ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

เป็นคนที่ประจำเดือนมาปกติตลอดค่ะ เดือน 11 เป็นวันที่ 10 เดือน 12 เป็นวันที่ 8 แล้วก้อไม่มาอีกเลย ตอนแรกคิดว่าท้องแน่ แต่เมื่อเช้าทดสอบแล้วผลออกมาว่าไม่ตั้งครรภ์ ถ้าไปหาหมอจะได้ผลแม่นยำกว่านี้มั้ยคะ หรือว่าหมอก้อใช้ชุดทดสอบแบบเดียวกัน
รูป โอเน่
โดย: โอเน่
ตั้งเมื่อ: 18 ม.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

เมื่อเรากินยาสตรีเข้าไปแต่ไม่แน่ใจว่าท้องหรือไม่ ในขณะนั้นเรากินยาสตรีและตรวจครรภ์ด้วย มันจะมีผลหรือสามารถทำให้ผลตรวจคลาดเคลื่อนหรือไม่คะ

โดย: โกโก้ เขียนเมื่อ 30 ม.ค. 09 IP IP: 125.26.182.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

ไม่อาจได้ผลไม่100%นะคะ อย่างเราตอนแรกลองซื้อมาตรวจ(1อาทิตย์ก่อนประจำเดือนมา) ปรากฎว่าไม่ท้อง พอเลยวันที่ต้องมา แล้วไม่มา ลองซื้อมาตรวจอีกที(แต่เปลี่ยนยี่ห้อ) ดันท้องซะนี่ พอซื้อยี่ห้อเดิมมาตรวจซ้ำ เออ...ท้องจริงๆแหะ เลยไปหาหมอที่รพ.ตรวจซ้ำอีกซักรอบ เอาแผ่นทดสอบไปด้วย หมอถามว่ายังไม่แน่อีกเหรอเนี่ย emoticonตรวจซ้ำแล้วเลยได้ฝากท้องไปเลยคะ emoticon

โดย: ลิงตัวกลม เขียนเมื่อ 21 ม.ค. 09 IP IP: 10.6.9.232, 61.91.199.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

มีผลครับ .. เพราะแฟนผมก็เคยใช้เจ้าชุดตรวจแบบนี้เหมือนกัน ผลออกมาว่า ตั้งท้อง ตอนนั้นแอบดีใจๆ แต่ยังไม่แน่ใจก็เลยซื้อมาอีกอันหนึ่ง ผลออกมาบวกอีก ก็เลยให้แฟนไปหาคุณหมอเพื่อฝากครรภ์เลย ปรากฎไปหาหมอ หมอตรวจบอกไม่ได้ท้อง .. *-* แต่ที่ผลชุดตั้งครรภ์ออกมาบวกหมอบอกเพราะ แฟนผมกินยาลดความอ้วน พอตรวจมันก็เลยเป็นบวก

ยังไงก็ไปให้แพทย์ที่โรงพยาบาลตรวจให้ละเอียดอีกทีนะครับ ..

โดย: งิงินินิ เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 125.24.224.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

สนใจอบรมฟรี สมัครด่วน
"อบรมความรู้ทางกฎหมายสำหรับประชาชน"
วันเสาร์ที่ 7 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา 9.00-12.00น.
สอบถามเพิ่มเติมที่ มทร.รัตนโกสินทร์ 02-221-2896

โดย: น่ารัก เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 203.158.218.149, 203.158.221.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

สุขภาพดี เริ่มจากภายใน
http://tinyurl.com/88healthclub emoticon emoticon

โดย: Umimi เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 124.121.244.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

การที่ประจำเดือนไม่มา มีหลายสาเหตุครับ เช่น กรณี เครียด วิตกกังวล หรือการทานยาประเภท โพตินอร์ จะทำให้ประจำเดือนคลาดเคลื่อน และ ชุดทดสอบการตั้งครรภ์ อาจให้ผลผิดพลาดได้ ในกรณี ที่คุณทานยาอื่นก่อนหน้านั้น หรือ ทานอะไรที่มีผลต่อการทดสอบครับ ถ้าให้ดีควรเลือกงดทานอาหารแปลกๆ หรือยา ใดๆ ก้อตามครับ แล้วทดสอบอีกครั้ง โรงพยาบาลบางแห่ง ใช้วิธีเดียวกันนี้ ในการทดสอบ ส่วนบางแห่ง อาจทดสอบในห้อง lab ครับ ซึ่งผลจากห้อง lab ค่อนข้างจะชัวร์ ครับผม บทความนี้อาจพอช่วยได้ครับ http://www.doctor.or.th/node/4024

โดย: Mr.J เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 124.157.237.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

คะถ้าเรามี intercourse without using protection its more chance to get pregnant. ถ้าผลสอบออกมาเเล้วไม่ท้อง ให้รอ one more week เเล้วตวรจใหม่ if the result still negative wait and repeat it one more time in another week. ถ้าไม่เจออะไรหลัง two week.. แนะนําให้ไปตวรจเลีอด (blood test) ที่ clinic ค่ะ แล้วรู้ผล

Or unless if you have a stress your period would not show up the month either.

Good luck na kra emoticon

โดย: sasi เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 24.26.26.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

ยินดีกับคุณแม่คนใหม่ด้วยคับ

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 58.64.112.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : ชุดทดสอบการตั้งครรภ์จะคลาดเคลื่อนได้มั้ยคะ

เป็นเหมือนกันคะ ทดสอบ
ครั้งแรก ตั้งแต่ วันที่ขาดไป ไม่ท้อง
ครั้งที่ 2 หลังจากนั้นอีก 3 อาทิตย์ ก็ยังไม่ท้อง
ครั้งที่ 3 หลังจากนั้น 2 เดือน ก็ยิ่งไม่มาและไม่ท้อง

สรุป ก็ไม่ได้ท้อง แต่อาจจะเป็นเพราะเครียดได้คะ
เพราะถ้าท้อง 2 ขีดเห็น ชัวๆ คะ หลังจากนั้นก็มาสรุป 3 เดือนพอดี ซื้อแผ่นทดสอบจนที่ร้านบอกว่ายังไม่มาอีกหรือ
*ไอเราก็บอก ซื้อเพราะลุ้นให้มีนี่คะ ..แต่งัยไม่ 2 ขีดซะที**
emoticon emoticon

โดย: ผ่านมา เขียนเมื่อ 18 ม.ค. 09 IP IP: 58.8.60.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111