ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

เดินทางโดยรถยนต์ ส่วนตัว เริ่มต้น จากเชียงใหม่ ไป อ.เมือง จ.สุโขทัย  ไปทางไหนค่ะ

มีคนแนะนำให้ไป ทาง อ.ศรีสัชฯ  คือต้องผ่าน เด่นชัยด้วย ใช่หรือเปล่าคะ  ทางดีไหม ขึ้นลงเขาเยอะไหม

ขอบคุณ ค่ะ

รูป ปิยะ
โดย: ปิยะ
ตั้งเมื่อ: 20 ม.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

ไปมาแล้วค่ะ ไปเส้นทาง ลำปาง เด่นชัย อุตรดิตถ์ พิดโลก (เที่ยวพิดโลก 1 คืน) ตอนเช้าไป เที่ยวสุโขทัย (เมืองเก่า) ออก ทางทุ่งเสลี่ยม เถิน ลำปาง ค่ะ ขอบคุณ ทุกความเห็นนะคะ

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 25 ม.ค. 09 IP IP: 117.47.42.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

ถามทางกันบ่อยจริงเดี๋ยวโฆษณาขายของซะเลยนี่ อิอิ

ร้านเราขายเครื่องนำทางอยู่นะ สนใจติดต่อได้ Ticketour@hotmail.com
555+

โดย: Tiky เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 58.8.86.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

มันขึ้นอยู่กับคุณว่าจะเดินทางไปเพื่อทำอะไร ถ้าไปท่องเที่ยวขอแนะนำให้ไปทางศรีสัชฯ เพราะจากลำปางคุณสามารถแวะแม่เมาะ เด่นชัย อุตรดิตย์ ศรีสัชฯ สุโขทัย หรือเปลี่ยนเป็นเที่ยวศรีสัชนาลัย อุตรดิตย์ พิษณุโลก สุโขทัย ขากลับค่อยกลับทางตาก
แต่ถ้าไปเพื่อทำธุระก็ควรจะไปตามความเห็นข้างล่างเพราะขับรถง่ายกว่่าและประหยัดเวลากว่าครับ

โดย: คนชอบท่องเที่ยว เขียนเมื่อ 21 ม.ค. 09 IP IP: 117.47.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

ลองเส้นทาง เชียงใหม่ ลำพูน ลำปาง ตาก แล้วเลี้ยวซ้ายไป จ.สุโขทัย น่าจะขับง่ายกว่า ทางเป็นเขาบ้าง แต่ก็ 4-6 เลน ไปจนถึง จ.ตาก

ส่วนเส้นทางผ่าน อ.ศรีสัช นั้น ถ้าไม่ชำนาญเรื่องการขับรถบนเขา ไม่แนะนำเป็นอย่างยิ่ง ช่วง จาก อ.เด่นชัย - อ.ศรีสัช ประมาณ 80 กม. เป็นเส้นทางเขาที่ค่อนข้างคดเคี้ยว และมีแค่ สองเลน กะความเร็วกับความโค้งไม่ถูกอาจมีหลุดถนนได้ ถึงแม้ว่า บรรยากาศสองข้างทางจะน่าชมธรรมชาติมากก็ตาม

โดย: Deep Blue Sea เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 124.182.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

ตามความคิดเห็นที่ ๑ ครับ

มาทางตากจะสะดวกและอันตรายน้อยกว่าครับ

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 202.29.38.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

ดูแผนที่สิดีที่สุด

โดย: นั่นแหละ เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 222.123.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

แนะนำให้ดูแผนที่ค่ะ แล้ววิ่งเลาะตะเข็บชายแดนไทยพม่านะคะ ชมวิวสวย ๆ ถนนโล่ง ๆ

โดย: พูดเล่นนะอย่าไปจริง บรื้อออออ เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 222.123.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ถามทางจากเชียงใหม่ ไป สุโขทัย หน่อยค่ะ

ถ้าง่ายๆ แนะนำให้ มาทางตากครับ ไม่มีเขา คือว่า มาถึง จ.ตาก แยกไฟแดงแรก ถ้าเลี้ยวขวาจะเข้า ตัวจ.ตาก ถ้าเลี้ยวซ้ายจะไปสุโขทัย แต่จะถึง อ.บ้านด่านลานหอย ก่อนแล้วจะเข้า อ.เมืองเก่า อีกประมาณ10 กว่าโลก็จะถึง จ.สุโขทัยคับ

โดย: the postman เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 09 IP IP: 61.19.210.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111