จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์ หมวด » กีฬา » คุยเฟื่องเรื่องกีฬา » จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์

จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์

"หงส์แดง" ลิเวอร์พูล ต้องเจองานหนักเมื่อจับติ้วรอบ 8 ทีมยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีกมีคิวบุกไปเยือน"ปืนโต" อาร์เซน่อล แถมหากคู่นี้ใครผ่านเข้ารอบต้องไปชนผู้ชนะระหว่างเชลซี หรือ เฟเนร์บาห์เช่ ขณะที่"ผีแดง" แมนฯ ยูไนเต็ด เปิดทางให้ โรม่า ได้ล้างตาอีกหนซึ่งผู้ชนะคู่นี้จะเข้าไปตัดเชือกกับ ผู้ชนะระหว่างชาลเก้ 04 หรือ บาร์เซโลน่า

สรุปผลการจับสลากประกบคู่ฟุตบอล ยูฟ่า แชมเปี้ยนส์ ลีก รอบก่อนรองชนะเลิศ และรอบรองชนะเลิศ ที่เมืองนียง ประเทศสวิตเซอร์แลนด์ เมื่อวันศุกร์ที่ 14 มี.ค. ที่ผ่านมา

รอบก่อนรองชนะเลิศ

อาร์เซน่อล (อังกฤษ) พบ ลิเวอร์พูล (อังกฤษ)

โรม่า (อิตาลี) พบ แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด (อังกฤษ)

ชาลเก้ 04 (เยอรมัน) พบ บาร์เซโลน่า (สเปน)

เฟเนร์บาห์เช่ (ตุรกี) พบ เชลซี (อังกฤษ)

รอบรองชนะเลิศ

ผู้ชนะระหว่างอาร์เซน่อล / ลิเวอร์พูล พบ ผู้ชนะระหว่าง เฟเนร์บาห์เช่ / เชลซี

ผู้ชนะระหว่างชาลเก้ 04 / บาร์เซโลน่า พบ ผู้ชนะระหว่าง โรม่า / แมนเชสเตอร์ ยูไนเต็ด

หมายเหตุ : ทีมแรกเป็นเจ้าบ้านก่อน โดยรอบ 8 ทีมสุดท้าย นัดแรก จะเล่นวันที่ 1-2 เม.ย. นัดสองเล่นวันที่ 8-9 เม.ย. ส่วนรอบรองชนะเลิศ นัดแรก เล่นวันที่ 22-23 เม.ย. นัดสองเล่นวันที่ 29-30 เม.ย. ขณะที่รอบชิงชนะเลิศ เล่นวันที่ 21 พ.ค. นี้

รูป noloko
โดย: noloko
ตั้งเมื่อ: 15 มี.ค. 08
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 57 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
- -* ลิเวอรจะรอดเหรอ
โดย: AJ.com เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 56 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
Arsenal - Middlesbrough
0 - 1

Goals scored

25 Jeremie Aliadiere
โดย: DeK_Zaa เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 55 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
FM90
โดย: DeK_Zaa เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 54 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
กรรม มิโด้ ลงมา ตดยังไม่ทันหายเหม็น โดนใบแดง ซะแล้ว

กระโดดยันหน้า กิลชี่ หุหุ หาม ออกเลย

ยุ่งล่ะปืน นักเตะตัวหลัก เจ็บทีละคนสองคน ในช่วงโค้งสุดท้าย แบบนี้ แถมยังมี เกมส์หนักๆ รออยู่อีกอื้อ เลย ...
โดย: [Nir]vana เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 53 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
กระทู้อั๊พเพียบ แต่เนื้อหาเดียวกันหมด เวลาอั๊พกระทู้ ไม่ได้กรองเลย กระทู้ดีๆ ตกหมด ...

