ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

โหลดไฟล์mp4.จาก youtube.com แล้วอยากถามว่าถ้าเราจะไรท์ลงแผ่น DVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นทั่วไป ไม่ใช่เล่นในคอมพ์ จะต้องแปลงไฟล์หรือไม่ ถ้าต้องแปลงต้องใช้โปรแกรมอะไร ช่วยแนะนำหน่อย อยากลองทำมาก ๆ / ขอบคุณค่ะ

รูป toptree
โดย: toptree
ตั้งเมื่อ: 8 มี.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ใช้ total vedio converter ดีที่สุด มีหลาย แบบ
ความคมชัด ให้เลือก emoticon

โดย: Soul�Style เขียนเมื่อ 13 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.215.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ขอถามเรื่องการใช้ digital camera ให้มันจับภาพเราหน่อยครับ
ตอนผมได้มาใหม่ๆ ตอนมองที่จอ มันจะเป็นหน้าเรา คือเหมือนเราดูทีวีอยู่ เเต่ไม่รู้ผมไปกดอะไร ตอนนี้ภาพทุกภาพมันจะอยู่ในกล้องตอนที่เลนส์มันจับ เเต่ตอนนี้ผมต้องการให้จอมันจับภาพผมโดย เห็นหน้าตัวเองอยู่ในกล้อง อ้อ ผมใช้กล้องตัวนี้ครับ canon power shot A580 คิดว่าต้อง set อะไรเเน่นอน เเต่ยังหาไม่เจอ ใครรู้เเนะด้วยครับ ขอบคุณครับ

โดย: HELP เขียนเมื่อ 10 มี.ค. 09 IP IP: 24.90.219.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

Xilisoft Video Converter แปลงไฟล์หนังครอบจักรวาล... ได้ทุกฟอร์แมท

โดย: วิริยะ เขียนเมื่อ 9 มี.ค. 09 IP IP: 117.47.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

total vedio converter
แปลงได้ทุกชนิด

โดย: dd เขียนเมื่อ 9 มี.ค. 09 IP IP: 125.26.110.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

ถ้าใช้ Nero ตัวเต็มถ้าจำไม่ผิดจะมี โปรแกรม nero record ครับ ใช้แปลงไฟล์ทำ dvd ได้เลย

แต่บอกไว้ก่อน ถ้า Cpu ไม่แรงนี่นาน....... นะ

โดย: ผ่านมาตอบ เขียนเมื่อ 9 มี.ค. 09 IP IP: 61.19.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ช่วยแนะนำโปรแกรมแปลงไฟล์จากmp4.เป็นไฟล์เพื่อไร้ท์ลงแผ่นDVD เพื่อเล่นกับเครื่องเล่นDVD

NERO emoticon emoticon

โดย: Joe เขียนเมื่อ 8 มี.ค. 09 IP IP: 125.25.135.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111