ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

อยากรู้ว่าลูกที่ได้ออกมา จะหน้าตาเป็นยังไง

จะได้ชิทสุน่าตาน่ารักแต่ตัวเท่าเซนต์เบอร์นาดรึเปล่า

หรือว่าจะได้เซนต์เบอร์นาดน่าตาดุ๊กดิ๊กแต่ตัวเท่าชิทสุค่ะ

อ้อ...แล้วก็อย่ามาหาว่าเราว่าทรมารสัตว์นะค่ะ เพราะเราหมายถึง

ในกรณีที่ผสมเทียมค่ะ ผสมในหลอดแก้วแล้วฉีดเข้าตัวแม่พันธุ์

เราอยากรู้ว่ามีใครเคยผสมพันธ์ มันขึ้นมาแล้วรึยังค่ะ แล้วหน้าตาจะเป็นยังไง

รูป Sakura1985
โดย: Sakura1985
ตั้งเมื่อ: 21 ม.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 16 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

ถ้าชิสุเป็นตัวผู้พอโอเค ถ้า เซนต์ตัวผู้ละก้อ..ผมว่ามีเข้าโรงบาลสัตว์อ่าครับ..

ปล.คราวหน้าลอง Breed มิเนเจอร์ กะ เกรทเดนหน่อยดิ..

โดย: Culio เขียนเมื่อ 25 ม.ค. 09 IP IP: 125.25.243.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

55555555555555555555555 โอ๊ อ่านแล้วฮาเลยอ่ะ ความเห็นที่ 3 อ่ะ 5555555

โดย: KHUNYING เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 09 IP IP: 125.25.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

-0- เจี๊ยกกกกกกกกกกกก

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 09 IP IP: 58.137.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon
v
v
เจ้าที่่แรง emoticon emoticon emoticon โดนเจ้าที่ถีบ

โดย: ku....ข้อความไม่ครบ มาใหม่ เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 09 IP IP: 222.123.153.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

อยากให้ คห.8 สอนวิธีเลี้ยง....สุนัข..emoticon emoticon emoticon

แล้วเราจะสอนวิธีลืมแฟนเก่าให้.... emoticon emoticon emoticon

emoticon emoticon emoticon....บ๊า ตะเองก็พูดไร ก็มะรู้...emoticon emoticon emoticon
v
v
v

emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon โดย: ku.... เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 09 IP IP: 222.123.153.XXX

ความคิดเห็นที่ 11 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

เราว่าต่างสปีชี่ก็มีนะ ไว้ลองหาข้อมูลก่อน
อย่างบ้านเรา อัลเซเชี่ยน กับลูกครึ่งชิสุ+พูดเดิ้ล
น้องชิสุโดนปู้ยี่ปู้ยำ แต่ไม่เคยท้องเลย
ทั้งที่น้องชิสุนี้ เคยมีลูครอกนึงมาแล้ว กับหมาพันธุ์ทางอีกตัวนึง

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 09 IP IP: 118.174.185.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

หมาบ้านเรา มันผสมกันเองตามธรรมชาติ พ่อเป็นชิสุ แม่เป็นโกลเดน บังเอิญ โกลเด้นมันขาไม่ดี มันเลยชอบนั่งตลอดเวลา ชิสุจึงเข้าผสมได้ ลูกออกมาตัวยาวเหมือนแม่ แต่สีเหมือนพ่อ ออกมาได้แป๊ปเดียวก็ตายหมดครอก สงสัย ได้ลูกไม่แข็งแรง เราว่าน่าจะเป็นกลไกในการคัดเลือกตามธรรมชาติ ผสมพันธ์กันได้ลูกออกมาแต่ลูกพันธุกรรมไม่ดีก็อยู่ไม่รอด อีกอย่างเราอย่างจะบอกว่า หมาทุกสายพันธ์ เป็นสปีชีส์ เดียวกันหมดแต่รูปร่างหน้าตาแตกต่างกัน เหมือนคนเรานี้แหละที่แบ่งเป็น ชาวผิวขาว ,ผิวเหลือง ,ผิวดำ มีรูปร่างหน้าตาแตกต่างกันไปในแต่ละเผาพันธ์ แต่เป็นสปีชีส์เดียวกัน จึงผสมพันธ์กันได้
สุนัข
Zoological Classification of Demestic Dogs
Class: Mammals สัตว์เลี้ยงลูกด้วยนม

