ถ้าผมเล่นกล้ามหน้าอกนี่ ต้องเล่นเเล้วพักไปกี่วันหรือครับ ? หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » ถ้าผมเล่นกล้ามหน้าอกนี่ ต้องเล่นเเล้วพักไปกี่วันหรือครับ ?

วันละห้าสิบที รอบละยี่สิบห้าครั้ง ถ้าทําเเค่นี้กล้ามจะขึ้นไหมครับ ? เเละถ้าผมยกเเบบกางเเขนไปข้างตัวนี่ มันทําให้กล้ามหน้าอกขึ้นไหม หรือกล้ามเเขนขึ้นเท่านั้น ? ยังไงเเนะด้วยก็ดีครับ เเละผมเคยได้ยินมาว่า คนที่เล่นกล้ามนั้น ควรจะเล่นเเล้วพักไปสองสามวัน คือผมกะทําวันหนึ่งเเล้วพักไปสองวัน เเบบนี้ได้ไหมครับ ? เเนะด้วยครับ ขอบคุณมาก ( ผมเคยทําทุกวันเเล้วรู้สึกว่ากล้ามเนื้อฉีกขาดไปเลยครับ จะออกปวดๆที่กล้ามเนื้อ )
รูป อยากใหญ่
โดย: อยากใหญ่
ตั้งเมื่อ: 9 ก.พ. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 0 : ถ้าผมเล่นกล้ามหน้าอกนี่ ต้องเล่นเเล้วพักไปกี่วันหรือครับ ?

เข้าตามลิงค์นี้นะคะ http://tuvayanon.net/
มีบทความเพาะกายให้อ่านเพียบค่ะ
อยากเพาะส่วนไหนมีบทความแยกไว้ชัดเจนเลยค่ะ

ส่วนถ้าอยากใหญ่เร็วๆ แนะนำให้เล่นหนักๆ แค่6-8ครั้งต่อเซตก็พอ เล่นซัก 3 ท่า ท่าละ3-4 เซตพออ่าคะ กล้ามเนื้อแต่ละส่วนเล่นอาทิตย์ละครั้งก็พอค่ะ รายละเอียดปลีกย่อยอื่นๆดูในเวปมีหมดนะ emoticon

โดย: bobo เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 117.47.122.XXX
ความคิดเห็นที่ -2 : ถ้าผมเล่นกล้ามหน้าอกนี่ ต้องเล่นเเล้วพักไปกี่วันหรือครับ ?

เล่นอก จะเล่นอาทิตย์ละ2 วันครับ

คือภายใน 3 วัน จะเล่นครบทั้งตัว
เพราะฉะนั้นอาทิตย์จะเล่นได้ 2 ชุด 6วัน พัก1วัน

แล้วก็ถ้าอยากให้ขึ้น ผม ยก15 4เซต ยกช้าๆให้มันขึ้นก่อน พอขึ้นแล้วก็ยกเร็วๆให้มันคมๆครับ

ถ้าอยากได้ละเอียดๆไปหาดูตามเวป ฟิตเนสนะครับ

โดย: วัยรุ่น เขียนเมื่อ 10 ก.พ. 09 IP IP: 61.90.5.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ถ้าผมเล่นกล้ามหน้าอกนี่ ต้องเล่นเเล้วพักไปกี่วันหรือครับ ?

เท่าที่รู้นะ(ไม่ฟันธง) เล่นวันละสามเซ็ต เซ็ตละ10-15ครั้งก็พอครับ แล้วเพิ่มน้ำหนักขึ้นเวลากล้ามมันชินแล้ว...ถ้าเล่นจริงจังไม่ควรหยุดพักอาจจะหันไปเล่นกล้ามเนื้อส่วนอื่นสลับไปมา(ยกตัวอย่าง วันนี้ออกครึ่งร่างกายส่วนบน พรุ่งนี้เน้นส่วนล่าง) อีกสองวันกลับมาเล่นกล้ามหน้าอกใหม่ ที่ให้พักนี่คือนอนนะครับ เล่นให้พอ กินให้พอ แล้วก็นอนให้พอด้วย

โดย: Damn it เขียนเมื่อ 9 ก.พ. 09 IP IP: 116.15.134.219, 220.255.7.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111