วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

คือเราเพิ่งเรียนจบมานะ ประสบการณ์การทำงานก็ยังน้อยอยู่ อาชีพที่เราทำ ก็ต้องออกไปพบปะ ผู้คนมากหน้า หลายตา อยู่เสมอ บางทีอย่างเวลาเราสนทนา ลักษณะการพูดคุย ของแต่ละคนก็แตกต่างกันออกไป เราจะรู้ได้ยังไงค่ะ ว่าคนไหนเป็นคนฉลาด  หรือว่า คนไหนที่เป็นคนโง่ มีวิธีดูคนไหมค่ะ ว่าบุคลิกลักษณะของคนแต่ละคน น่าจะเป็นคนยังไง แล้วคนที่ฉลาด แต่แกล้งโง่เนี่ย มันมีลักษณะเป็นแบบไหนกันเหรอ แกล้งมาหลอกถามนู่น ถามนี่เรา แบบนี้ ใช่รึเปล่า มันมีวิธีดูยังไงเหรอค่ะ เราวางตัวลำบากจริงๆ เวลาที่ต้องเจอแต่ผู้อาวุโสกว่าเรา
รูป CAT
โดย: CAT
ตั้งเมื่อ: 21 มี.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 26 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

คนโง่ มักจะอวดเก่ง

คนฉลาดชอบดูมากกว่าอวด

โดย: fashforfun เขียนเมื่อ 17 เม.ย. 09 IP IP: 118.172.136.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

10

โดย: กาน เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.47.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

dfd

โดย: fdf เขียนเมื่อ 26 มี.ค. 09 IP IP: 125.25.73.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

คห.6 - 7 ถูกต้องแล้วคับ

โดย: แอบอ่าน เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 117.47.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

ดูง่ายๆ เลย ... พวกโง่ๆ นี่จะชอบทำตัวเป็นรู้ไปซะทุกอย่าง ปากนี่จะไวกว่าความคิด พูดห่_ อะไรก็ไม่รู้ น้ำท่วมทุ่ง หาสาระไม่ค่อยได้ พวกนี้ได้ดีเพราะปากมันนั่นแหละ

สมองไม่ค่อยใช้ ใช้แต่ปาก ... เลียเจ้านายจนได้ดี emoticon

โดย: ... เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 10.10.10.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

จะเข้าตัวเราเปล่าว่ะ...ยิ่งโง่ๆภาษาไทย อยู่... emoticon
V
V
V

โดย: เล็กดีรสโต เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.44.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

ก่อนอื่นคุณต้องใช้ภาษาไทยให้ถูกก่อน

****วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ **** ---ควรจะใช้คำว่า คะ ไม่ใช่ ค่ะ

โง่จริงหรือ โง่เหมือนแม่เธอเนี่ย

เรียนหนังสือมาหรือเปล่า พิมพ์ผิดจริงๆก็น่าให้อภัยอยู่แต่ถ้ากระแดะทำตามคนอื่นก็น่าถูกด่า

ถ้าไม่รู้ว่าควรจะใช้คำว่า คะ กับ ค่ะ ยังไง ก็กลับไปเรียน ป1 ใหม่เถอะ

อย่ามาทำเป็นตั้งกระทู้โชว์โง่หน่อยเลย

คนอย่าง จขกท น่ะ โง่แล้วแกล้งทำเป็นฉลาด

โดย: แครอล เบียร์ เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 210.1.11.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

โนคอมเม้น

emoticon

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 58.136.94.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

บอกตรงๆ เลยค่ะ ว่าประสบการณ์จะบอกเอง เวลาคุยแล้วเราจะรู้สึกได้เอง เพียงแต่ว่าคุณ จขกท. น่ะจะอดหมั่นไส้เค้าไหวรึป่าว... emoticon
สำหรับเรา คนฉลาดแต่แกล้งโง่ เรามองว่าเค้าเก่งหลายๆ ด้านนะ ทั้งคำพูดที่เค้าถามเรา วิธีการที่เค้าทำ ส่วนมากที่เจอ คือประเภท พูดน้อย แต่ต่อยหนัก...คือเวลาทำอะไรออกมาสักอย่าง เราอึ้งไปเลยอะ
สำหรับคุณ จขกท. เราเป็นเด็ก อ่อนน้อม ถ่อมตนไว้ ผุ้ใหญ่จะเอ็นดูค่ะ emoticon

โดย: ฮารุ~ เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 124.120.108.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

โห คุณน้อง คห.12 lnwlevelup อย่าหลอน คะ คุณน้อง

พี่ก็แค่สร้างภาพ พูดให้ตัวเองดูดี และฉลาดก็เท่านั้น

ที่บ้านพี่เรียก ตอแหลคะ

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 117.47.59.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

เราต้องการประชาธิปไตย
ไม่ใช่อำมาตยาธิปไตย!!!

