ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

คือเราเรียนอยู่ รร. หนึ่งนะเป็น รร. เอกชน อะ นักเรียนที่เรียนที่ รร. เรา เขาคนข้างนอกเขาบอกว่า เก่งอย่างเดียวไม่พอ ต้องรวยด้วย(รึบางคนก็ว่า ต้องโง่ด้วย ที่ค่าเทอมโคตะระแพง) แล้วตอนเย็นๆนักเรียนโรงเรียนเราก็จะออกันหน้า รร. เหมือนที่อื่นๆ ก็จะมีรถลูกชิ้น รถไอติมขายกันตามปกติ ล่ะก็มีนักเรียนชายจาก รร. อื่นมาดูสาวๆ รร. เรา รึไม่ก็มาจีบไรเงียะ ล่ะก็มีเด็กแว้นมาขี่รถโชว์ ยกหน้าโชว์ ล่ะก็ตะโกนกันว่า "เทพมั้ย....เทพว่ะ" ไรเงียะ....เราก็มองนะว่ามันเทพตรงไหน พี่ๆ ม.6 รร. เราที่เป็นตัวเกร็งโควต้าแพมย์ ม.มหิดล หลายๆคนเขาก็ยืนตรงนั้น เขายังไม่เห็นเรียกตัวเองว่า "เทพ" เลย.....คนที่เขาเก่งๆอย่างครูเรา เขายังไม่เรียกตัวเองว่า "เทพ" เลย....ล่ะตอนแรกเราก็นึกว่าเราคิดไปคนเดียวรึเปล่า.....เปล่าเลย....ถามใครใน รร. เราว่า กรี๊ดเขามั้ย ที่เขามายกล้อหน้าโชว์ อะ.....ก็มีแต่คนส่ายหัวและแสดงสีหน้าแบบสมเพช อะ......ก็เลยอยากรู้ว่าความสามารถแค่ยกล้อหน้าได้ เขาเป็นเทวะ เป็นเทพ เป็นเทวดา ที่ต้องกราบใหว้กันแล้วเหรอ....เอ้อ....เนอะ...
รูป olily
โดย: olily
ตั้งเมื่อ: 11 ก.พ. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 46 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ไม่ตะโกนบอกมันล่ะคับว่า
ยกล้อหน้าไม่เห็นเทพเลย เทพจริงต้องยกล้อหลังสิ!!
ดูซิมันจะทำได้มั้ย emoticon

โดย: kamitaji เขียนเมื่อ 14 ก.พ. 09 IP IP: 58.97.49.XXX
ความคิดเห็นที่ 45 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

มันคิดว่ามันบินได้*

โดย: มาม่า5บาท เขียนเมื่อ 13 ก.พ. 09 IP IP: 58.147.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 44 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ก็แค่วัยรุ่นที่ต้องการเป็นที่ยอมรับในสังคม ... ก็เท่านั้นละครับ เข้าใจเค้าหน่อย

โดย: 987 เขียนเมื่อ 13 ก.พ. 09 IP IP: 10.105.1.209, 202.28.179.XXX
ความคิดเห็นที่ 43 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เทพโพงาม

โดย: hju เขียนเมื่อ 13 ก.พ. 09 IP IP: 119.42.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 42 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เทพเกรียนอะน้อง ตามวัย ฮ่าๆๆๆ emoticon

โดย: (?`*?.yINGyui.?*??) เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 80.135.232.XXX
ความคิดเห็นที่ 41 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ตัวเก็งค่ะ ไม่ใช่ตัวเกร็ง เฮ้อออ ประเทศเทย

ปล. เราเปลี่ยนชื่อใหม่แล้วนะ กลัวโดนเหมารวมว่ะ คนละเกรด 555++ หุหุ

ปล.เมพ ขิงๆ

โดย: มายเดียร์ เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.140.XXX
ความคิดเห็นที่ 40 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

