500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !! หมวด » กีฬา » คุยเฟื่องเรื่องกีฬา » 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!

ชัยชนะในเกมส์เอล กลาซิโก้ ของบาร์เซโลน่าเมื่อสุดสัปดาห์ที่ผ่านมานั้นนอกจากจะเป็นชัยชนะที่ทำให้ทีมได้ 3 คะแนนสำคัญ และเป็นเกมส์ปิดท้ายของหลุยส์  เอนริเก้ ที่สมบูรณ์แบบแล้ว ยังเป็นเกมส์ที่พิเศษสำหรับนักเตะคนสำคัญของทีมอีกนะครับ

นักเตะพิเศษคนนั้นเป็นใครอื่นไม่ได้นอกจาก.......“ลิโอเนล  เมสซี่”

เมสซี่ ร้อนแรงอยู่ในเรื่องการทำประตูที่ยิงได้ตลอดในเกมส์ลา ลีกาช่วงที่ผ่านมาก็จริง แต่ก็ต้องอกหักและเสียท่า เนื่องจากโดนเกมส์รับของยูเวนตุสเล่นงานและบรรดาแนวรุกของบาร์เซโลน่าทำอะไรไม่ได้

และก่อนเกมส์เอลกลาซิโก้ นั้น เขาก็มีสถิติไม่ค่อยดีเท่าไหร่สำหรับการลงเล่นในเกมส์เอล กลาซิโก้นี้ เนื่องจากตลอดระยะเวลา 6 เกมส์ หลังสุด เขาไม่เคยทำประตูได้ถึงแม้ว่าจะเป็นตัวสร้างความปั่นป่วนและความอันตรายให้กับราชันชุดขาวได้ตลอดก็ตาม

เมสซี่เป็นตัวป่วนให้กับกองหลังราชันชุดขาวก็จริง แต่การทำประตูไม่ได้มันก็ส่งผลต่อจิตใจเหมือนกันนะครับ

มันต่างจากคริสเตียโน่  โรนัลโด้ ที่ก็ยิงได้ตลอดในเกมส์เอล กลาซิโก้นี้มิหนำซ้ำช่วงนี้อะไรก็ได้จะแฮปปี้ไปเสียหมด และเพิ่งจะฉลองการยิงประตูครบ 500ประตูให้กับทีมไปเมื่อช่วงต้อนปีที่ผ่านมานี้เสียอีก

เมสซี่ที่เมื่อมองภาพรวมแล้วก็ไม่ได้ด้อยกว่าโรนัลโด้ แต่การฉลองประตูที่ 500ทำไมโรนัลโด้ ถึงได้มาเสียก่อน....

ดังนั้นเมสซี่จึงพยายาม และทำได้ในเกมส์ที่สุดแสนจะพิเศษอย่าง เอล กลาซิโก้ ด้วยการทำ 2 ประตูและที่สำคัญประตูสุดท้ายในช่วงนาทีสุดท้าย มันช่างเพอรเฟค และลงตัวไปเสียทุกอย่าง

ประตูชัยประตูนั้น มันทำให้เขาได้ฉลองประตูที่ 500กับทีมได้แบบสุดยอด …..เพราะเป็นการยิงใส่ทีมที่อริกันตลอดกาล และเป็นการยิงในนาทีสุดท้ายที่สร้างความเจ็บปวดให้กับคู่อย่างราชันชุดขาว

ถือว่าความสำเร็จของเมสซี่ กับบาร์เซโลน่านั้นครบถ้วนสมบูรณ์แบบแล้วนะครับ ตอนนี้พี่แก ก็ยังฟอร์มเข้าฝึกยังยิงประตูคู่แข่งตลอดเวลา

สุดท้ายก็ขอฝากสถิติต่างๆ เกี่ยวกับการทำประตู 500 ประตูของเมสซี่ ไว้แล้วกันนะครับ....!!

จำนวนประตู ในแต่ละรายการ

จำนวนประตูที่ยิงใส่ทีมชั้นนำ

ช่วงเวลายิงประตู

มาจาก:thscore  

รูป malee chen
โดย: malee chen
ตั้งเมื่อ: 10 พ.ค. 17
เปิดดู: 317 ครั้ง
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 28 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!

