ซื้อคอนโด/บ้าน แบรนด์ดังๆตามกระแสมีโอกาสได้กำไรดีกว่ามั้ยคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » ซื้อคอนโด/บ้าน แบรนด์ดังๆตามกระแสมีโอกาสได้กำไรดีกว่ามั้ยคะ

ถามในเคสที่จะซื้อเพื่อลงทุน เก็งกำไรนะคะ อยากรู้ว่าควรเลือกจากแบรนด์ดังๆเช่น ADH, แสนสิริ, ไอดีโอ LPN ก่อนมั้ย มันจะมีโอกาสได้กำไร ได้ผลตอบแทนมากกว่ามั้ยคะ หรือว่าไม่เกี่ยวกัน?

คือตอนนี้เราอ่ะมองไว้หลายโครงการเลย เลือกไม่ได้ซักทีค่ะ

รูป zepark
โดย: zepark
ตั้งเมื่อ: 28 วันก่อน
เปิดดู: 968 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ซื้อคอนโด/บ้าน แบรนด์ดังๆตามกระแสมีโอกาสได้กำไรดีกว่ามั้ยคะ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : ซื้อคอนโด/บ้าน แบรนด์ดังๆตามกระแสมีโอกาสได้กำไรดีกว่ามั้ยคะ

ส่วนตัวผมดูที่ตัวโครงการเลยครับ ที่ผมซื้อไว้คือ Blue Ocean Pattaya ตอนแรกก็ไม่รู้จักบริษัทอสังหาอะไรเลย แต่พอดูในเว็บเห็นตัวอย่างแต่ละโครงการมีสวนน้ำ มีสวนพักผ่อน อะไรสวยงาม น่าอยู่ แล้วยังทำเลติดทะเลอีก เลยตัดสินใจซื้อเลยครับ

โดย: Haseam เขียนเมื่อ 25 วันก่อน IP IP: 115.87.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ซื้อคอนโด/บ้าน แบรนด์ดังๆตามกระแสมีโอกาสได้กำไรดีกว่ามั้ยคะ

เราก็เลือกจากที่ชื่อคุ้นๆหูก่อนนะ แต่ก็ต้องดูอย่างอื่นประกอบค่ะ เช่น ทำเล facility ถ้าได้อยู่ตามโซนเศรษฐกิจ แหล่งท่องเที่ยว ยิ่งดีเลย

โดย: parkbun เขียนเมื่อ 27 วันก่อน IP IP: 171.97.60.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ซื้อคอนโด/บ้าน แบรนด์ดังๆตามกระแสมีโอกาสได้กำไรดีกว่ามั้ยคะ

แบรนด์ดังก็มีส่วนเยอะเลยค่ะ เพราะคนรู้จักก็จะเซิร์ชหาก่อนเป็นอันดับแรกๆ ดูว่าในเครือนั้นมีโครงการไหนน่าสนใจบ้าง อย่างตอนก่อนที่เราจะไปจอง The Water Beach ที่หัวหินเราก็เซิร์ชจากแบรนด์ ADH ก่อน เพราะเพื่อนที่เป็นนักลงทุนเคยแนะนำมาว่าทำเลดี สวย ไม่แพง เลยตามเข้าไปดูในเว็บ http://adh.co.th/index.php/ แล้วเลือกโครงการที่ถูกใจอะค่ะ

โดย: bumpatt เขียนเมื่อ 28 วันก่อน IP IP: 58.11.117.XXX