ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

โหลดไฟล์mp4.จาก youtube.com แล้วอยากถามว่าถ้าเราจะไรท์ลงแผ่น DVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นทั่วไป ไม่ใช่เล่นในคอมพ์ จะต้องแปลงไฟล์หรือไม่ ถ้าต้องแปลงต้องใช้โปรแกรมอะไร ช่วยแนะนำหน่อย อยากลองทำมาก ๆ / ขอบคุณค่ะ

รูป toptree
โดย: toptree
ตั้งเมื่อ: 8 มี.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ความคิดเห็นที่ 16 โดย: ปอ เขียนเมื่อ 09:49 น. 3 พ.ค. 2009
อีกเสียง เลือกทีโอทีเป็นคำตอบสุดท้ายยยย
ให้เลือกอันอื่นก่อน ถ้าไม่มีแล้วเช่นบ้านนาป่าเขา
ค่อยเอาทีโอที

อันนี้ผมไม่เหงด้วยนะครับเพราะถ้าจะใช้ให้totก็ใช้totถ้าใกลใช้TTTนะครับผมคิดงี้ emoticon emoticon

โดย: pea เขียนเมื่อ 20 พ.ค. 09 IP IP: 114.128.192.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

เขาบอกว่า 3m ลองดูซิเช็คกี่ครั้งก็ไม่เกินนี้ โทรcall center ก็บอกว่าเราจะตรวจสอบให้นะค่ะ ท่องมาเหมือนกันทุกคนเลย ลองดูตามรูป

โดย: กกกกก เขียนเมื่อ 19 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.3.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ที่บ้านใช้ ทีโอที ไม่หลุดเลยนะ ความเร็วก็ ok

เป็นแต่ละพื้นที่มั้ง

โดย: พี่แพรว เขียนเมื่อ 15 พ.ค. 09 IP IP: 125.25.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

TOT ครับสุดยอด
ถ้าอยากมาร่วมชตากรรมด้วยกัน
เต็มใจรับสมาชิก TOT เต่าโบราณครับ... emoticon

โดย: ... เขียนเมื่อ 11 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.163.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

TOT ไม่มีสัญญานมาตั้งแต่วันที่ 1 พค ถึงวันนี้ 9 วันแล้ว รออีก 3 เดือนหมดสัญญาจะไม่ใช้มันแล้ว

โดย: อันดา เขียนเมื่อ 9 พ.ค. 09 IP IP: 118.174.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

เมื่อก่อนใช้ ทรู 1 M 599 บาท อยากอัพเป็น3 M ราคาเดิม แต่เป็นลูกค้าเก่า ทางtrueไม่ให้ ให้แต่เฉพาะลูกค้าใหม่ เลยเปลี่ยนใช้ Mexnet 3 M 599 เหมือนกาน สุดยอด emoticon emoticon

โดย: ป๋อง เขียนเมื่อ 9 พ.ค. 09 IP IP: 114.128.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 0 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ใช้อะไรก้อได้ครับแต่อย่าใช้tot

เนตกากมากอะ

บ้านผม2เมก บางทีวิ่ง256k

โหลดบิทผมโคดเซงอะ

บางทีวิ่งวิละ200 บางที29-30

เซงมากอะ emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: .-. เขียนเมื่อ 5 พ.ค. 09 IP IP: 118.172.203.XXX
ความคิดเห็นที่ -1 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ใช้ของเมคโดนัลยู่งับ
500ล้านM งับผม
ขนาด 5000g ดาวโหลด 0.000001เสี้ยววิ วิเศษสุดๆๆ
อัพโหลด ก็คงเต็มสปีดของเต่าๆ จ่าโหลดกานอะครับ

เฮ้อด้านบนฝันเอานะครับ อีกกี่ปีก็ไม่รู้ emoticon

เมื่อตื่นจากฝันก็มานั่ง หน้าเน็ต TOT ต่องับ emoticon

โดย: เต่าสู้ๆ เขียนเมื่อ 4 พ.ค. 09 IP IP: 112.142.24.XXX
ความคิดเห็นที่ -3 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

