เวลาเครียดมากๆ แล้วหัวคิดไรไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลังเลย แก้ยังไงกันบ้าง หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » เวลาเครียดมากๆ แล้วหัวคิดไรไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลังเลย แก้ยังไงกันบ้าง

เป็นกันบ้างมั้ยอะคะ เวลาที่เครียดมากๆ แล้วคิดอะไรแทบไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลัง อยากรู้ว่าแต่ละคนจัดการมันยังไงบ้างอะคะ

รูป mileymalika
โดย: mileymalika
ตั้งเมื่อ: 7 วันก่อน
แท็ก:
เปิดดู: 262 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เวลาเครียดมากๆ แล้วหัวคิดไรไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลังเลย แก้ยังไงกันบ้าง

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 3 : เวลาเครียดมากๆ แล้วหัวคิดไรไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลังเลย แก้ยังไงกันบ้าง

ของผมใช้วิธีกินวิตามินเสริมอย่างเดียวเลยครับ พวกวิตามินบีอะไรพวกนี้

โดย: snartit เขียนเมื่อ 5 วันก่อน IP IP: 119.81.84.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เวลาเครียดมากๆ แล้วหัวคิดไรไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลังเลย แก้ยังไงกันบ้าง

ลองกินพวกวิตามินบีบำรุงสมองดูดิครับ ยิ่งถ้าเราเป็นผู้ชายทานตัวที่บวกโสมสกัด ไปด้วยก็ดี ช่วยได้หลายเรื่อง 55 บางทีเราก็ต้องให้อาหารสมองบ้างอย่างผมก็กินของวิสตร้าตลอดเลย

โดย: dustind เขียนเมื่อ 5 วันก่อน IP IP: 161.202.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : เวลาเครียดมากๆ แล้วหัวคิดไรไม่ออกเลย ล้าๆ ไม่มีพลังเลย แก้ยังไงกันบ้าง

เป็นเหมือนกันค่ะ เป็นบ่อยมาก ของเราใช้วิธีคือ นอนสักพัก ให้มีสมาธิขึ้น แล้วก็ปล่อยวางค่ะ

โดย: mynsirorn เขียนเมื่อ 5 วันก่อน IP IP: 223.24.36.XXX