แล้วได้เป็นตัวเกร็งแพทย์ ม.มหิดล นี่ต้องเป็นเทพเหรอครับ

แล้วถ้าเป็นตัวเกร็งแพทย์ ม.อื่น ที่เจ๋งกว่ามหิดล จะให้เรียกตัวเองว่าอะไร โค-ตะ-ระพ่อ โค-ตะ-ระแม่ เทพ รึเปล่าครับ

พวกเกรียนนั่นอยากเรียกตัวเองว่าเทพก็ช่างมันเถอะ ... จะมาตั้งกระทู้ด่ามันทำไม คุณเองก็พอกันนั่นแหละ ผมอ่านแล้วหมั่นไส้ว่ะ emoticon

โดย: ... เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 10.101.150.41, 202.12.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 39 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

จะอวดว่าเรียนโรงเรียนดีว่างั้น อิดอก

โดย: แสด เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.210.XXX
ความคิดเห็นที่ 38 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เมพ-ขิงๆ

โดย: triple jex เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 125.27.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 37 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ฮ่าๆๆ เทพมั้ย?

เทพทั้งนั้น 5555

ตลกดี อิอิ

นู๋จขกท อย่าไปสนใจเลยค่ะ ขำๆ ไป ก็พอละ

emoticon

โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 125.24.157.XXX
ความคิดเห็นที่ 36 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ผมว่ามันคือความคึกคะนองในวัยรุ่น emoticon

โดย: PresidentYO เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 35 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ลุงม้าห่อ เค้าแก่ เอ๊ย อายุไม่ใช่น้อยแล้วนะ
ห้ามเอาเค้าไปเปรียบกับเด็กแวนท์นะ เหอ เหอ

พวกนี้ วัยรุ่นก็เป็นงี้แหละ โตขึ้นก็หายเอง (ถ้าไม่ตายซะก่อน)

โดย: lnw--level up เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เพียงแต่เราเคยศึกษาธรรมมาบ้าง ก็เลยอึด
ชีวิตที่ไม่เคยลำบาก ก็ไปขึ้นเหนือล่องใต้กับเขาครั้งนึง
ช่วงนั้นเป็นช่วงที่พ่อ และแฟนเราป่วยหนักงัย
เราก็พยายามสร้างบุญมากๆเพื่ออุทิศ
ซึ่งการสร้างบุญมีได้ทั้งให้ทรัพย์เป็นทาน หรือวิทยาธรรมเป็น ทาน หรือแรงกายเป็นทาน เราก็เคยบอก ว่าจุดประสงค์ที่มาบอร์ดเพราะอะไร
ไม่อยากบอกเล้ย ว่าเสียน้ำตาไปเท่าไร ข้าวก็ไม่กิน ปวดหัว เครียด ฯลฯ
แต่ก็ยังไม่เลิก ยังเดินต่อ ...
จนวันนึง ที่เคยเล่าน่ะ เข้าห้องพระไป ทุกอย่างก็เปลี่ยนไป
สติคงกลับมามั้ง และมันทำให้เรารู้ว่า เราอดทนมาได้ยังงัยขนาดนี้ ร้องไห้มามากมายกับเรื่องไร้สาระ แล้วก็ปล่อยวาง
ตอนนี้แทบไม่มีอะไรที่จะเรียกน้ำตาจากเราได้
และปณิธานที่เราเคยมีมายังงัย ก็ยังคงเป็นแบบนั้น
ตอนนี้เราเอาชนะตัวเองได้แล้ว เราจึงบอกว่า นี่แหละ คำนิยามของคำว่า"เทพ" สำหรับเรา คือ ไม่ได้แข่งกับใคร เอาชนะตัวเอง แล้วมันก็ทำให้เรามีแรงมาช่วยเม้นๆ แสดงความคิดประสบการณ์แก่เพื่อนๆที่นี่งัย
อิอิ ...

