ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย

พอดีตั้งใจจะฝึกภาษาอังกฤษ แต่ว่า..งบน้อย+ไม่มีเวลาออกไปเรียนด้วย เลยอยากมีเพื่อนชาวต่างชาติไว้คุยด้วยบ่อยๆค่ะ ใครมีเวปดีๆ รบกวนแนะนำหน่อยนะคะ (เห็นเค้าว่ากันว่า ได้ใช้+พูดบ่อยๆจะคล่องขึ้น) ขอบคุณค่ะ
รูป น้องมิกซ์
โดย: น้องมิกซ์
ตั้งเมื่อ: 17 ก.พ. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 11 : ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย

msn yahoo แชทล้วน ๆ เลือกห้องที่ต่างชาติ

โดย: Its not easy to be princess เขียนเมื่อ 19 ก.พ. 09 IP IP: 72.166.56.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย

เราไม่ได้เก่งมากแต่เราหมั่นศึกษา

รู้จักจดจำรายละเอียด ดูหนังก็ soundtrack(เราจะได้ฟังสำเนียงเขาไปด้วย)ได้รู้ศัพท์+ ประโยค ใหม่ๆ

มีคอมพิวเตอร์อยู่กับบ้านยิ่งสบาย ข้อมูลเพียบ

แต่เวิคกร์ๆเลยนะ chatกับชาวต่างชาตินี่แหล่ะ แนะนำเลยพวกเวปหาคู่ต่างชาติเนี่ย จุดประสงค์ไม่ได้หาคู่แต่หาเพื่อนคุยเอาไว้ฝึกภาษา

เรามีเพื่อนต่างชาติที่คุยถูกคอได้โดยไม่ต้องเป็นแฟน

เวลาเขาโต้ตอบเรามาเราก็จำว่าอ๋อใช้คำนี้หรอ ใช้ประโยคแบบนี้จะซึบซับเข้าไปเองละคะสู้ๆนะ

ส่วนเรื่องเวป เสริชเอาในเนตค่ะเพียบ

โดย: อิงนภา เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 09 IP IP: 124.120.172.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย

อย่างที่คุณ เด่น คห. 3 บอกค่ะ

ถ้าคุณขยันจริงก็อ่านเยอะ ๆ แปลเยอะ ๆ เศษกระดาษบนพื้นก็อย่ามองข้าม แล้วจะเก่งเอง

โดย: soul เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 09 IP IP: 202.183.244.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย

ลอง ICQ ดูสิครับ

www.icq.com

โดย: ต้น เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 09 IP IP: 58.9.176.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย

ยากนะที่คุณจะหาเพื่อนฝรั่งที่เป็นผู้หญิงด้วยกันในเน็ต แต่ถ้าฝรั่งผู้ชายน่ะ คุณเป็นผู้หญิง คุณหาได้ง่ายอยู่แล้ว คุณคงเข้าใจนะว่าผมหมายถึงอะไร ต้องระวัง

ถ้าจะฝึกฝนภาษาจริง ๆ ทำไมไม่ไปค้นคว้าด้วยตัวเอง เช่นดูหนัง ฟังเพลง อ่านบางกอกโพสต์ แข็งหน่อยก็ลองเข้าเวป ที่มีสาระหน่อยเช่น เข้าเวป "กรีนพิซ" ตอบกระทู้ไปมา เดี๋ยวก็รู้จักเองแหละเพื่อนในนั้น แล้วค่อยมาเข้าเวป"ไม่จำกัดคำพูด" เหมือนเวปทั่วไป

เพื่อนผมบอก ไอ่ฝรั่งคุยกับหญิงไทยว่า" I want your pussy,give me your pussy" สาวไทยเราก็หาแมวใหญ่ ฮะๆๆๆ ฟังมันแล้วขำ อีกอย่าง ภาษาในเน็ต ออกมาเป็น gtg,lol,ฯลฯ แล้วคุณจะได้อะไรหล่ะ? คุยกันในเน็ต จุดประสงค์ของฝรั่งมันไม่ได้ต้องการสาวไทยเป็นแค่เพื่อนหรอกนะ อยากรู้ว่าฝรั่งคิดกับคนไทยยังไง เข้าไปในกูเกิ้ล แล้วค้นหาคำว่า " what do you think about thai girl"

โดย: เด่น เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 09 IP IP: 117.47.24.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย

ตามคุณวิริยะ คห๑เลย
แต่จะได้ผลหรือไม่นั้นไม่รู้นะ ไม่เคยลอง

โดย: feathersword เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 09 IP IP: 122.106.139.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยแนะนำเวปแชท ที่มีชาวต่างชาติเล่นหน่อยค่ะ อยากฝึกภาษาแต่งบน้อย

Camfrog เลยครับ
อยากคุยกับประเทศไหนก็เลือกเอาเลย

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 17 ก.พ. 09 IP IP: 117.47.22.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111