เรื่องรับสมัครลูกจ้างชั่วคราวรายเดือน ตำแหน่งนักกายภาพบำบัด
ผู้สนใจสมัครเข้ารับการทดสอบคัดเลือกดังนี้
1. ตำแหน่งที่รับสมัคร ลูกจ้างชั่วคราวรายเดือน ตำแหน่งนักกายภาพบำบัด
อัตราค่างจ้าง 10,400บาท/เดือน
2. คุณสมบัติเฉพาะ
1. ได้รับปริญญาตรี สาขาวิทยาศาสตร์บัณฑิต(กายภาพบำบัด)หรือเทียบเท่า ได้ไม่ต่ำกว่านี้ทางกายภาพบำบัด และได้รับใบอนุญาตประกอบโรคศิลป์สาขากายภาพบำบัด หรือทางอื่นที่ ก.พ. กำหนดว่าใช้เป็นคุณสมบัติเฉพาะตำแหน่งนี้ได้
2. มีความชำนาญในทักษะวิชาชีพมีจริยธรรมอันดีงาม และมีความตั้งใจที่จะให้บริการหรือให้การดูแลรักษาผู้ป่วยพิการทุกเพศทุกวัย
3. มีความอดทน และใจเย็นที่จะให้ความช่วยเหลือหรือให้คำแนะนำคนไข้ที่ต้องการให้หายจากสภาพร่างกายที่ต้องใช้เวลาในการฟื้นฟูสู่สภาพปกติ
ผู้สนใจติดต่อสมัครด้วยตนเอง พร้อมเอกสารหลักฐานประกอบการสมัคร ที่งานธุรการฝ่ายบริหารทั่วไป โรงพยาบาลดอยสะเก็ด ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันที่ 20 พฤศจิกายน 2551 สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่หมายเลข 053-495571 ต่อ 331 หรือ 332

โดย: นายแสนดี1 เขียนเมื่อ 28 ต.ค. 08 IP IP: 61.19.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!

เรื่องรับสมัครลูกจ้างชั่วคราวรายเดือน ตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์
ด้วยโรงพยาบาลดอยสะเก็ด จังหวัดเชียงใหม่ มีความประสงค์จะรับสมัครบุคลากรเข้ารับคัดเลือกเป็นลูกจ้างชั่วคราวรายเดือน ตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์
1. ตำแหน่งที่รับสมัคร ลูกจ้างชั่วคราวรายเดือน ตำแหน่งนักวิชาการคอมพิวเตอร์ อัตราค่าจ้าง 10,440 บาท/เดือน
2. คุณสมบัติเฉพาะ
1. ได้รับปริญญาตรีทางด้านคอมพิวเตอร์
2. มีครามรู้เกียวกับฐานข้อมูล Access,N=MySQL,Dbase
3. มีความรู้ในการเขียนโปรแกรม OOP
4. มีความรู้ในการออกแบบโปรแกรมแผน Agile
5. ผ่านการรับรองความรู้ความสามารถและปฏิบัติงานได้จริงจากผู้ดูแลระบบคอมพิวเตอร์
คนปัจจุบันของโรงพยาบาลดอยสะเก็ด

ผู้สนใจติดต่อสมัครด้วยตนเอง พร้อมเอกสารหลักฐานประกอบการสมัคร ที่งานธุรการฝ่ายบริหารทั่วไป โรงพยาบาลดอยสะเก็ด ตั้งแต่บัดนี้จนถึงวันที่ 20 พฤศจิกายน 2551 สอบถามรายละเอียดเพิ่มเติมได้ที่หมายเลข 053-495571 ต่อ 331 หรือ 332