โรม่า กะ ผี รู้ไส้รู้พุง กันดี ขออย่างเดียว ป๋าเลิกที่จะพึ่งนักเตะเก๋ามากเกินไปก้อพอ สิ่งเดียวเลย นักเตะผีชุดนี้ ก้อเล่น ชปล. มาด้วยกัน ถึงรอบน๊อคเอ้าท์ลึกๆด้วยกันมา 2-3 ปีติดละ ประสบการณ์คงจะพอตัว น่าจะให้โอกาสเด็กๆ ได้ฟัดเต็มที่ ได้สกอร์ ที่ได้เปรียบเมื่อไหร่ ค่อยเอาตัวเก๋าลงไปคุมเกมส์ จะดีกว่า

คู่ ปืน กะ ลิเวอร์ คู่นี้ ลิเวอร์ มีขุมกำลังใหญ่กว่า สดกว่า ได้เปรียบกว่า ปืนตรงนี้แหละคับ แต่ระแบบแผนการเล่น ลิเวอร์เป็นรองอยู่หลายช่วงจตัวเลย เอาที่เจอกันล่าสุดเลยใน แอนฟิลด์ ยังกะเตะบ้านปืน ...
ถ้าเปลี่ยนเป็น ลิเวอร์ เจอ เชลซี คงจะเรียกได้ว่าบอลแพ้ทางกัน แต่ผมว่า สำหรับปืนแล้ว เค้าพิสูจน์มาทั้งในลีก และ บอลถ้วยแล้วว่า เจอ กะลิเวอร์ เป็นไง
ว่าไปตามเนื้อผ้านะคับ แต่ไม่ใช่ว่าลิเวอร์ ไม่มีโอกาสเข้ารอบ ความสดของนักเตะ + ความเฉียบขาด ของ ตอหม้อ นี่แหละคับ กุญแจ ตัวจิง
โดย: _กระทิงแดง_ เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 52 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
กร๊ากๆๆๆ ตุ๊ดปืนหายหมดเลย อิอิ (ว่าเฉพาะตุ๊ดปืนนะครับ)
โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 51 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
กัวตอเรสทำปืนกูตกรอบจริงๆ ว่ะ
โดย: ก็องโต้@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 50 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ขอบคุณคับคุณเอเจ 555+

ตอนนี้ฟังช่องสยามกีฬา ชอบแจ๊คกี้ จัง สปิริต สุดยอด ...

น่าจับ บ.บู๋ มาพากษ์ คู่ จิงๆ 555+
ความคิดเห็นที่ 49 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ขอให้คุณก็องโต้ลุ้นสำเร็จสักทีนะครับ เรื่องไอ่ดุกอ่ะ อิอิ ของผมสำเร็จไปแล้ว ตอนนี้ ยูเว่ รับปาย ๆ อิอิอิ
ความคิดเห็นที่ 48 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ขี้เกียจเถียงว่ะ เอาเป็นว่า ตายหงษ์ตายห่านละกันนะ กร๊ากกกกกกกกๆๆๆๆๆๆ
ความคิดเห็นที่ 47 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
คนสร้างภาพ เยอะ จิงๆ น่าเบื่อว่ะ............
ความคิดเห็นที่ 46 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
คห2 รู้หรือเปล่าครับ อาเซนอลเจอลิเวอพูล3นัดติดเลยนะครับวันที่1-5-8 โดยวันที่5เป็นพรีเมียลีคนะ ผมว่าแบบนี้เข้าทางโรเตชั่นนะครับ อาเซนอลแน่นอนต้องใส่เต็มสูบทุกนัดแต่สำหรับลิเวอพูล วันที่5ไม่จำเป็นต้องใส่เต็มสูบ และขุมกำลังเยอะกว่าอาเซนอลแถมวันที่8ได้เล่นในบ้านด้วย แต่กับอาเซนอลต้องส่งตัวจริงลงทุกนัดแน่นอนนักเตะต้องเหนื่อล้าแน่ๆส่วนนักเตะตัวสำรองของอาเซนอลก็ไม่ค่อยสามารถทดแทนตัวจริงได้เท่าไร ดูได้จากนัดที่แพ้แมนยูครับ 1อาทิตต้องเล่นถึง3นัดผมเชื่อว่านักเตะอาเซนอลต้องกรอบแน่ๆครับ อย่าพึ่งชะล่าใจไปนะครับเด็กปืน
ความคิดเห็นที่ 45 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
คุณความคิดเห็นที่ 12 ครับ ผมไม่ได้หมายความว่า เจอผี ง่ายกว่าเจอปืนครับ