Order: Carnivore สัตว์กินเนื้อ

Family: Canidae

Genus: Canis

Species: Canis familiaris สุนัขบ้าน

emoticon

โดย: BS . เขียนเมื่อ 23 ม.ค. 09 IP IP: 125.24.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

หงะ .. จะทำจริงๆเหรอ?
นึกว่าถามเพราะสงสัยเฉยๆ
อย่าทำเลย
แต่ คอนเฟิร์ม ว่าหมามีหลายสปีชี่ จึงผสมข้ามพันธุ์ไม่ได้

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 118.174.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

เรื่องพวกนี้บรีดเดอร์เขาทำกันนะครับ

แต่ถ้าจะทำเพื่อสนองตัญหาของคุณผมแนะนำว่าอย่าดีกว่าครับ

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 58.137.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

เห็นด้วยกับ คห 5

โดย: - เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

นิสัย!!!!!! emoticon

โดย: 2 เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 203.156.83.127, 203.147.0.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

เห็นด้วยกับ คห 3

โดย: มณีจันทร์ เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

ผสมไม่ได้หรอกค่ะ หมาไม่ใช่เหมือนคน ที่จะผสมได้ทุกเชื้อชาติ (หน้าตาต่างแต่สปีชี่เดียวกัน) หมาที่เราเห็นต่างๆ มันไม่เหมือนกัน เรียกว่าเป็นคนละสปีชี่อะค่ะ แล้วแต่สายพันธุ์ ถ้าพวกพันธุ์ทางอาจผสมติดง่าย บางพวกสปีชี่คนละอย่าง ผสมไม่ติดหรอก

ที่แน่ๆ หัวข้อคำถาม น่ากลัวมากค่ะ "ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ " ใครเค้าจะไปผสมกับหมาล่ะคะ?
น่าจะถามว่า ชิสุ กับเซนต์เบอร์นาตผสมกันได้มั้ยคะ? จะดูดีกว่านะคะ เอิ๊กๆ

โดย: มือใหม่หัดเทพ เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 118.174.132.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

โทษนะคะ ทำไมไม่ลองเอาเชื้อของ เซนต์เบอร์นาด ฉีดเข้าตัวคุณดูละคะ ช่างคิดดีนัก ทำไมไม่ลองกะตัวเองหล่ะ ไปทรมานสัตว์ทำไม อุบาศก์

โดย: ทนไม่ได้ เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 203.107.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

ไม่เคยเห็นใครผสมนะ
เพราะขนาดพ่อพันธุ์กับแม่พันธุ์ต่างกันเยอะเกินไป
แล้วก็ ไม่มีใครอยากผสมข้ามสายพันธุ์ให้ได้ลูกพันธุ์ทางกันอยู่แล้ว

แต่ถ้าจะทดลอง
คิดว่า แม่พันธุ์ควรเป็นเซนต์เบอร์นาร์ด
ส่วนพ่อพันธุ์เป็นชิห์สุ
เพราะถ้าแม่พันธุ์เป็นชิห์สุ ลูกในท้องตัวอาจใหญ่เกิน ทำให้แม่พันธุ์ตายได้อ่ะ

โดย: -*- เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 58.136.198.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ใครเคย ผสมพันธุ์ ชิทสุ กับ เซนต์เบอร์นาด บ้างค่ะ

จะเข้ามาบอกว่า คิดได้ไง emoticon

โดย: นู๋แก้มป่อง เขียนเมื่อ 22 ม.ค. 09 IP IP: 203.172.217.XXX

Hot Issue

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111