โดย: นายแสนดี1 เขียนเมื่อ 28 ต.ค. 08 IP IP: 61.19.197.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++ตรวจดวงชะตา ผ่านการนั่งสมาธิดูทางใน ดูกฏแห่งกรรม ติต่อเลขาอ. ทดสอบความแม่นยำด้วยตัวคุณเอง บอกบุญเพื่อให้ท่านทั้งหลายได้พ้นจากทุกข์เหมือนเช่นดิฉันนะค่ะ เบอร์ติดต่อใส่ในช่องชื่อข้างล่างนะค่ะ ++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++
โดย: dmapoq เขียนเมื่อ 14 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
Bring resume file in thumb drive jaa
โดย: ... เขียนเมื่อ 14 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ก็แต่งตัวให้สุภาพไปอ่ะค่ะ ให้เตรียมเรซูเม่ กับรูปถ่าย save ไว้ใน thump drive นะ เพื่อสะดวกในการเก็บข้อมูล คือไปถึง ก็เสียบตั๊มเลยอ่ะจ่ะ
โดย: 123 เขียนเมื่อ 14 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
จะเล่าให้ฟังค่ะ แต่นี่ที่เชียงใหม่นะคะ
1. สำรวจตำแหน่งงานจากเวบไซต์ก่อนก็ได้ค่ะ เพราะในงานวันนั้นเราเจอตำแหน่งงานเหมือนในเวบ เป๊ะเลย
2. ลองเล็งตำแหน่งงานไว้ก่อนจะได้เตรียมเรซูเม่กับหลักฐานอย่างอื่นได้ถูก เช่นเค้ารับล่ามญี่ปุ่น คุณก็ควรถ่ายเอกสารประกาศนียบัตรการสอบภาษาญี่ปุ่นในระดับล่าสุดที่ทำได้ไว้ และควรจะจำหรือจดตำแหน่งงาน ชื่อบริษัท ไว้ด้วยนะ
3. ไปในงานปุ๊บ ก็หาโต๊ะลงทะเบียนเลย ขอแบบฟอร์มมากรอก จะเป็นแบบฟอร์มมาตรฐานของ สำนักงานจัดหางาน เค้าจะเอาไปเก็บไว้ที่สำนักงานตั้งสามเดือน เผื่อนายจ้างที่ไม่ได้มาในงานวันนั้น มาค้นหาผู้สมัครเอง
4. เอาแบบฟอร์มที่กรอกเสร็จไปแลกกับใบสมัคร เจ้าหน้าที่จะถามว่าจะสมัครกี่ตำแหน่ง คุณก็จะได้จำนวนเอกสารตามนั้น แล้วไปดูตำแหน่งงาน ว่าบริษัทอะไรอยู่บุธที่เท่าไหร่จะได้ไม่เสียเวลา ก็จดไว้ในกระดาษเศษละกัน
5. เรียงเอกสาร ของเราเรียงแบบ ใบสมัครที่ได้, เรซูเม่ติดรูปถ่าย, สำเนาบัตรปชช, สำเนาทะเบียนบ้าน, วุฒิการศึกษา, เอกสารอื่นที่คิดว่าจะเป็นประโยชน์ได้
6. เข้าไปสมัครได้เลยจ้า ตามเลขที่บูธที่เราจดไว้ ไม่ต้องตื่นเต้น และทำตัวให้ดูคล่องเข้าไว้อย่าเ
โดย: Jikky เขียนเมื่อ 14 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ตอนสมัครเอาแค่ resume + transcript + รูปถ่ายให้เค้าก้อพอ ส่วนสำเนาบัตรประชาชนกะทะเบียนบ้านค่อยเอาไปให้ตอนเค้าเรียกสัมภาษณ์แล้ว หรือตอนที่ได้งานแล้วก็ได้ เพราะหลายบริษัทไปเพื่อโปรโมตยริษัท ไม่ได้มีตำแหน่งงานว่างหรอก
โดย: Nok เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ถ้าเพิ่งจบใหม่ผมว่าควรไปสมัครที่บริษัทเลยน่าจะดีกว่าครับ บางครั้งอาจจะได้สัมภาษณ์เลยก็มีครับ
โดย: chanu เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ทำตัวใหดุดีที่สุดครับ
โดย: dadjarit เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ที่ความเห็นที่ 10 พูด ก็ถูกต้องแล้วล่ะค่ะ

คนไปสมัครกันเยอะ อัตราการแข่งขันก็สูง

พี่ว่าน้องน่าจะเลือกสมัครจากเวบดีกว่าค่ะ

( เคยไปมาแล้วค่ะ)
โดย: dekven เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ปีที่แล้วผมเคยไปนะไม่ค่อยประทับใจอ่ะ รู้สึกเหมือน คห10อ่ะ

ส่วนเอกสารที่จะยื่นให้เค้าก็ประมาณ คห 3 ก็พอแล้วนะผมว่า

นอกนั้นก็ คห7 เลยคับ
โดย: dre เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
พวกบริษัทดังๆมันมาเชคเรตติ้ง
เสียเวลาฉิบ
โดย: hr เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
มีแต่งานที่รับคนมีประสบการณ์เกือบทั้งนั้นเลย เซ็งมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
โดย: k เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ย้ำว่าต้อง ใช้ thumb drive นะคะ ทางเจ้าหน้าที่จัดงานเค้าบอกมาค่ะ
โดย: lady เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ละตกลงคืองานนี้คือ การฝากประวัติเราไว้เหมือนที่สมัครในเน็ตนั่นรึเปล่าอ่ะคะ งั้นสมัครในเน็ตก็เหมือนกันสิคะ ยังไงๆเค้าก็เอาประวัติเราไปตรวจสอบอีกทีใช่ป่าว.....สรุปนั่งรอเขาเรียกเหมือนเดิม....