จ๊ากกก .. กลัวโดนอุ้ม

โดย: lnwlevelup เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 118.174.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

ให้ดูพันธมิตรค่ะ ตอนนี้เราอดทนมามากเกินพอแล้ว เราต้องโง่แล้วยอมก้มหัวให้กับไอ้เทพเทือก มันกดขี่พวกเราเหลือทนแล้วนะ มันได้ดิบได้ดีก็เพราะพวกเรา แต่ยังจะมารังแกพวกเราอีก ไอ้วัวลืมตีน

โดย: เหน่ย เหนย เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 124.157.231.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

เอ่อ .. อ่านเม้น 6 กับ 7 แล้วไม่ค่อยสบายใจ วูบวาบๆๆ กลัวจะโดนหลอกด่ารีเฟอร์อยู่ในกลุ่มโง่ แต่ตรูก็โง่จริงๆ ยิ่งโง่ๆอยู่ งงไปกันใหญ่ เอิ๊กๆ emoticon emoticon

โดย: lnwlevelup เขียนเมื่อ 23 มี.ค. 09 IP IP: 118.174.115.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

คนฉลาดนี่เค้าวัดกันยังไงเหรอครับ

ตอบคำถามด้วยคำถามหรือตอบคำถามด้วยคำตอบที่ไม่ต้องการคำถามอีก

โดย: กร๊ากๆ เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 210.246.80.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

เห็นด้วยกับความเห็นที่ 6 และ 7

โดย: June เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 58.8.166.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

ตอนไหนที่เมิงคิดว่า คนที่เมิงคุยเป็นคนโง่
ก็แสดงว่าตอนนั้นเมิงเริ่มจะโง่แล้วนะ ตะเอง
กร๊ากๆๆๆๆ
emoticon emoticon emoticon

โดย: ใครจะไปรู้วะ เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 125.26.240.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

พูดน้อย ต๋อยหนักไงนางหนู

โดย: ลุงเชพ เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 213.47.95.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

คนโง่ให้ดูจากคำตอบที่เค้าตอบ

คนฉลาดให้ดูจากคำถามที่เค้าถาม

โดย: เป็นวัยรุ่นมันเหนื่อย เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.218.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

คนฉลาดแกล้งโง่ เค้าจะไม่ถามซอกแซกคะ

เค้าจะรอให้คุณพูดออกมาเอง และเค้ารู้วิธีจะให้คุณพูดด้วย

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 117.47.37.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

มันไม่มีวิธีอะไรที่ดีที่สุดหรอก มันขึ้นอยู่กับประสบการณ์ ว่าแกล้งหรือไม่แกล้ง

โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 58.8.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

ค่อนข้างเห็นด้วยกับเม้น 1 ค่ะ

ถ้าเราใช้สติ ทำตามหน้าที่ของเราอย่างดีที่สุดแล้ว
ใครจะหลอกอะไร แกล้งอะไรได้เล่าคะ?

ปล. เจอเม้นลุงม้าห่อทีรัย เม้นติดยากจริง จริ๊งงงงงง

โดย: lnwlevelup เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 118.174.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

ฮ่าๆๆ..เจอเหมือนกัน ลูกค้าที่หัวหงอก คิดว่าตัวเอง เจนจัด ..ผมทับศัพท์ไอ่พวกนี้ว่า .. ล้วงลูก คับ ไอ่พวกนี้ กวงส้นติง ที่สุด ขอบอกๆ
.
สารพัด อ่ะ-- รู้อยู่แล้ว แต่ถามเพื่ออยากรู้ว่า เรารู้จิงป่าว ..--ไม่รู้ ตะร่อมถาม ให้ตัวเองรู้ แล้ว ทีบหัวเราส่ง ---กับไอ่พวกไม่รู้อะไรเล้ย แต่ทำเป็นว่ารู้ดี มั่วมุดไปเรื่อย
...ของแบบนี้ มันต้องใช้ เซ็นส์ เอางิ สอนกันไม่ได้ จับสายตา จับเนื้อหาในการพูด ว่ามันพูดน่ะ มันพูดตรงประเด็นที่เรากำลัง สนธนาหรือป่าว หรือ แบบไอ่พวกล้วงลูก นี่ ต้องอาศัยเวลา เลยไปสักระยะ เราถึงจะรู้ว่า มันรู้อยู่แล้ว เพราะเดี๋ยวหางมันจะโผล่มาเองอ่ะ

โดย: ม้าห่อ เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 124.121.187.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

ก็ถ้าเป็นแบบ จขกท.อะโง่

โดย: 555+ เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 114.128.106.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : วิธี ดูคนฉลาด แกล้งโง่ เค้าดูกันยังไงเหรอค่ะ

ไม่ต้องไปสนใจหรอกค่ะว่าใครจะแกล้งโง่หรือไม่แกล้ง

แค่ทำตัวไม่ให้ทะเลาะกับใคร ไม่อวดเก่งเกินไป มีความรับผิดชอบทำตามหน้าที่ที่ต้องทำให้ลุล่วงทันเวลาด้วยดีก็พอแล้วค่ะ

ส่วนใครมาถามอะไร ถ้าบอกได้ ก็บอก แต่ก็ต้องดูด้วยว่า อันไหนควรบอกอันไหนไม่ควร อันไหนควรกั๊ก อันไหนที่บอกไปแล้วทำร้ายตัวเองก็อย่าไปบอก

แค่นี้หละ โอเคละ

โดย: ตาวาว เขียนเมื่อ 22 มี.ค. 09 IP IP: 43.0.2.XXX

กระทู้ล่าสุดในหมวด เก็บตกจาก inbox

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111