ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ หมวด » เทคโนโลยี » มือถือ » ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ ต้องการให้คนที่โทรเข้าได้ยินเหมือนกับว่าสายไม่ว่างน่ะคะ ต้องทำยังไงคะ ทราบว่าต้องโหลดโปรแกรม แต่โหลดที่ไหน และทำยังไงคะ ตามร้านจะมีรับลงไหมคะ ใช้ ซัมซุงรุ่น x530 ค่ะ
รูป a
โดย: a
ตั้งเมื่อ: 18 มี.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

แฟนเก่าโทรมาวุ่นวายต้องหนีๆ

บล๊อกสะ

โดย: Ladyrabbit เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 09 IP IP: 114.128.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

อย่าง 9 บอก

โดย: eee เขียนเมื่อ 16 เม.ย. 08 IP IP: 125.25.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

ถ้าใช้ AIS ก็โทรไปศูนย์มัน แล้วบอกพนักงาน ขอบล็อคสาย
ได้เต็มที่ 10 เบอร์
ค่าบริการเดือนละ 30 กว่าบาท
จบ....

โดย: hot เขียนเมื่อ 11 เม.ย. 08 IP IP: 125.26.83.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

ของเราใช้ SS U600 อ่ะ มันBlock ได้นะ แต่ของเธอเราไม่รู้
1. กด(หา)เบอร์ที่ไม่ต้องการรับสาย >กด ทางเลือก > เลือก เพิ่มไปยังรายการปฏิเสธ

2.เลือก Menu บันทึกข้อมูลการใช้ > เลือก บริหารการโทร > เลือก รายการปฏิเสธ >กด ทางเลือก > เลือก เพิ่ม>แล้วก็เลือกตามรายการที่ต้องการได้เลย ค่ะ

โดย: KapoO เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 08 IP IP: 203.146.186.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

ถ้า se ทำได้ทุกเครื่องครับ ss ไม่รู้เหมือนกัน

โดย: คนจรจัด เขียนเมื่อ 2 เม.ย. 08 IP IP: 125.24.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

โนเกียรุ่น 7610 บล็อคได้ป่ะ

โดย: Nokia เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 08 IP IP: 125.25.72.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

ต้องหนีหนี้
สงสัยพวกเจ้าหนี้จะดทรมาทวงเงิน
เตรียมขึ้นศาลนะจ๊ะ

หรือไปแย่งสามีคนอื่นเค้ามาภรรยาตัวจิงเค้าโทรมาด่า
กลัวล่ะสิ

หิหิหิ emoticon emoticon

โดย: งืมๆ ช่าย เขียนเมื่อ 27 มี.ค. 08 IP IP: 58.136.117.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ

เราใช้samsung D900 อยู่คะ เครื่องเราถ้าจะทำให้เบอร์ที่ไม่ต้องการโทรไม่เข้า ให้กดปุ่มโทรออก จะขึ้นcall log ไปเบอร์ที่เราต้องการบล็อค เลือก option แล้วกดเลือกเมนุ reject list เท่านี้เบอรืที่เราบล็อคไว้ก็จะไม่สามารถโทรเข้าเครื่องเราได้อีก ที่รู้เพราะเคยทำมาแล้วกับไอ้พวกโรคจิต ชอบโทรมาก่อกวน สายมันจะโทรไม่เข้า แต่ระบบมือถือของคุณจะแจ้งเข้ามาเป็น message ว่ามีเบอร์ที่ไม่ประสงค์รับดังกล่าวโทรเข้ามาจ้า ไม่รู้ว่าแต่ละรุ่นจะoption เหมือนกันหรือเปล่านะ

โดย: แนน เขียนเมื่อ 25 มี.ค. 08 IP IP: 10.6.9.232, 10.6.9.4, 203.155.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ
ซัมซุงไม่รุ้ว่าทำได้ป่าว เราใช้ซิมเบี้ยนอยู่อะ
โดย: 7899 เขียนเมื่อ 19 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ
หนีหนี้เหรอ โอยๆๆ หนี้หนี้เหรอ
โดย: FuYack เขียนเมื่อ 20 มี.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ถ้าต้องการ Block เบอร์โทรเข้า มือถือค่ะ ต้องทำยังไงคะ
ใช่.....ซัมซุงหาโปรแกรมโหลดลำบากมากๆ ถ้าจะใช้ประโยชน์จากโทรศัพท์ (นอกเหนือจากการโทร) ควรจะซื้อโทรศัพท์รุ่นที่มีปฏิบัติการ ...ซิมเบี้ยม...มารองรับ โดยเฉพาะของโนเกีย เพราะหาโปรแกรมฟรีโหลง่ายมากที่สุดในโลก ผมใช้ N 70 นอกจากโทรแล้ว ยังใช้เล่นเกม และทำอย่างอื่นอีกมากมาย โคตรคุ้มเลย ผมมี Dictionary ในเครื่องประมาณเกือบ 20 เล่มได้แล้วมั้ง ขอย้ำว่าฟรีทั้งหมด ถ้าคิดเป็นมูลค่าที่จะต้องซื้อลิขสิทธิ์ ก็หลายหมื่นบาทเข้าไปแล้ว
โดย: WahWah เขียนเมื่อ 21 มี.ค. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111