แต่ผมอยากให้ลิเวอร์พูล เจอแมนยูมากกว่าจริงๆ ไม่เกี่ยวกับเหตุผลยากง่ายครับ เพราะเจอทีมอะไรก็ไม่ง่ายทั้งนั้นแหละครับ ^ ^
ความคิดเห็นที่ 44 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
งานนี้ เทพเฟล๊ต กุได้ ลงอีก เชื่อดิ อิอิ ...
ความคิดเห็นที่ 43 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
งี้ผีก็อโดนฝังขี้แพ้กลับอังกฤษแทบไม่ทันน่ะสิครับ อายแทนแฟนผีเน่าครับ ส่วนหงส์ยอดทีมไม่ต้องห่วง แชมป์ชัวร์ครับบบ ฟันธง!!

* * * * * แปลกจังแฟนผีแดงส่วนใหญ่ ไมหน้าเหมือนผีเหอะๆๆ* * * * *
ความคิดเห็นที่ 42 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
จบเกมส์ ปืนโต โกงความตายได้อีกแว้ว เสมอกันไป 1-1

แต้มเท่าแมนยู แต่ประตูได้เสีย รวมกัน แมนยูดีกว่า แมนยู ขึ้นนำจ่าฝูง และแข่งน้อยกว่า 1 นัด ตามมาด้วย เชลซี อันดับสาม ตามหลัง สาม คะแนน

แมนยู กะ เชลซี จะลงเตะนัดตกค้าง กลางสัปดาห์นี้
แมนยู เปิดบ้าน เจอกับ โบลตัน
เชลซี ทำดาร์บี้แมตช์กับ สเปอร์

มันส์ๆ ยาวไปๆ ^^''
ความคิดเห็นที่ 41 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
จ่าฝูงแล้วโว้ยยยย พี่น้องผีแดง
ความคิดเห็นที่ 40 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ชาลเก้กับเฟเนบาเช่ คือคู่ชิงแชมเปี้ยนลีกในฝัน
ความคิดเห็นที่ 39 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ช่วงนี้ แฟนปืนหายหมด เลยนะคับ มีมาแค่ไม่กี่คน พอๆกะแฟนเชลซีเลย -*-
ความคิดเห็นที่ 38 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ถึงคุณเด็กผี...แก๊ง หงส์สิ้น
มรึงเสือ.กฆวยไรล่ะ
ความคิดเห็นที่ 37 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ทายถูกคู่เฟเนร์บาร์เช่ กะ เชลซีอ่ะคับ

กะไว้แร้ว ว่ามันต้องเจองานง่าย(อย่างน้อยก้อง่ายในรอบนี้อ่านะ)

ผมมีลางสังหรณ์ว่ามันจะคล้ายๆกับปีที่แร้วนะ

เพราะเชลซี มีสิทธิ์ รีเทิร์น กับ ลิเวอร์พูล

คู่แมนฯยู แมนฯยูก้อน่าจะเข้ามา เจอกับบาร์ซ่า

ซึ่งถ้ามาในลักษณะนี้ ผมมีลางสังหรณ์ว่า

บาร์ซ่า เนี่ย จะชิงจากทีมจากอังกฤษ ทีมใดทีมหนึ่งนะ

ระหว่าง เชลซี ลิเวอร์พูล อาร์เซน่อล(ถ้าทีมให้เข้ามานะ)

และ บาร์ซ่าก้อจะเป็นแชมป์ไป
โดย: วัชพืช@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ทายถูกหนึ่งคู่ แมนยู เจอ โรม่าจริงๆ ด้วย
ตอนนี้โรม่าฟอร์มดีด้วยสิ งานหนักนะเนี่ย