เข้าใจยังงี้ถูกป่าวอ่ะคะ...
โดย: lkk เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
อยากไปเหมือนกัน แต่บริษัทเราก็ไปเปิดบูท
กลัวจ๊ะเอ๋กันอ่ะ อิ อิ
โดย: olo เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
อย่าไปเลย เสียเวลา คนเยอะ resume ไปก็จะไปรวมอยู่กับคนอื่น สู้ walk in ไปสมัครเลยดีกว่า ปีที่แล้วไปมาแล้ว
โดย: tyler_durden เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
เตรียมสำเนาบัตรประชาชน สำเนาทะเบียนบ้าน resume transcript เอาไปเผื่อเยอะหน่อยก็ดีค่ะ รูปถ่ายด้วยนะคะ ไม่ต้องแต่งตัวเป็นทางการมาก เพราะแค่ไปยื่นใบสมัคร ยังไม่ได้สัมภาษณ์ค่ะ สู้ๆนะคะ เราก็กำลังจะจบ แต่ได้งานแล้ว เป็นกำลังใจให้ค่ะ
โดย: ผู้ไม่รู้ เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
เพิ่งกลับมาเลยเอาเรซูเม่ใส่thumb drive คะ..พอไปถึงหน้างานให้ลงทะเบียนจากนั้นเดินเข้างาน..ไปตรงบริเวณที่เขียนว่า thumdrive จะมีเจ้าหน้าที่อัพโหลดเรซูเม่จากthumdriveของเรา..จากนั้นเราจะได้บัตรบาร์โค้ดมาเราก็เดินไปตามบู๊ธบริษัทต่างๆถ้าเราจะสมัครก็เอาบัตรบาร์โค้ดให้เจ้าหน้าที่ประจำบู๊ทบอกตำแหน่งที่ต้องการสมัคร..เมื่อเค้ายิงบาร์โค้ดเสร็จก็จบ..จากนั้นก็รอออออออออ...สรุปคห4 ก็ถูก
โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
เราคิดเหมือน ความคิดเห็นที่ 3 เลยเพราะบริษัทหลายบริษัทก็อยากโปรโมต แต่ก่อนก็ไม่รู้หรอกเห็นเวปสมัครงานลงรับสมัครงานเราก็ส่ง Resume ไป นะ ก็ไม่มีผลตอบกลับมา แต่พอดีได้รู้จักกับผู้ใหญ่คนหนึ่ง เป็นฝ่ายบุคคลของบริษัทแห่งหนึ่ง เขาเล่าให้ฟังก็เลยเข้าใจเลย

เห็นใจคนที่หางานนะ เพราะเราก็ตกงานอยู่ ยังไงก็สู้ ๆ ชีวิตมันต้องแข่งขัน
โดย: ม๋าจู๋เร๋ เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
แล้วถ้าจะไปหาที่จะฝึกงานอะค่ะ

ไปงานนี้จะเจอบ้างไหมอะคะ

เกี่ยวกับโรงพิมพ์น่ะค่ะ
โดย: ม๋าจู๋เร๋ เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ใครเคยได้งานจากการไปงานนี้ช่วยแสดงตัวทีเพราะผมรู้สึกว่าบริษัทไปโปรโมทบริษัทตัวเองมากกว่าจะไปหาคนมาเข้าทำงาน
โดย: เข้าใจน้องนะ เขียนเมื่อ 17 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ได้ยินมาเยอะแล้วว่าส่วนมากเค้าจะเอาไปดองไว้อ่ะ
ทางที่ดี ควรจะไปสมัครด้วยตัวเองที่บริษัท ไม่ก้อกรอกใบสมัคร online ที่เวปบริษัทเลย
โดย: เจ้าหญิงนักรบ เขียนเมื่อ 17 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ไปมาแล้ว ไม่ดีเลย มีแต่คนมีประสบการณ์ทั้งนั้น บางบูธไม่ใครสนใจเราเลย ให้เรายิงบาร์โค้ดกันเองเลย บางบูธก็เอาแต่นั่งคุยกันเอง ไม่ได้เรื่องเลย งานก็ไม่ค่อยมีหลากหลายเท่าไรเลย คนก็เยอะ แนะนำทางเว็บดีกว่าเยอะ อย่าไปเลย เหนื่อยเปล่าๆ
โดย: เรื่องจริง เขียนเมื่อ 19 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : 500 ประตูของ ลิโอเนล เมสซี่ !!
ไม่หรอก หากว่าไปทางนี้จะได้เรียกไวกว่านะ แต่ก็ขึ้นอยู่กะบริษัทด้วย แต่ว่า dtac อ่ะ ไวแน่นอน
โดย: แอม เขียนเมื่อ 24 มี.ค. 08 IP IP: .XXX