232.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

ถ้าเลือก แนะนำเลือกตัวที่มันราคาโอเคๆ เหมาะกับการใช้งานดีกว่าครับ แล้วเปลี่ยนทุกๆ 5 ปีกำลังดี

โดย: cheepmung เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 27.55.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

เราใช้มิตซูค่ะ ก็โอเค แต่เสียงดังนะเราว่า เดี๋ยวว่าอีกไม่นานคงจะปลี่ยนบ้างแล้ว ตอนนี้สนใจตัว I senseอยู่เหมือนกัน ชอบตรงไอเซนเซอร์จับได้ว่าในห้องมีคนอยู่ป่าว มันจะปรับลดองศาเอง น่าจะช่วยประหยัดได้ดีเลย เทคโลยีนี้ไม่เห็นแบรนด์อื่นมีนะ อันนี้ดูล้ำอะ น่าลอง

โดย: Own13 เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 17 IP IP: 101.108.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แอร์ fujitsu กับ saijo denki ตัวไหนดีกว่ากันคะ

ก่อนหน้านี้ผมใช้ saijodenki ครับ ไม่ได้แย่นะครับ แต่ก็มีปัญหาบ้าง ค่าไฟก็ไม่ได้บานนะครับ แต่ก็ใช้มาสักพัก แล้วอาจจะนาน (2ปี)เริ่มมีปัญหา เลยเปลี่ยนดีกว่า
ตอนนี้ใช้ ฟูจิตสึแทน รุ่น i sense อะครับ ใช้มาเกือบปี ที่เปลี่ยนมายี่ห้อนี้เพราะชอบดีไซน์อะ สไตล์ญี่ปุ่นดี พรีเมี่ยม ตั้งแต่ใช้มายังไม่มีปัญหาอะไรครับ

โดย: snartit เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 17 IP IP: 43.229.45.XXX