เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

ลองเปลี่ยนโฟมแล้วแต่ก็ไม่ดีขึ้นเท่าไรเลยครับ ต้องทำยังไงดี พอซับหน้าบ่อยคนก็มองแปลกๆเหมือนว่าผมเป็น....ซะงั้น รบกวนแชร์วิธีจัดการหน่อยครับ
ไม่อยากหาหมอนะเพราะเคยหาแล้ว แต่พอเลิกใช้ยาก็ปัญหาเดิมก็กลับมาอีกงะ

รูป nine_meepooh
โดย: nine_meepooh
ตั้งเมื่อ: 5 เม.ย. 17
แท็ก:
เปิดดู: 2,513 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 10 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

ทำยังไงให้สำลีชุบไข่ขาวแล้วไม่เละอะคะ หรือต้องเป้นสำลีเฉพาะ :em26:

โดย: septembermix เขียนเมื่อ 25 เม.ย. 17 IP IP: 203.154.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

เราใช้สำลีชุบไข่ขาวมาร์กหน้าเหมือนกัน แนะนำว่าใช้ของ vivii เนื้อจะดีหน่อย ราคาไม่แพง ซึมซับพวกของเหลวดี เวลามาร์กไข่ไม่ย้อยจ้าา

โดย: YaYee-ka เขียนเมื่อ 24 เม.ย. 17 IP IP: 58.10.220.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

เวลาล้างหน้าใช้สำลีเช็ดหน้าด้วยอีกทาง หน้าจะสะอาดยิ่งขึ้น :em01:

โดย: stellaza88 เขียนเมื่อ 21 เม.ย. 17 IP IP: 49.228.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

เราเคยใช้แชมพู ที่ผสมน้ำมันมะพร้าว เอามาล้างหน้าค่ะ พวกไขมันตรงจมูกนี่หายหมดเลย

โดย: Vaivio เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 17 IP IP: 49.49.245.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

ใช้ลองใช้กันแดดหรือครีมบำรุงที่เป็นน้ำนมมั้ยคะ ถ้าใช้เป็นครีมมันจะเพิ่มความมันให้ใบหน้าได้ค่ะ แต่เราก็ให้แฟนพกซับมันนะ คนอื่นจะมองยังไงก็ด๊อนแคร์ 555555

โดย: rattyreya เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 17 IP IP: 49.229.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

ลอง Acne Aid ยังคะ อ่านเจอหลายรีวิวช่วยเรื่องสิวได้ค่ะ สำหรับเราอาทิตย์เดียวเห็นผลนะ ผิวแพ้ง่ายก็ใช้ได้

โดย: MissyMamyPoko เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 17 IP IP: 203.154.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

ใช้สำลี(แบบธรรมดาไม่รีดขอบ) ชุบไข่ขาวมาวางที่หน้าประมาณ 15-30 นาที สิวเสี้ยนหลุดติดออกมาเลย แก้ปัญหาหน้ามันได้ด้วย ง่ายและก็ประหยัดมากเลยจ้า http://women.mthai.com/beauty/beautytipandtrick/275654.html

โดย: babyjumbo เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 17 IP IP: 49.48.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

อย่าล้างหน้าบ่อย เพราะยิ่งล้างมันยิ่งเอาความชุ่มชื้นออกไป และยิ่งผลิตน้ำมันขึ้นมาป้องกันหน้ามากขึ้น

โดย: Chartmai เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 17 IP IP: 49.48.248.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

ลองหาหมอเลยค่ะ รพ รามา ศิริราชก็ได้ รพ พวกนี้มีอาจารหมอเยอะ

โดย: prinzte เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 17 IP IP: 49.49.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เป็นคนหน้ามันและเป็นสิวง่ายมาก เปลี่ยนโฟมแล้วแต่ไม่ดีขึ้น ทำไงดีครับ

ลองใช้ Vichy Normaderm Deep Cleansning Gel ยังเอ่ย ใข้ดีฝุดๆ ลองดู เน้อ :em01: :em01: :em06: :em21:

โดย: ชื่อผมไม่หนักตู้กับข้าวบ้านใคร เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 17 IP IP: 61.90.2.XXX