จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ

จะไปสัมภาษณ์งาน

อยากรู้ว่าถ้าอยู่เชียงใหม่จะไปที่ขนส่งสระบุรีต้องนั่งรถสายไหน ยังไงคะ แล้วเวลากี่โมง

ไม่ค่อยรุ้เรื่องคะ

ถ้าใครรู้ช่วยแนะนำด้วยนะคะ

ขอบคุณคะ
รูป i
โดย: i
ตั้งเมื่อ: 15 มี.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ
.....ไปที่อาเขตเชียงใหม่...เดินไปที่ สนง.นครชัยทัวร์ จองรถทัวร์คันที่ผ่านสระบุรี บอกเขาไปเลย รู้สึกจะมีสองเที่ยว ปลายทางระยอง ออกสายถึงค่ำกับออกค่ำๆถึงสายๆ(ถึงระยองนะครับ)
บริการดี เลียนแบบการเดินทางโดยเครื่องบิน มีมาตรฐานไว้ใจได้แต่ก็มีข่าวอุบัติเหตุบ่อยเพราะรถบริษัทนี้มันเยอะ..ไม่มีสัมปทานเฉพาะทางภาคใต้เท่านั้นมั๊ง..คงเพราะเห็นว่ามันไกลบ้านไปหน่อย..ดูแลลำบาก..
โดย: PP เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ
1. นั่งรถมาลงที่ หมอชิต2(กทม.) แล้วนั่งต่อสายลพบุรี ป.2 หรือ ป.2 สระบุรีก็ได้ครับ หรือ นั่ง ป.2 สาย นครราชสีมา-กทม. ก็ได้ รถวิ่งเข้า บขส. สระบุรี แน่นอน แต่เผื่อเวลามากหน่อยนะครับ รถ ป.2 มัน จอดบ่อย จอดนานครับ แต่ นั่ง ป.2 จาก กทม.-สระบุรี ประมาณ 2 ชั่วโมง ครับ รถ ป.2 จากหมอชิตทุกสายที่กล่าวมา ออกทุกครึ่งชั่วโมงครับ ขอให้โชคดีในการสัมภาษณ์งาน ผมเองยังอยากไปทำงานที่สระบุรีเลยครับ แต่ไม่มีโอกาส
โดย: กัมกริต เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ
ส ว ยได้ใน 3 0 วัน ส ุ ด ยอ ด!
o พี่สาว ผ ม ล ดน้ำ ห น ักได้ 12 กก.ใน 1 เดือน
o เดือ นแ รกล ด ได ้ 5 กก. เดือนที่ส องล ดได้ 8 กก.
o เดือ นที่ส ามล ดได้ 12 ก ก.
o ปัจจุ บัน ผ ิว สว ยเ ป็ นส ีช มพู หน้ าใสไร้ฝ้า สุ ขภ าพดี ม ีรา ยได ้เ สริ ม 200,000-320,000 ท ุก เดือน
อย ากเ ป็น เหมือน พี่ผม คลิ๊กที่น ี่ด่วน
w w w . o w o w 4 u . c o m / w i n s s
โดย: บีน่า เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ
นั่งรถนครชัยแอร์ไปสิ ไปลงขนส่งสระบุรีเลย
โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ
เข้าไปใน google แล้วพิมพ์คำว่า "สถานีขนส่งเชียงใหม่" แล้วดูในเวบหาเบอร์โทร ของ สถานีขนส่งเชียงใหม่
เสร็จแล้ว โทรไปถาม ที่สถานีขนส่งเชียงใหม่ ว่ามีรถไปสระบุรี มีกี่รอบ กี่โมงบ้าง เสร็จแล้ว สอบถามราคา ค่าโดยสาร และถามว่าถ้ารถออกรอบเวลาเท่านี้จะไปถึงสระบุรีกี่โมงด้วย จะได้กะเวลาไปถึงถูก
โดย: สี่ล้อ เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ
เชียงใหม่-ระยอง คับผม ถึงชัวส์เข้า บขส.ชัวส์ แต่เวลาผมไม่แน่ใจนะคับ เห็นมีแต่รถวิ่งกลางคืนนะคับ ไม่ค่อยเห็นตอนกลางวันเลย

ว่าแต่มาสัมภาษณ์งานที่ไหนเหรอ ผมก็อยู่สระบุรี
โดย: แฟนคลับพี่แม็ก เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะเดินทางจากเชียงใหม่ไปสระบุรี แนะนำด้วยคะ
เวลาเราจะไปเที่ยวจังหวัดไหน เราชอบทำแบบนี้ หาข้อมูลใน google ทั้งที่พัก การเดินทาง สถานที่ ดูแผนที่ ปริ๊นแผนที่การเดินทาง เราใช้บ่อยอันนี้นะ google

ส่วนคุณก็ลองหาในแบบที่เราบอก ในความเห็นที่ 5 แล้วกันคะ
โดย: แฟนคลับพี่แม็ก (ภาคใจดี) เขียนเมื่อ 18 มี.ค. 08 IP IP: .XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111