ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ไม่รู้เรื่องพวกนี้เลย แต่ใกล้วันเกิดแฟนแล้วไม่รู้ซื้ออะไรดี เค้าชอบเทคโนโลยี งบไม่เกินสองหมื่นนา..(ToT)
รูป Benzo69
โดย: Benzo69
ตั้งเมื่อ: 5 ก.พ. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 23 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

โดยส่วนตัวอะ เราคิดว่า ผู้หญิง ไม่เห็นจำเป็นต้องให้อะไรแฟนมากขนาดนั้นอะ ตอนที่ยังไม่มีงานทำ เรายิ่งไม่ค่อยอยากให้อะไรเวอร์ เพราะว่าทุกบาททุกสตางค์เป็นของพ่อแม่ จะเอามาใช้จ่ายให้ผู้ชายมากเกินความจำเป็นเราคิดถึงพ่อแม่อะ

ยิ่งทำงานแล้ว ต่อให้จะมีเงินมากแค่ไหน เราก็นึกถึงพ่อแม่ก่อนอยู่ดีอะ แฟนกันรักกัน ไม่เห็นต้องแสดงออกด้วยของแพงนิ
ความรักความผูกพัน การเอาใจใส่ มันมีค่ามากกว่าของนะ

ตอนวัยรุ่น คบแฟนใหม่ๆ ก็มีทำลายข้าวของอะ ตอนนั้นเด็ก ของถูกทำลายไปหลายอย่าง เอิ๊กๆ แต่เรายังรักกันอยู่เลยนะ
โตแล้วเราก็ไม่เป็นแบบนั้นแล้ว ของที่ใครให้มาไม่ว่าราคาเท่าไหร่ ตอนรับเราจะรู้สึกถึงความรู้สึกของคนให้ ตอนที่เค้าหาซื้อ หรืออาจมีของทำเองให้เรา เราว่าคุณค่ามันอยู่ตรงนี้แหละ

โดย: lnw--level up เขียนเมื่อ 9 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ถ้าให้ผมแนะนำเป็นการส่วนตัว ผมว่าพัน2พันก็มากแล้วครับ ซื้อเป็น เครื่องเสียงรถยนต์ ไอพอด PSP แต่ถ้า2หมื่นตามที่คุณต้องการก็ซื้อ I-PHONEครับ ทำอะไรคิดๆดีๆนะครับ ผมอายุ25 เพิ่งจบโท เหล้าไม่กิน บุหรี่ไม่สูบ ฐานะทางบ้านดี หน้าตาไม่ขี้เหล่ แฟนยังทิ้งผมเลย เค้าว่าผมบ้าเรียน โชคดีครับ

โดย: tgy เขียนเมื่อ 7 ก.พ. 09 IP IP: 119.42.70.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ผมว่าเอาเงิน 2 หมื่น ซื้อข้าวของเครื่องใช้ แล้วเลี้ยงอาหาร เด็กและคนชราที่บ้านพักคนชรา จะมีประโยชน์กว่ามั๊ย ได้บุญด้วย ยุคนี้ เงินทองหายากอยู่ เก็บๆไว้บ้างก็ดีนะ พวกเทคโนโลยี ผ่านไป 1-2 เดือนก็ตกยุคแล้ว

ขออภัย ถ้าคุณเกิดเป็นลูกคนรวย

ปล. ผู้ชายมันไม่ได้รักที่เราซื้อของไฮเทคให้หรอก

เก็บเงินไว้ทำอย่างอื่นเถอะ แ่ค่ไปกินข้าว สองคน แค่นี้ก็ดีแล้วล่ะ

โดย: หงส์ 3 ขา เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 125.24.205.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

น้องไม่เสียดายเงินบ้างหรือคะ แต่ถ้าน้องมีเงินเป็นล้านๆๆแล้วพี่ก้อไม่ว่าอะไรหรอก แล้วน้องเป็นแฟนกันนานแล้วหรอ อย่าคิดว่าเงินจะซื้อได้ทุกอย่างนะ ถ้าอยากซื้อให้จริงก้อพวก Mobile Phone ล่าสุดนี้หละ
แต่ก้อระวังโดนหลอกบ้างนะ

โดย: way เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.122.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

จักรยานไฟฟ้า (อยากได้ไว้เอง)

โดย: ตอรี่ เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 203.155.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

เอาโบว์สีแดง ดอกใหญ่ๆ มัดติดเอวคับ อ้อ อย่าลืมใส่ชุดวันเกิดด้วยนะ
รับรองคับ ถูกใจ ชอบมั๊กๆๆๆ emoticon

โดย: oio เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 203.146.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

20000 เลยหรอ จะบ้าตาย ง้านขอเกิดทุกวันเลย วันละ สองหมื่น emoticon emoticon emoticon

โดย: น้ำตาลทราย เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 58.136.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

สองหมื่นเนี่ยนะ น้องคะ มีพ่อมีแม่รึเปล่าคะ แต่ถ้าบ้านน้องเป็นเศรษฐีพี่ก็ขอโทษด้วยแล้วกันนะคะ แต่จริงๆมันก็เรื่องของน้องเงินของน้อง แต่พี่กลัวว่าถ้าพ่อแม่น้องรู้เข้าแล้วจะเสียใจนะคะ