อีกเสียง เลือกทีโอทีเป็นคำตอบสุดท้ายยยย
ให้เลือกอันอื่นก่อน ถ้าไม่มีแล้วเช่นบ้านนาป่าเขา
ค่อยเอาทีโอที

โดย: ปอ เขียนเมื่อ 3 พ.ค. 09 IP IP: 118.173.57.XXX
ความคิดเห็นที่ -4 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

เราใช้ maxnet ไม่มีหลุดนะ ใช้มานานแล้วด้วย
บริการดี

โดย: pom เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 124.157.237.XXX
ความคิดเห็นที่ -5 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

เราอยู่ต่างจังหวัดใช้maxnetตอนนี้ก็ดีแทบจะไม่หลุดเลย การบริการก็okไม่เสียตัง แต่ตอนใช้เน็ตรอบแรกเน่ามากกลางวัน5นาทีหลุดแต่กลางคืนนานๆหลุดความเร็วก็ใช้ได้

โดย: เด็กต่างจังหวัด เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 222.123.14.XXX
ความคิดเห็นที่ -6 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

tot ขอบอกอย่าเด็ดขาด

โดย: tu เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 118.172.77.XXX
ความคิดเห็นที่ -7 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

Maxnet ของ TT&T น่าจะใช้ดี โหลดไวโลด

โดย: aa เขียนเมื่อ 1 พ.ค. 09 IP IP: 117.47.230.XXX
ความคิดเห็นที่ -8 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

เราใช้tot บอกตามตรงว่าห่วย เพื่อนเราทำงานอยู่ที่tot บอกมาว่าพนักงานฝ่ายADSL ก่อนกลับบ้านจะเปิดคอมโหลดบิทไว้ มันเลยทำให้เน็ตของเราๆหลุดหรือช้า เรามั่นใจกับที่เพื่อนบอกก็ตอนช่วงสงการานต์เน็ตไม่หลุดเลย แต่พอหลังสงกรานต์พนักงานกลับมาทำงานตามปกติเน็ตหลับมาหลุดเหมือนเดิม

โดย: ppp เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 125.24.62.XXX
ความคิดเห็นที่ -9 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ไม่รู้ แต่ใช้ เจ ไอ เน็ต

ไม่เห็น มีปัญหา

เจ้าหน้าที่ก้อโทรติดตลอด โทรกลับมาแก้ปัญหาให้

แต่ขอ แย้มๆๆ มีเดือนไหน ไม่รู้ จ่ายช้ำเน็ตถูกตัดตอนเช้า ส่งอีเมล์ไปบอกว่า ตอนเย็นจะไปจ่ายให้
ต่อเน็ตให้เลย ทันที

ช๊อบบบ มาก

เร็วไม่ตก โหลด บิท สบาย

สาย ทีโอทีนะ

โดย: FFFF DD เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.127.XXX
ความคิดเห็นที่ -10 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ลองดูก่อนว่าแถวบ้านเรามีชุมสายอินเตอร์เน็ตใกล้ที่สุด ไม่เกิน 2กม.เพราะเวลาเล่นจะได้ไม่หลุดบ่อย แนะนำเป็น true กับ maxnet ครับ

โดย: malangrokday เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.18.XXX
ความคิดเห็นที่ -11 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

มีสินค้า xxx นะค่ะมียานอนหลับและไวอาก้าด้วยเข้ามาดูนะค่ะ ติดต่อ
http://www.geocities.com/damyou_999/
ติดต่อ damyou_999@yahoo.com

โดย: ghyutiop เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.17.XXX
ความคิดเห็นที่ -12 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ใช้tot หลุดบ่อย โหลดช้า จะมีใครติดอีกมั้ยน้า ผู้บริหารtotจะเข้ามาดูบ้างหรือเปล่า สงสัยที่บ้านใช้true

โดย: - - เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.27.XXX
ความคิดเห็นที่ -13 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

