แป้งตลับแบรนด์ไทยตัวไหนแพคเกจจิ้งชนะเลิศสำหรับสาวๆบ้าง? หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » ไลฟ์สไตล์ » แป้งตลับแบรนด์ไทยตัวไหนแพคเกจจิ้งชนะเลิศสำหรับสาวๆบ้าง?

ขอยกมาพูดถึงสามตัวนะคะ
สำหรับเราเลยนะเอาตั้งแต่ราคาเบาๆตัวแรกก็จะเป็นตระกูลมิสทีนค่ะ คือสวยมีหลายรุ่น หลายแบบ ที่ปลื้มๆก็มีรุ่นนี้  Mistine Ribbon BB Powder SPF25 PA++ คงคุ้นหน้าค่าตากันดีมิสทีนรุ่นโบว์ที่เค้าลือกันหนาหูว่าถูกและดีกันจ้า

ตัวต่อมาเป็นแป้งผสมรองพื้นออกใหม่จากศรีจันทร์ Srichand Luminescence Glowing Brilliance Perfecting Powder สีสันสวยงามมากเลย มีการไล่ระดับของความสีม่วงและความสีเหลือง สวยงาม

ตัวปิดท้ายของเราพอจะคุ้นกันไหมคะกับตัวนี้ คือ Fairy Fox Stardust Magique Glow Pressed Powder หรือ 'แป้งจิ้งจอก'
SPF PA30+++

แพจเกจสวยงามชนะเลิศ มีความตลับสีเงินบวกกับรูปจิ้งจอกสีดำตรงกลางตลับ แป้งตัวนี้ไม่ใช่แค่ตลับชนะเลิศเท่านั้นแต่คอนเซ็ปท์นางก็เลิศไม่แพ้กันเพราะจิ้งจอกที่เค้าใช้นี้สื่อให้เราสวยแบบนางพญา สวยสง่า มีเสน่ห์ พูดเลยมันเก๋ตรงนี้ <3

และสาวๆล่ะคะ มีอันดับแป้งแพคเกจที่สวยชนะเลิศในใจกันไหม? เอามาเม้าท์มอยกันหน่อยเร็ว ^^

รูป appellemint
โดย: appellemint
ตั้งเมื่อ: 6 เม.ย. 17
แท็ก:
เปิดดู: 569 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ แป้งตลับแบรนด์ไทยตัวไหนแพคเกจจิ้งชนะเลิศสำหรับสาวๆบ้าง?

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : แป้งตลับแบรนด์ไทยตัวไหนแพคเกจจิ้งชนะเลิศสำหรับสาวๆบ้าง?

ขอตอบแทนจขกทนะคะ พอดีเราใช้แป้งแฟรี่ฟ๊อกซ์
ตัวนี้อยู่ เนื้อแป้งปกปิดปานกลาง บางเบาดีค่ะ
คุมมันแต่ไม่หนา ไม่ได้มีดีแค่ตลับนะจ๊ะ

โดย: offeyy เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 17 IP IP: 58.10.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : แป้งตลับแบรนด์ไทยตัวไหนแพคเกจจิ้งชนะเลิศสำหรับสาวๆบ้าง?

ศรีจันทร์ปรับใหม่อันนี้สวยดีค่ะ แป้งตัวสุดท้ายนี้คอนเซ็ปท์เก๋มาก อยากรู้ว่าเนื้อแป้งดีไหมคะ ใช้แล้วเป็นไง?

โดย: raverme เขียนเมื่อ 18 เม.ย. 17 IP IP: 49.49.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : แป้งตลับแบรนด์ไทยตัวไหนแพคเกจจิ้งชนะเลิศสำหรับสาวๆบ้าง?

เคยใช้มิสทีนรุ่นริบบิ้นอยู่พักนึงค่ะ แพคเกจสวยจริงแต่แอบพกลำบาก เดี๋ยวนี้หาซื้อยากละ
อ่านจบละอยากลองแป้งจิ้งจอกบ้างเลย

โดย: soduckqq เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 17 IP IP: 171.99.202.XXX