มือใหม่ อยากลงทุนให้เงินงอกเงย มีวิธีไหนบ้างคะ?! หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » มือใหม่ อยากลงทุนให้เงินงอกเงย มีวิธีไหนบ้างคะ?!

ตอนนี้อายุเริ่มเยอะแล้ว ไม่อยากให้เงินนอนนิ่งๆอยู่ในบัญชีอ่ะค่ะ อยากขอคำแนะนำหน่อยค่ะว่า มีวิธีไหนบ้างที่จะทำให้เงินมันงอกเงยขึ้นมาได้บ้างคะ (ขอจริงจังน้า ไม่เอารดน้ำพรวนดินนะ TT)

รูป nattasinpon
โดย: nattasinpon
ตั้งเมื่อ: 27 มี.ค. 17
แท็ก:
เปิดดู: 406 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ มือใหม่ อยากลงทุนให้เงินงอกเงย มีวิธีไหนบ้างคะ?!

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 2 : มือใหม่ อยากลงทุนให้เงินงอกเงย มีวิธีไหนบ้างคะ?!

อสังหาฯก็น่าลงทุนครับ อย่างของเครือ ADH เค้าการันตีโปรฟิตต่อปีให้เลยนะ มีหาลูกค้ามาให้ด้วย ไม่ขาดทุนแน่นอน

โดย: earnsuperman เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 17 IP IP: 171.100.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : มือใหม่ อยากลงทุนให้เงินงอกเงย มีวิธีไหนบ้างคะ?!

กองทุนไงคะ แต่ต้องศึกษาดีๆเลยนะคะ หรือรอทองลงแล้วซื้อเก็บไว้ก็ได้นะ ไม่ก็ซื้อพวกอสังหาริมทรัพย์ไว้เก็งกำไรก็ได้ค่ะ เราก็เลือกวิธีนี้เหมือนกัน นี่เพิ่งไปทำสัญญาที่ The Water Beach หัวหินมาค่ะ จ่ายห้องเดียวแต่ได้ 2 ห้องแน่ะ เอาไว้ลงทุนนี่ยังไงก็กำไรเน้นๆค่ะ แหล่งท่องเที่ยวด้วย แถวนั้นฝรั่งเยอะด้วย ลูกค้ามาเรื่อยๆแน่นอน

โดย: laddaq เขียนเมื่อ 28 มี.ค. 17 IP IP: 58.11.117.XXX