แต่ ชม นี้คิดว่าแมนยู ผ่านโรม่าไปได้แน่นอน
แบบหืดจับแน่เลย

หงส์ กะ ปืน ก็ท่าจะมันส์ดีนะครับ ^__^
โดย: วัชพืช@ยูไนเต็ด เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ทายว่า ลิเวอร์พูลได้ ไปเจอเชลซีรอบรอง
อีกคู่ แมนฯยู - บาเซโลน่า

แล้วคงเป็น เชลซี ชิงกับบาเซ
บาเซ คงได้แชมป์ ไม่ยาก
เด็กหงส์เหมือนกันนะ
เชียร์หงส์ แต่ดู การจับคู่แล้ว คงยากได้แชมป์
ยังไงหงส์แดงก็สู้ๆๆๆ
ความคิดเห็นที่ 34 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
น่าลุ้นทุกคู่เลย
ความคิดเห็นที่ 33 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ผมถึงต้องลุ้นหนักไงครับ คุณ Thor ยังไงผมก็อยากให้ลิเวอร์พูลไปไกลที่สุดเท่าที่จะทำได้ล่ะครับ

ถ้าลิเวอร์พูลผมคงเส้นคงวากว่านี้ คงจะดีครับ - -"
แต่ยังไงก็รักนะ ลิเวอร์พูล โฮะๆๆ
โดย: หงส์แท้ เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ผมยังยืนยันเหมือนเดิมครับ ถึงรอบนี้แล้ว ทุก ๆ ทีมมีเครดิตเท่ากันครับ เพราะการจะมาถึงจุดนี้ได้ ทุกทีมก็ทุ่มเทมามากทั้งนั้น ไม่ควรดูถูกทีมใดว่าหมูหรือไม่หมู

ผมว่าเจอปืนก็ดีครับ มันส์ดี แต่จิง ๆ ผมอยากให้เจอแมนยูรอบนี้มากกว่า ผิดหวังเลย - -"

ปืนผ่านยากครับ แต่ยังไงก็เชียร์ลิเวอร์พูลเต็มที่คับ
โดย: หงส์แท้ เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ผมอยากถามทุกคนว่ามีความคืดเห็นยังไงกับ5นัดบิ๊กแมตของอาเซนอล ครับ
โดย: อ้อมกอด เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ผี ผ่าน โรม่าไม่ง่ายนะ แต่ยังไงก็คงผ่านได้
แต่เป็ดคงไม่ผ่านปืนอะยังไงก็โดนกระซวกตูด
โดย: เทพเจ้าผีแดง เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
พิมพ์ผิด

ลอนดอน ดาร์บี้แมตช์
โดย: 55+ เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
มีคำถามน้อยใจ แบบเหน็บ....ทำไมชอบ เอาหงสแดง มาเปรียบกับแมนยู....ทั้งๆที่ตอนนี้แมนยูมองแต่ อาร์เซนอลที่อยู่หน้า กับ เชลซีที่ตามหลังมา...ตอนนี้หายใจแบบลดต้นคอเลย...

...แต่ก็ฮาดีนะ หงส์แดงจะไม่เชียรทีมตัวเอง แต่จะเชียรทีมที่ตรงข้ามกับแมนยู ....

...ละก็อีกเรื่อง เวลาชนะรักตอรเรส เวลาแพ้ด่าราฟา นี่หรือคือแฟนหงส์...

แต่ ถ้าถามผมอะไรก็เกิดขึ้นได้..เช่นเดียวกับแมนยู ที่อาจจะแซงอารเซนอล(แต่คราวนี้ เด็กหงส์คงทำใจลำบากที่จะเชียร อารเซนอล)

...ละพอซะที กับอดีตต่างๆนาๆ เพราะ ลึกๆเขาไม่มีใครมาพูดหรอกว่า สมัยก่อนบอลเล่นง่ายว่าแต่มีตัวดีเพียงหนึ่งก็อาจพาทีมเป็นแชมป์ได้ ไม่ได้ดูเหมือนปัจจุบันว่า แม้แต่ตัวสำรองยังต้องคัด หรือ รู้จัก....เพราะฉะนั้นถ้วยสมัยก่อนจึงมักจะเป็นแชมป์ซ้ำๆกัน..พูดง่ายๆได้ง่าย

