อาหารปลาซากุระดีไหม หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » อาหารปลาซากุระดีไหม

อาหารปลาซากุระดีไหมหนูพึ่งหัดเลี้ยงปลาค่ะ เมื่อวานไปซื้ออาหารปลา คนขายแนะนำ อาหารปลาซากุระ หนูลองซื้อมาใช้ เลยอยากรู้ว่า อาหารปลาซากุระดีไหม มีพี่ ๆ คนไหนใช้อาหารปลายี่ห้อนี้อยู่บ้าง ได้ผลเป็นยังไงกันบ้างค่ะ

รูป หนูน้อยข้างบ้าน
โดย: หนูน้อยข้างบ้าน
ตั้งเมื่อ: 14 วันก่อน
แท็ก:
เปิดดู: 662 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ อาหารปลาซากุระดีไหม

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 9 : อาหารปลาซากุระดีไหม

ผมคิดว่าอาหารแต่ละยี่ห้อมีข้อดีข้อด้อยแตกต่างกันไปนะ ตัวอย่างเช่น อาหารปลา Hiraki ผลิตจากญี่ปุ่น คุณภาพอาหารดี ราคาอาจสูงหน่อย, อาหารปลาซากุระ โปรตีน 35% มี 3 สี ราคาไม่สูงมาก ใช้แล้วน้ำไม่ขุ่น หาซื้อง่าย แต่ซองไม่มีซิป, อาหารปลา optimum โปรตีน 28% อาหารมีสีเดียว ราคาไม่สูงมาก ซองมีซิป, นอกจากนี้แต่ละยี่ห้อยังมีรายละเอียดที่แตกต่างกันอีกเยอะ ผมว่าใช้แล้วชอบก็ยี่ห้อนั้นแหละครับ

โดย: สุบินมาครับ เขียนเมื่อ เมื่อวานนี้ IP IP: 182.232.204.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : อาหารปลาซากุระดีไหม

ไม่เคยใช้อาหารปลาซากุระ ใช้แต่แบบแบ่งขายเป็นกิโลและนานๆก็จะให้อาหารปลาสักทีนึง เพราะปลาในบ่อที่เลี้ยงไว้นั้น เลี้ยงไว้กินไม่ได้เลี้ยงไว้เพื่อความสวยงาม และก็เลี้ยงแบบปนๆกันในบ่อเดียวกัน มีทั้งปลาดุก ปลาช่อน ปลานิล ปลาทับทิม ปลาสวาย และก็จะซื้อปลาตะเพียนมาปล่อยลงไปด้วย เพื่อเป็นอาหารของพวกปลาอื่นๆ แบบในบ่อนี้ ผู้ที่แข็งแกร่งกว่าเท่านั้นถึงจะไปต่อได้ แต่ตอนนี้ หน้าแล้ง น้ำลดลงไปมาก ฝนที่ตกลงมา ก็ไม่ได้ช่วยอะไรเลย :em19: :em19: :em19:

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 8 วันก่อน IP IP: 171.4.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : อาหารปลาซากุระดีไหม

ปกติให้อาหารปลาซากุระเหมือนกัน ปลากินเก่ง ตอนนี้ของหมดแถวบ้านไม่มี เลยต้องใช้ยี่ห้อ whiterose แทน มีใครรู้จักยี่ห้อนี้บ้างค่ะ

โดย: น้องโบว์18 เขียนเมื่อ 9 วันก่อน IP IP: 118.173.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : อาหารปลาซากุระดีไหม

ยี่ห้อนี่ก็ดี มือใหม่ต้องระวังเรื่องให้อาหารเกิน วันละ 2 เวลา ครั้งแรกคอยสังเกตุด้วย ถ้ากินไม่หมดให้ตักออก มื้อต่อไปก็ให้ลดลงไป ถ้่าปลาปากเล็กๆอาจจะต้องรอดูถึง 5 นาที

มือใหม่ต้องระวังเรื่องน้ำ อย่าใช้น้ำประปาใหม่ๆ อย่าถ่ายเปลี่ยนน้ำออกหมด

โดย: สุดแสนล้านทรวง เขียนเมื่อ 9 วันก่อน IP IP: 118.173.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : อาหารปลาซากุระดีไหม

........5555......
V
V

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 10 วันก่อน IP IP: 49.48.100.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : อาหารปลาซากุระดีไหม

. :em13: :em13: :em13:

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 12 วันก่อน IP IP: 171.4.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : อาหารปลาซากุระดีไหม

ไอ้หลอดมันแดรกขี้ ครับลุง :em19: :em19: :em19:

โดย: สิงห์ยาดอง เขียนเมื่อ 14 วันก่อน IP IP: 223.207.201.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : อาหารปลาซากุระดีไหม

.............บัก GanZaLord..ห้ามกินนะมึง เขาเอาไว้เป็นอาหารปลานะโว้ยยย...ไม่ใช่ให้คนกิน...โง่ๆอย่างมึงเดี๋ยวก็แหลกกันเท่านั้น

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 14 วันก่อน IP IP: 171.4.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : อาหารปลาซากุระดีไหม

............ผมใช้อาหารปลาตรานี้อยู่ ไม่ทราบผลครับเพราะเช้ามาก็ให้อาหารปลา (ปลาหางนกยูง...เลี้ยงไว้เพราะมันกินลูกน้ำ) เม็ดเล็กนะครับ...ไม่ใช่เม็ดใหญ่...ก็ดีครับ ให้เท่าไหร่ก็หมด

โดย: ลุงป.6 ณ เอ็มไทย เขียนเมื่อ 14 วันก่อน IP IP: 171.4.19.XXX