ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

พอดีจะซื้อตู้เย็นใหม่เข้าบ้าน ประมาณ 10 Q

แต่ไม่รู้ว่ายี่ห้อไหนดี และ เป็นรุ่นไหน ถึงจะดี

และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่ค่ะ

รูป mm
โดย: mm
ตั้งเมื่อ: 19 ม.ค. 09
แท็ก:

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 13 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ไม่เป็นไรครับ

มามะ จรุ๊บ1ที

emoticon emoticon emoticon

โดย: xmanonline เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 125.25.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณสำหรับคำอธิบายนะคะคุณxmanonline ตอนนี้เคลียร์แล้วค่ะ

โดย: ฉงน เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 124.120.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ซันโย ตอนนี้ไม่รู้ยังมีขายอยู่ไหม ทนมากสิบกว่าปีแล้วยังไม่พังเลย

โดย: การไฟฟ้า เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 58.9.204.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

แพงสุด hitachi แต่ประหยัดไฟ
ถูกสุด haier emoticon emoticon

โดย: เบี้ยน้อยแต่หอยใหญ่ เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 202.129.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

คิว
คือ ความจุของเครื่องครับ หน่วยเป็นคิวบิกฟุตหรือลูกบาศก์ฟุตนั่นเอง

คำนวณจาก กว้างxยาวxสูง ของพื้นที่ในตู้

อัตราการกินไฟขึ้นอยู่กับคอมเพรสเซ่อร์หลังตู้เย็นครับ
ถ้าความจุเท่ากัน แต่คอมเพรสเซ่อร์คนละตัวก็กินไฟไม่เท่ากัน

โดย: xmanonline เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 125.25.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

คืออยากรู้ว่าคิว ที่พูดๆกันเนี่ยหมายถึงอะไรหรอคะ ใช่กำลังไฟ ความสามารถในการทำความเย็นหรอคะ แบบว่าอยยากรู้อ่ะค่ะ ที่บ้านก็มีตู้เย็น ไฟเข้าถึงนะคะ แต่ไม่รู้ว่าจริงๆแล้วคิวคืออะไรกันแน่ รู้จักแต่ไม่เคลียร์อ่ะค่ะ เหอๆ

โดย: ฉงน เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 124.120.7.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

1.เอารุ่นใหนก็ได้อ่ะ ดูที่ค่าไฟต่อเดือนตรงฉลากเบอร์5ครับ
บางที10คิวเหมือนกัน แต่กินไฟมากกว่ากันเกือบ300บาทต่อปีเลย

2.ตู้เย็น2ประตูกินไฟมากกว่าประตูเดียว

3.อยู่7คนเอาซัก10-12ครับ เราอยู่กะพ่อ+แม่ รวม3คน ใช้9.5คิวครับ

4.ถ้าตั้งติดห้องนอนก็ให้เลือกแบบเงียบครับ

โดย: xmanonline เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 125.25.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ที่บ้านใช้ยี่ห้อ HITACHI รุ่น R-Z350R จ๊ะ อยู่กัน 3 แต่แม่เป็นคนชอบซื้อของสดเลยใช้ 12.3 คิว ดีมากๆ เลย รับรอง เพราะไม่มีกลิ่น อากาศสดชื่นตลอด ไม่มีน้ำแข็งเกาะ และที่สำคัญไม่ต้องล้างด้วย ดูรายละเอียดเอาละกันนะจ๊ะ http://www.smtv.co.th/index.php?page=category&category=27&scat=124
ปล. ไม่ใช่ตัวแทนขายนะ พอดีซื้อที่ร้านนี้ (ใกล้บ้าน) เลยเอามาให้เปรียบเทียบ emoticon

โดย: นางมารร้าย เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 202.44.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

สนใจอบรมฟรี สมัครด่วน
คณะศิลปศาสตร์ มทร.รัตนโกสินทร์ บพิตรพิมุข จักรวรรดิ
จะจัดโครงการอบรมกฎหมายสำหรับประชาชนฟรี
วันเสาร์ที่ 7 กุมภาพันธ์ 2552 เวลา 9.00-12.00 น.
สนใจติดต่อขอรับใบสมัคร โทร 02-2222814
ต่อ 5104-5 หมดเขต 5 ก.พ. 52
emoticon

โดย: น่ารัก เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 203.158.221.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

ขอบคุณค่ะ
อย่างที่บอก อยู่กันประมาณ 7 คน แล้วบ้านอยู่ใกล้จากตลาดพอควร ก็กะว่า 1-2 อาทิตย์ค่อยออกตลาดอีกที

โดย: mm เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 119.46.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

เจ็ดคนไม่น่าถึงสิบคิวนะครับ

ต้องดูด้วยว่า ทำอาหารกินเองกันทุกมื้อไหม

ส่วนใหญ่ใครจะเป็นคนซื้ออาหารมาแช่

นอกนั้นแต่ละคนชอบแช่อะไรบ้าง

ไม่อย่างนั้นจะเปลืองไฟโดยเปล่าประโยชน์ โลกร้อนครับ อิอิ

แต่ถ้าจ่ายค่าไฟไหวก็นะ ว่ากันไป

ยี่ห้อที่ดีที่ทน ขึ้นอยู่กับการติดตั้งที่เหมาะสมด้วยนะครับ การใช้งานด้วยว่าหนักแค่ไหน

แนะนำว่าซื้อตู้น้ำเย็นแบบกดต่างหาก ก็ดีนะจะไม่ได้ต้องเปิดเข้าออกบ่อยๆ (ไหนๆก็จะเปลืองไฟแล้ว)

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 202.29.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

อยู่กันประมาณ 7 คนค่ะ

โดย: mm เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 119.46.25.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ซื้อตู้เย็นขนาด 10 Q จะซื้อยี่ห้ออะไรดี และราคาอยู่ที่ประมาณเท่าไหร่

โห

ใหญ่มากเลยนะครับ ๑๐ คิว

ที่บ้านมีกี่คนเหรอ แน่ใจเหรอกับตู้ขนาดนี้

ถ้าทนๆก็ยี่ห้อซีเมนส์ครับ (จะมีขายมั้ยน่ะ)

๑๐ คิวผมว่าคงไม่มีรุ่นให้เลือกมากนักหรอกนะ

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 19 ม.ค. 09 IP IP: 58.137.217.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111