โดย: barcelona เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 203.170.251.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ให้เสร็จมรึงก้อโดนมันทิ้ง โง่นี่อิดอก

โดย: ฟาย เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.204.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ผมว่านะวันเกิดหรือวันอารายที่สำคัญ ให้อารายก็ได้ครับก็ดีใจแล้วที่แฟนเราจำได้ ไม่จำเป็นว่าแฟนชอบไฮเทค เทคโนโลยีก็ซื้อให้ ลองหาอารายที่คิดว่าเหมาะสมกับเขาดีกว่านะครับ วันเกิดแค่บอกรักเบา ไปกินข้าวกันบางทีก็มีความสุขมากๆแล้ว อิจฉาคนมีแฟนจังวุ้ย emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: Tikker เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.109.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

:-)กระป๋อง ส่งตรงจากญี่ปุ่น

โดย: 13 เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 113.53.6.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

มึงเป็นเชี้ยไรมากไหม ต้องให้ของขวัญวันเกิดถึง 2 หมื่นเลยเหรอ.. จะบ้าป่าว. สาดด เก็บตังค์ไว้ทำทุนต่อจะดีกว่านะ... โง่จริงๆ

โดย: หล่อรวยครวยใหญ่ เขียนเมื่อ 6 ก.พ. 09 IP IP: 118.172.147.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

iPhone by True Move ครับ เด็ดขาดดี
แต่จะใช้ได้ดีหรือไม่ดีค่อยว่ากันอีกเรื่อง emoticon

โดย: กาตังค์ เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 125.27.61.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

แฟน ใช่ไหมค่ะ

ลงทุน ให้เงิน สองหมื่น เลยค่ะ (ไฮเทค ที่สุด)

โดย: นู๋ซูบารุ เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.161.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

Nokia N 85

โดย: cazzi miei เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 151.21.91.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

เราว่าซื้อ maxim นวลนาง ให้ดิ เขารักคุณมากขึ้นทันทีเลย 555 เราเคยเห็นพวกวัยรุ่นผู้ชาย เขาชอบซื้อเกมส์ของ sony น่ะ แต่ถ้าเลยวัยรุ่นมาก็จะชอบพวกเครื่องเสียง โทรทัศน์ วิทยุ โทรศัพท์มือถือ นาฬิกา คอมพิวเตอร์
ถ้าช่างแต่งตัวหน่อยก็จะชอบรองเท้าหนัง ไม่ก็เสื้อพวก
แอโร่ กับเสื้อตราจระเข้

โดย: ฮืม เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

กะดอปลอม ไม่ก็ หิ่กระป๋อง

โดย: สุดทราม ณ แสนถ่อย เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

เครื่องนวด:-)น้ำพุ่ง ของญี่ปุ่นคับ

โดย: ถอกกะโปกให้โลกตะลึง เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 58.64.113.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

Netbook สักตัวมั้ยครับ (ไม่ได้สะกดผิดนะครับ Netbook ไม่ใช่ Notebook)
เช่น ASUS EEE
http://www.trendypda.com/modules/news/article.php?storyid=91

จริงๆมันก็ใกล้เคียง Notebook นั่นแหละครับ แต่ขนาดเล็กกว่า เน้นงานพื้นฐานไม่ใช่งานหนักๆ

โดย: ... เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 202.12.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ยุคนี้ต้อง IPHONE IPOD

โดย: เจ้าเหว่ย เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 58.8.225.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ตุ๊กตายางดิจิตอลรุ่นล่า

(ระวังไฟรั่วและอย่าให้สวยกว่าจขกท.) emoticon

โดย: แมวขาว เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 124.121.67.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ไม่รู้นะแต่ทุกครั้งที่ถึงวันสำคัญที่ไรเราจะให้ของขวัญที่ทำเองทุกครั้ง อย่างานรับปริญญาเราก็ไปซื้อดอกกุหลาบกะดอกเบญจมาศมาเข้าช่อเอาดอกกุหลาบไว้ด้านใน 8 ดอกแล้วเอาดอกเบญจมาศไว้ด้านนอก พร้อมการ์ดที่คิดเองทำเองหนึ่งใบ แค่นี้เองไม่ใช่ว่าให้ของไม่มีราคานะแต่มันอยู่ที่คุณค่าของจิตใจ แต่ถ้าถามเรื่องของไฮเทคก็ลองพาเค้าไปเดินห้างแล้วลองสุงเกตุว่าเค้าสนใจอะไรเป็นพิเศษแล้วก็เอาอันนั้นมาให้เซอร์ไพร์ซเค้าเลย emoticon emoticon

โดย: DataSystem เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 192.168.3.254, 58.137.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ซื้ออะไรให้แฟนวันเกิดดีคะ เค้าชอบของไฮเทค

ซื้อเกมส์ wii ให้เค้าซักเครื่องเป็นไง ถ้าเค้าชอบเล่นเกมส์นะ
หรือไม่ก็ง่ายๆเลย รีโมตทีวีซักตัว...จบ

โดย: แมวดำ เขียนเมื่อ 5 ก.พ. 09 IP IP: 117.47.180.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111