...แต่ส่วนตัว ตอเรสอย่างเทพครับ ที่เหนือกว่านั้นที่พูดกับเพื่อนเสมอ เมื่อไหร่มันจะเจ็บ...เพราะมันไม่เจ็บเลย
โดย: 555 เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ยังประมาทไม่ได้คับคุณเอเจ โบลตัน นี่เอาแน่เอานอนกะมันไม่ได้ มันนึกจะอ่อนกะผีมันก้ออ่อน มันนึกจะแข็งข้อ มันก้อทำ

มีอยู่ช่วงนึง มันมาชนะในบ้านผี 2 ปีติดเลย
ช่วงที่มันทำให้ เวสเตอร์เวลต์ ของคุณ ต้องกระเด็นออกจากทีมด้วยอ่ะ จำได้เลย ประมาณ 5 ปีก่อนได้มั้ง ช่วงนั้นผมเรียนอยู่ ปี 1

โบลตันของแสลง แมนยู ลิเวอร์พูล อาร์เซน่อล เลยอ่ะตอนนั้น

แต่ตอนนี้ผมเสียวๆ เชลซี อ่ะ มาเงียบๆเลย ปืนดูเริ่มเป๋ ตั้งแต่ แพ้ผีใน เอฟเอ แล้วอ่ะ ยิ่งมาเสียดูดู้อีก นี่กิลชี่ ก้อไม่รู้จะเจ็บนานไม๊ มาดูดีใน ชปล. นัดสอง ที่ไปล้มมิลานนี่แหละ กลับมาในลีกก้อยังเหมือนเดิม
แถมยังมีเกมส์หนักๆ รอชนอยู่เพียบ ขุมกำลังก้อเป็นรอง เมื่อเทียบกะอีก 3 ทีม แต่ยังไว้ใจได้ก้อคือ ระบบ การเล่นนี่แหละ ...
มาถึงตอนนี้ผมว่า เป็นการวัดใจ นักเตะปืนเลยล่ะ ว่าจะไหวไม่ไหว อุตส่าห์ทำดีมาตลอดแล้ว จะมาตกม้าตายรึป่าว แต่โดยรวม ปืนโต ลุยมาถึงโค้งสุดท้ายแบบนี้ ก้อถือว่าสุดยอดแล้วอ่ะคับ ...

แต่ผมเบื่อแทคติกป๋า ที่ชอบเอา ตัวเก๋าลงพร้อมกัน 2 คนมากๆ เวลาอยู่ด้วยกันทั้งคู่ ไม่เคยยิ่งเค้าได้เลย พอเปลี่ยน
โดย: AJ.com เขียนเมื่อ 15 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ยินดีด้วยนะคร๊าบคุณก็องโต้ คุณวัชพืช ปืนโตพลาดซะ แถมแมนยูเป็นทีมประเภทตายยากด้วยครับ ไม่แพ้ง่าย ๆ ผมว่างานนี้ ยึดหัวหาดจ่าฝูงยาวอ่ะครับ เพราะกลางสัปดาห์น่าจะถล่มโบลตันอีกตามฟอร์ม อย่างนี้ อาเซ ลำบากล่ะครับ ความกดดัน เพิ่มอีกเยอะเลย

ปล. ผมว่ามิโด้ไม่ได้ตั้งใจนะดูภาพช้าก็เห็นว่ามองแต่บอลอ่ะครับ น่าเห็นใจเหมือนกัน

ส่วนหงส์ผม เกมส์รุก ยังเยี่ยวเหนียวเหมือนเดิม เฮ้ออออ (แต่ดีใจที่ชนะ โฮะๆ )
โดย: AJ.com เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ย้อนกลับไปเมื่อเดือนที่แล้ว.........ปืนตุ๊ดนำผี5แต้ม