โดย: lnw--level up เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.98.XXX
ความคิดเห็นที่ 33 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

แต่พยายามเท่าไรมันก็ไม่ได้ซ้ากกะที
ถ้าย้อนเวลากลับไปมองที่ผ่านมา มันบ้ากว่าเราเยอะ
มีทั้งบรรลุ ทั้งตรัสรู้ เป็นศาสดาลัทธิอะไรของมันไม่รุ้ เชือดเฉือนกันมาตลอด ฯลฯ แต่มันมีดีอย่างนึงที่ใจ

ยิ่งเราร้องไห้ มันยิ่งแกล้ง
มันทำตัวเหมือนมีโลกส่วนตัว
แต่มันก็เก่งจริงๆนะ แต่งเรื่องมาลงบอร์ดได้เกรียนมาก
ตลกได้ใจ ฮาดี มีครั้งนึง คนด่ามันว่า ไอ้ฟาย มันก็ด่าเขากลับว่า ไอ้บัตเตอร์ฟาย ... เหอ เหอ
มันก็พยายามสอนวิทยายุทธ์ เพื่อความเป็นเทพแบบมันนะ
แต่ตอนนั้นโคตรเจ็บอิ๊บอ๋าย
พอดีบอร์ดเจ๊งไปแระ เลยไม่ได้เล่นด้วยกันอีก

จากนั้นมา เราก็อยากฝึกให้ตัวเองไม่แคร์ใครได้อย่างที่มันทำบ้าง แต่จริงๆแล้วผู้หญิงต่างจากผู้ชายใช่ไหม?
ผู้ชายอะ ไม่แคร์อะไรอยู่แล้ว
แต่อนิจจา ดันได้มันมาเป็นครู 555++
เราก็เลยชิ่งมาเล่นบอร์ดนี้ เป็น"มือใหม่หัดเทพ"
เพราะอยากเอาชนะความเจ้าน้ำตา อ่อนไหว ท้อแท้ ไม่อยากอยู่ สะเทือนใจ ฯลฯ ก็เล่นๆไป แต่เราไม่ได้คิดจะทำกวนทีนแบบมันหรอกนะ พรสวรรค์เรื่องนี้เราไม่มี

โดย: lnw--level up เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 32 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

น้านนนน .. ตรูว่าแระ
ต้องมีการพาดพิงถึงตรู 555++

เด็กวัยรุ่นเขาก็เป็นไปตามกระแสนั้นแหละ
จริงๆ เทพ กับ noob เป็นคำที่มาจากพวกเล่นเกมส์
โดนเฉพาะ DotA มันสู้กันด้วยปากมากกว่าฝีมือ
แค่คำว่า noob ก็เจ็บละ ตลกมั้ย?
อันนี้ต้องถามคนที่เล่นเกมส์ดู
ไม่ก็เข้าเว็บประมูลดู นั่นแหละคือตัวอย่าง

อย่างเมื่อก่อนก็มีอะไรล่ะ สวีวี่วี (555)เจ๋ง จ๊าบ ฯลฯ
ส่วนเราที่มาของชื่อนี้ คือ ตอนเล่นบอร์ดมหาลัย
เราสนิทกับคนคนนึง ที่มันชอบบอกว่ามันเป็นเทพ
มันเป็นคนที่มีชื่อเสีย คนนึง ในบอร์ดประมูล ซึ่งไม่ขอเอ่ยนาม
ไอ่นี่มันแกล้งเราไว้เยอะมาก เจ็บแสบ น้ำตาไหล
มันไม่ได้ด่าธรรมดาๆ แบบที่มีคนบางพวกในบอร์ดนี้ด่าหรอกนะ ถ้าเจอมันแล้วอาจจะหนาวก็ได้
พวกนี้ ช่วงวัยรุ่นวันๆเล่นแต่เกมส์ เกรียนอยู่หน้าคีย์บอร์ด น่าจะเรียกเกรียนมากกว่า
อ่อ ที่มาของชื่อต่อนะ ..

