สุดเจ๋ง ช่างตัดผมจีน Live สด วาดรูปด้วยเส้นผม คนแห่ดูเป็นแสน หมวด » ทั่วไป » เรื่องเด่นประเด็นดัง » สุดเจ๋ง ช่างตัดผมจีน Live สด วาดรูปด้วยเส้นผม คนแห่ดูเป็นแสน

ช่างตัดผมจีนไลฟ์สดวาดภาพด้วยเส้นผม มีแฟนคลับนับแสนคน!

หวางเสี่ยวจิ่ว ช่างตัดผมวัย 30 กว่าปีจากเมืองจี๋หลินใช้เส้นผมวาดภาพ 3D ซึ่งเหมือนจริงราวกับภาพมีชีวิต อย่างไรก็ตาม รายงานระบุว่า หวางเสี่ยวจิ่วเริ่มวาดภาพด้วยเส้นผมตั้งแต่เดือนกรกฎาคม ปี 2017 จนถึงปัจจุบันวาดได้ 150 รูป อีกทั้งขณะที่ที่กำลังวาดภาพก็ไลฟ์สดทางอินเตอร์เน็ต จนได้รับการติดตามจากแฟนคลับนับแสนคนเลยทีเดียว

credit : China Xinhua News 

ตั้งเมื่อ: 20 เม.ย. 17
แท็ก:
เปิดดู: 3,315 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ สุดเจ๋ง ช่างตัดผมจีน Live สด วาดรูปด้วยเส้นผม คนแห่ดูเป็นแสน

ผู้สนับสนุน