เด็กปืนร่าเริ่ง บอกว่าตัวเองจะเป็นแชมป์ ทีมตัวเองเก่ง ไร้เทียมทาน

พอมาถึงวันนี้........หายเงียบแน่นอนครับพี่น้อง..........
โดย: AJ.com เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ลำบากล่ะครับ อาเซ เจอนัดหนัก ๆ ติดกัน แต่ผมเชื่อฝีมือ เจ๊แหวงแกนะ ผมว่าแกก็ต้องมี แทคติค เพื่อรองรับและแก้ปัญหาแหละครับ

ห่วงฟอร์มลิเวอร์พูลมากกว่าครับ เพราะไม่คงเส้นคงวาเลย พร้อมจะชนะและแพ้ได้ทุก ๆ ทีม เห้อออออ
ความคิดเห็นที่ 23 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ลิเวอร์พูลชิงบาร์ซ่า ก็โฮเคนะ แม้บาซ่าจะหลุดฟอร์มบ้างช่วงนี้
ความคิดเห็นที่ 22 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
วันนี้ ผี หง หอย เจอทีมในกลุ่มโซนตกชั้น ชนะไม่ขาดสักทีม ชนะแค่ลูกเดียวหมด ท่านต่อ ตายห่าเพียบ 555+ ดีนะที่หลับ เกือบไม่ทันดูแล้วอ่ะ มาดูอ่ะตอน ครึ่งหลังเริ่มได้ 10 นาที แล้ว

และก้อแอบเห็นป๋ายังไว้ใจให้ตัวเก๋าลงพร้อมกันอีก -*-

แต่บอกตรงๆ เบื่อ ไอ่ดุก สุดๆเลย ให้ตายดิ กรุว่า โด้ ยังเล่นเป็นกองหน้าได้ดีกว่ามันอีก เห้ออ เห็นมันแล้ว เซ็งจิต ครองบอลก้อไม่เหหนียว แต่ชอบครองบอลนาน เสียบอลก้อง่าย เล่นก้อหลายจังหวะ ทำให้เพื่อนเสียจังหวะ ลูกที่โด้ฟรีคิก แล้วคาโรล เซฟ บอลมาเข้าทางมันน่ะ จับบอลเป็นกิโล หลุดไปเส้นหลังเลย นี่ขนาดเล่นกะดาร์บี้ เห้อ เซ็งจิต -*-
ดีนะที่ได้โด้ มาช่วย หวังพึ่งไอ่ดุก คงได้แค่แต้มเดียววันนี้ ไม่ได้ทำอะไรให้ทีมเล้ย ลงมา ขายทีเหอะ ซัมเมอร์นี้ ...
ความคิดเห็นที่ 21 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
ว่าแต่ทำไมกระทู้มันซ้ำเยอะขนาดนี้ฟะเนี่ย - -" กำ กระทู้ไร้สาระ กะกระทู้ซ้ำล่ะดันขึ้นง่าย เซ็ง
โดย: MyChemicalROMA เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
สำหรับใครที่ บอกว่า เชลซีเจองานง่ายเนี่ย

ขอบอกเรยว่าคิดผิดนะคับ

ทีมจากลีกตุรกีเนี่ย ไปเยือนแร้วเนี่ย

กลับมาด้วยชัยชนะยากนะคับ ขอบอก

เอาง่ายๆ ทีมที่ฝีมืออ่อนลงไปอย่าง เบซิคตัส

ลิเวอร์พูลไปเยือน ยังโดนสอยร่วงกลับมาเรยคับ

เค้าว่ากันว่า กองเชียร์เติร์กเนี่ย

มีส่วนกดดัน ทีมเยือนได้ดีนะคับ

ผมก้อนึกไม่ออก ว่ามันเอาปืนขู่รึยังไงกัน

เค้าถึงได้พูดกันเช่นนั้น

แต่เอาเถอะคับ ยังไง ก้อน่าลุ้น น่าเชียร์ทุกคู่แหละคับผม
โดย: NJU เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
หงส์มักทำผลงานในยุโรปได้ดี ก็ต้องลุ้นกันครับ
โดย: NJU เขียนเมื่อ 16 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : จับ8ทีมCLปืนเจอหงส์,โรม่าฟัดผี,เชลซ๊บู๊เฟเนร์
หงส์เกือยแย่
สู้ต่อไป

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111