อย่างเราที่ผ่านมาก็รู้ๆกันอยู่ ว่าเป็นภาวะซึมเศร้า ท้อแท้
ร้องไห้ทุกวัน เจออะไรนิดก็สะดุดแระ
แล้วไอ่เพื่อนเชี่ยตัวนั้น ก็แกล้งเราได้แกล้งเราดี
เราพยายามมาก

โดย: lnw--level up เขียนเมื่อ 12 ก.พ. 09 IP IP: 118.174.66.XXX
ความคิดเห็นที่ 31 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เทพพ่อเทพแม่มรึงเหอะ ว่างมากก็ไปถ่ายรูปควายใส่กรอบแขวนไว้ดูเล่นตามบ้าน เพื่อเตือนสติ ถึงเหล่าโคตรเหง้าที่โง่บัดซบของตัวเอง ใช้ได้ดีเยี่ยมสำหรับผู้ตั้งกระทู้ปัญญาอ่อน

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 58.64.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 30 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ก็แค่พวกเศษสวะที่ใช้เวลาว่างไม่เป็นประโยชน์ ในทางจืตวิทยาก็เป็นพวกเรียกร้องความสนใจ
ถ้าเป็น เทพ จริง ต้องทำอะไรได้ด้วยตนเองแล้ว
ค่าเทอม ที่พัก อาหาร หรือสาธารณูปโภคบริโภค สิ่งอำนวยความสะดวก เครื่องใช้ไฟฟ้าหรือของฟุ่มเฟือยต่างๆ ต้องหามาเอง
ไม่ใช้โชว์ว่าข้าเท่ห์ แต่เพิ่งตัวเองไม่ได้ แต่ทำตัวเกืนวัย ส่วนตัวผมมองยังไง ก็แค่พวกเศษสวะจากครอบครัวที่ไม่มีเวลาขัดเกลาบุตรหลาน ขยะครับเด็กพวกนี้

โดย: โย่งโบราณ เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 124.121.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ถาม เด็กเทพ ใน เอมทวย เก็บตก นี่ดูดิ เขาคงตอบได้ เห็น เทพๆ เหมือนกัน...กร๊ากๆๆๆๆๆๆ

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 124.121.199.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เทพชั้นสูงจริงๆ ต้องกูเนี่ยะ ทำล้อหลังแซงล้อหน้าได้

แค่ยกล้อ แค่นั้นพื้นๆหวะ กูยกล้อเมียกูทุกวัน กระจอก สายตากูแค่ จัณฑาล แค่นั้นน่ะ

โดย: ร้อยตำรวจเอก องคชาติ อัณฑะโอฬาร เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.141.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เราก็ไม่เข้าใจความเป็นเทพหรอก
ต้องถามคนที่ใช้ชื่อเทพที่อยู่ในเอ็มไทยนะ
555+

โดย: normal flora เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 202.149.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

พวกที่ชอบยกหางตัวเองมันมักจะเป็นอะไรที่ตรงกันข้ามกับสิ่งที่มันตั้งขึ้น
ไม่เห็นมีอะไรน่าสนใจ หรือ เก็บเอามาเป็นสาระของชีวิตหรอกคุณ

โดย: feathersword เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 122.106.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เอ้ย เราชอบดูนะ เราว่าน้องๆพวกนี้มีความสามารถมากๆอ่ะ กล้าทำไปได้ มองๆๆๆ มองทุกครั้งที่มีโอกาสเห็นแหละ สงสารพ่อแม่มากๆ

โดย: แ-ก้-ม-ใ-ส เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 118.173.238.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

แถวบ้านเจอทุกวันค่ะก็นึกในใจว่า วันไหนยกล้อแล้วมอไซด์คว่ำ จะตะโกนให้ชาวบ้านมาช่วยกระทืบซ้ำทีนี้แหละได้เป็นเทพแน่.. emoticon emoticon

โดย: หมวยเกี๊ยมฉ่าย เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 125.25.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