อย่าใช้ทีโอทีเด็ดขาดขอย้ำว่าเด็ดขาดของเราครบสัญญายกเลิกมหาชัวร์โค-ตะระแน่นอนปัญหาก็เยอะบริการยังกับเราเป็นข้าทาสรองรับพระบาทพวกมันไม่มีผิดยิ่งต่างจังหวัดเพิ่มมาตรฐานสยองอีก 3 เท่าตัวขอเตือนและย้ำเตือนอย่างหนักแน่นว่าอย่าใช้ "ทีโอที" เด็ดขาด

โดย: สยองทีโอที เขียนเมื่อ 29 เม.ย. 09 IP IP: 118.173.55.XXX
ความคิดเห็นที่ -14 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

จาก คห.4 ทรุยอินเตอร์เน็ต
ลืมอีกอย่าง อย่าให้มันมาเซอร์วิสนะ 500 ลอยไป

ตอนติดตั้ง ผมบอกว่าค่าติดตั้ง+เดินสาย1จุดมันบอกรวมอยู่ในค่าติดตั้งแล้ว ทางcall บอก
มาเดินสาย + ค่าติดตั้งคิด 500
บอกตรงๆ วางโมเด็มต่อสายคอมโมเด็มทำเป็น
ติดอยู่อย่างเดียวเดินสายในบ้านไม่สวย เลยให้ช่างจากทรุยมาทำ พอช่างมา คิดค่าเดินสาย 300+ค่าติดตั้ง 500 บอกตรงๆ เสียดาย 500 เสียค่าโง่ไปและกัน
บอกเพื่อใครจะตั้งก็หาช่างมาเดินสายเองนะถ้าเสียบสายโมเด็มเป็นจะได้ไม่ต้องเสีย 500

โดย: -..-เกลียดทักกี้ เขียนเมื่อ 28 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.74.XXX
ความคิดเห็นที่ -15 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ใช้ทรุย อินเตอร์เน็ตอยู่ ก็ดี
เปิดหน้าเวปเร็ว เกมออนไลน์เร็ว คลิปยูทูปโครตช้า
คลิปเอ็มไทยไม่ช้าไม่เร็วต้องรอโหลด
590 บาท ก็ดีไม่แพงมาก แนะนำแระกันครับ

โดย: -..-เกลียดทักกี้ เขียนเมื่อ 28 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.74.XXX
ความคิดเห็นที่ -16 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ที่บ้านใช้ของ ทรูอยู่ ก็ok นะ เร็วบ้าง ช้าบ้าง แต่มีปัญหาทีไร โทรเข้า call center ก็จัดการแก้ปัญหารวดเร็วตลอด แต่ค่าบริการแอบแพงอ่ะ Y_Y

ส่วนบ้านแฟนใช้ TOT ก็เร็วดีนะ ไม่เคยเจอปัญหาหลุด (เพราะชุมสายอยู่หน้าบ้านเลย) แต่ Call Center ห่วยโครต โทรติดยากมาก ....... โยนกันไปโยนกันมา มีหลายเบอร์ โทรไม่ติดสักเบอร์ ที่โทรติดก็ดันไม่มีคนรับ นี่ขนาดโทรไปเวลาราชการแล้วนะ

สรุป ทรู เนทok บริการดี แต่แอบแพง
TOT เนทดี ( หรือเป็นเพราะชุมสายอยู่หน้าบ้านเราก็ไม่รู้) ค่าบริการพอรับได้ แต่ CallCenter ห่วยโครตๆ

โดย: ....... เขียนเมื่อ 28 เม.ย. 09 IP IP: 124.122.196.XXX
ความคิดเห็นที่ -17 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

true 8m ไง แรงๆ
ฮะๆ อย่าหลงมาใช้ TOT
emoticon emoticon emoticon emoticon emoticon

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 28 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.244.XXX
ความคิดเห็นที่ -18 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

อยากบอกว่า TOT ห่วยมาก หลุดบ่อย บริการไม่ดี

callcenter .....มากมาย เน็ตช้าด้วย

โดย: แวะมาบอก เขียนเมื่อ 28 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.51.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111