เกือบตาย!! เพราะซุปต้มยำมันกุ้งของฮอตพอต หมวด » กิน เที่ยว สูตรอาหาร » เรื่องกิน » เกือบตาย!! เพราะซุปต้มยำมันกุ้งของฮอตพอต

เมื่อวานเราไปกินฮอตพอตกับแฟนค่ะ เห็นมีน้ำซุปออกใหม่ ซุปมิโซะกับซุปต้มยำมันกุ้งเลยสั่งมาแบ่งกันกินกับแฟนอย่างละครึ่งหม้อ

ของเราอ่ะสั่งซุปมิโซะเพราะเราไม่ชอบกินเผ็ด ส่วนของแฟนซุปต้มยำมันกุ้งค่ะ รายนั้นเค้ากินเผ็ดเก่งอยู่แล้ว พอกินไปซักพักเราเกิดอยากชิมซุปของแฟน เลยถามแฟนว่า อร่อยมั้ย แฟนบอกว่า ก็ใช้ได้นะ เราก็ถามต่ออีกว่า เผ็ดมั้ย แฟนบอก ไม่เผ็ดเลย เท่านั้นแหละเราเลยขอชิมค่ะ

เห็นเค้าบอกไม่เผ็ดเราก็วางใจ ตักมาซดไปเต็มที่ ซู้ดดด เข้าไปคำเดียว พุ่งเลยค่ะ! คือมันเป็นมันกุ้งอ่ะ แล้วก็เผ็ดด้วย คือน้ำต้มยำมันจะมันๆน้ำพริกเผาลอยๆหน่อย ครบสูตรค่ะ สำลักอย่างแรง TT ไอแบบน้ำซุปนี่กระจายเลย สำลักอยู่นานมาก แสบทั้งคอ ทั้งจมูกไปหมด จนพนักงานเดินมาดูกันใหญ่ พอหายแล้วผู้จัดการสาขาก็เดินมาดูนะคะ แต่เรากับแฟนไม่ได้ว่าอะไร

เพราะเราประมาทเองค่ะ เราดันลืมคิดไปว่า "ไม่เผ็ด" ของแฟน กับ "ไม่เผ็ด" ของเรามันต่างกันค่ะ บวกกับที่มันร้อนๆอยู่ แล้วก็พวกมันกุ้งใส่ไปเยอะด้วย มื้อนั้นทั้งอาย ทั้งเกือบตายเลยค่ะ เข็ดเลยจริงๆ ใครจะไปกินซุปนี้ที่ฮอตพอตก็ระวังกันนิดนึงนะคะ เดี๋ยวจะหมดอร่อยแบบเรา เสียดายมาก ยังกินไม่คุ้มเลยอะ ของที่ตักมาก็เหลืออีกเพียบ แต่วันนั้นเราหมดอารมณ์กินต่อจริงๆ ได้แต่นั่งดูแฟนกินจนหมดเวลา งืออออ TT

รูป oliviasri
โดย: oliviasri
ตั้งเมื่อ: 29 วันก่อน
แท็ก:
เปิดดู: 208 ครั้ง

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ เกือบตาย!! เพราะซุปต้มยำมันกุ้งของฮอตพอต

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 7 : เกือบตาย!! เพราะซุปต้มยำมันกุ้งของฮอตพอต

ซุปมิโซะน่าอร่อยง่าาาาาา อยากกินเลย

โดย: wichpuccapon เขียนเมื่อ 23 วันก่อน IP IP: 171.99.203.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เกือบตาย!! เพราะซุปต้มยำมันกุ้งของฮอตพอต

จขกท ไม่ระวังเองจริงๆนั่นแหละ
เรากินหลายครั้งแล้วยังไม่เคยเป็นไรเลย

โดย: smKhaimook เขียนเมื่อ 23 วันก่อน IP IP: 124.122.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เกือบตาย!! เพราะซุปต้มยำมันกุ้งของฮอตพอต

ก็ไม่แปลกใจอะ เพราะน้ำต้มยำเค้าเข้มข้นเลยอะ ถ้าซดไปแรงๆก็น่าสำลักอยู่เหอะๆ

โดย: laddaq เขียนเมื่อ 24 วันก่อน IP IP: 1.47.36.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : เกือบตาย!! เพราะซุปต้มยำมันกุ้งของฮอตพอต

เอิ่มมมม อยากบอกว่าเราเคยค่ะ แต่เป็นซุปจิ้มจุ่มของ mk นะ อันนั้นมันเปรี้ยวแหลมมากเรารีบกินไปหน่อยเลยสำลักงะ ซุปต้มยำมันกุ้งของ hotpot นี่ยังไม่เคยค่ะ อยากลองเหมือนกันไว้ไปกินแล้วจะระวัง จะค่อยๆกินเลยค่ะ >

โดย: nattasinpon เขียนเมื่อ 27 วันก่อน IP IP: 171.100.21.XXX