วัยรุ่นเรียกร้องความสนใจน่ะครับ อย่าไปสนใจเลย

เสียดาย พ่อแม่ไม่อบรมลูกให้ดี แบบนี้อนาคตเยาวชนไทยจะเป็นยังไงเนาะ ... แหะๆ

โดย: SunLong เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ห่ะๆๆๆ น้องอย่าไปใส่ใจเลย เทพแบบนั้น วันไหนหน้าแหกมันก้ออัพเลเวลเองแหละ

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 124.121.126.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เทพลีลา งัย

โดย: กาก เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.169.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

กากมั้ย . . . กากว่ะ

555

โดย: 5959 เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 192.168.91.71, 58.136.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ลองถามมันดูว่ามาจากเทพขุมที่เท่าไหร่

โดย: 123 เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.162.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เทพของจริงต้องแบบนี้ครับ
1.เรียนให้จบ
2.ดูแลพ่อแม่ได้
3.คิดดี ทำดี พูดดี
4.สั่งสอนอบรมลูกให้เป็นคนดี
(เทพ)

โดย: 9o เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 119.42.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ที่เชียงใหม่ก็เคยเห็น

เทพสมชื่อเลย

เพราะต้องเอามันไปส่งที่โรงบาลชื่อ "เทพปัญญา"

โดย: .. เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 202.28.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

วันไหนมันพลาด ยกล้อละหัวทิ่ม กุจะยืนหัวเราะเยาะเทพให้ดู
55555+

โดย: ผมว่านะ เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.165.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

จขกท.จะไปสนใจทำไม คนมันไม่มีอะไรจะโชว์ ชีวิตมันมีอยู่แค่นั้น อ่านคห.จขกท.แล้วก็นึกถึงไอ้ที่มันลงรูปดูดปุ๊นลง hi5 อ่ะ ทำไมมันโง่แล้วยังเสร่อขนาดนั้น รึไม่รู้ว่ามันผิดกฎหมายแล้วก็โชว์กันเข้าไป ชีวิตนี้หาดีไม่ได้แล้วมั้ง

โดย: (***---***) เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 222.123.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

พวกโชว์พาวแบบนี้ นึกว่าตังเองเจ๋ง เรียกตัวเองเทพ
หารุ้ไม่ คนรอบข้างเขามองแบบสมเพชตะหาก เหอๆๆ

คอหักตายจะสมน้ำหน้าให้

โดย: Its not easy to be princess เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เทพไรวะ ยังขอตังค์พ่อแม่ แดร กอยุ่เลย โคตร กาก อ่า

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 58.136.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

เค้าเรียก "กาก" ไม่ใช่ "เทพ"

โดย: มณีจันทร์ เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 122.0.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

"ถามว่าเทพมั้ย ไม่อะ กาก มากกว่า ที่ วันๆ มันทำได้แค่นี้ เด่นอยุ่กะกลุ่มพวกมันเอง หารู้ไม่ว่าชาวบ้านเค้ามองมันแบบสมเพช ไอ้พวกเนี้ย เวลาเจอคนจริง มันก็ได้แต่หนีละ"

เห็นด้วยกับ คุณ วิริยะ มากๆๆ emoticon emoticon

โดย: รินลดา เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 125.24.76.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

งั้นหมายกขาฉี่ก็เรียกหมาเทพดิ emoticon emoticon

โดย: สวยสามโลก เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 124.121.68.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ขำความคิดเห็นที่7 5555555555555555555

คิดได้ไง 555555555555555555555555555
555555555555555555

โดย: 5555555555555 เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.119.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ยกหางตัวเอง

โดย: สุ เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 125.25.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ทำไมเด็กแว้นที่ขี่แมงกาไซด์ยกหน้าได้จึงเรียกตัวเองว่าเทพ ค่ะ

ก็ ถ้าคอหักตายไปซะ ก็จะได้ศาลเป็นของตัวเอง แล้วจะได้เป็นเทพ มั๊ง

โดย: oio เขียนเมื่อ 11 ก.พ. 09 IP IP: 203.146.35.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111