ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้ หมวด » บันเทิง » บันเทิงเริงรมย์ » ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้

จับผิด ชิงร้อยชิงล้าน โกงได้

พอดีผมนั่งดูรายการชิงร้อยชิงล้าน ยุคแรกๆ ที่เอามาให้ดูใหม่

ช่วงที่เรียกว่าแจ๊คพอต นั้นผมว่ามันโกงได้น่ะครับ กติกาการได้เงินล้านก็คือ สองคนตอบให้ตรงกัน 4 ข้อ ก็จะได้เงินล้าน

พอดีผมดูและจดบันทึก คู่ที่สองน่ะครับ แต่ผมไม่รู้จักชื่อน่ะครับ

ข้อที่หนึ่ง ถามประมาณว่า ขนมหวานที่คุณชอบกินคืออะไร

1.ทองหยอด
2.เต้าทึง
3.ขนมเค้ก
4.ไอศกรีม

เลือกตอบ ไอศกรีม ทั้งสองคน
สังเกตคือ ให้เลือกเรียงลำดับอักษร แล้วเลือก ตัวท้ายสุด

ข้อที่สอง ถามประมาณว่า บนท้องถนนกลัวรถอะไรมากที่สุด

1.รถแก๊ส
2.มอเตอร์ไซด์
3.รถแท็กซี่
4.รถบรรทุก

เลือกตอบ รถแก๊ส ทั้งสองคน
สังเกตคือ ให้เลือกเรียงลำดับอักษร แล้วเลือก ตัวแรกสุด (ตัดคำว่ารถออก)

ข้อที่สาม ถามประมาณว่า อยากเล่นบทอะไรมากที่สุด

1.ชีวิต
2.ตลก
3.บู๊
4.ผี

เลือกตอบ ชีวิต ทั้งสองคน
สังเกตคือ ให้เลือกเรียงลำดับอักษร แล้วเลือก ตัวแรกสุด

ข้อที่สี่ ถามประมาณว่า ไข่ไก่ชอบเอามาทำอะไรกินมากที่สุด

1.ตุ๋น
2.เจียว
3.ต้ม
4.ดาว

เลือกตอบ เจียว ทั้งสองคน
สังเกตคือ ให้เลือกเรียงลำดับอักษร แล้วเลือก ตัวแรกสุด

ถึงแม้ว่า ระหว่างคนเลือก กับคนทาย จะสลับ ข้อเลือกตอบ แต่ อักษรตัวหน้าไม่เปลี่ยนแปลง

คุณอาจจะตกลง เลือกเรียกตัวอักษรตัวหน้า เป็น ตัวแรก ตัวแรก ตัวสุดท้าย ตัวสุดท้าย หรือจะสลับ แล้วแต่ตกลง ซึ่ง การตอบก็ไม่มีเหตมีผลในการเลือกตอบเท่าไหร่

นี่คือข้อสังเกตของผมน่ะครับ ผมดู สองคู่ที่ตอบแล้วได้ล้าน แต่คู่แรกผมเห็นอาการ ไม่มีเหตมีผลอ่ะครับผมเลยสงสัย ผมมาสังเกตคู่ที่สองแล้วลองจดตัวเลือกดู มัน น่าจะโกงได้น่ะเนี่ย ยังไง ลอง เสนอแนะมาน่ะครับ

+++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++++

ถ้าจะไม่ให้เกิดการโกง วิธีแก้ก็คือ

เปลี่ยน ตัวเลือก ที่ไม่ได้เลือก เพื่อให้อักษร ตัวแรกเปลี่ยนไป

*** อันนี้คือ ผมสังเกตเล่นๆน่ะครับ ผิดถูกยังไง ก็ ลอง คุยกันน่ะครับ
รูป PATTAYA
โดย: PATTAYA
ตั้งเมื่อ: 9 ม.ค. 08
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 29 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
-_-''
เวลาว่างเยอะ ก็อ่านหนังสือดีกว่ามั้ย?
ตาม คห.2 ว่างั้นเลย
โดย: boojin เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
ส ว ยได้ใน 3 0 วัน ส ุ ด ยอ ด!
o พี่สาว ผ ม ล ดน้ำ ห น ักได้ 12 กก.ใน 1 เดือน
o เดือ นแ รกล ด ได ้ 5 กก. เดือนที่ส องล ดได้ 8 กก.
o เดือ นที่ส ามล ดได้ 12 ก ก.
o ปัจจุ บัน ผ ิว สว ยเ ป็ นส ีช มพู หน้ าใสไร้ฝ้า สุ ขภ าพดี ม ีรา ยได ้เ สริ ม 200,000-320,000 ท ุก เดือน
อย ากเ ป็น เหมือน พี่ผม คลิ๊กที่น ี่ด่วน
w w w . o w o w 4 u . c o m / w i n s s
โดย: อา_อ๊าม_อ๊ด เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
คนที่จั๋บไต๋วิธีนี้ได้ แล้วทำแจ๊คพอตแตกคือ ฟิลิปส์ กับ ลิซ่า ครับ
โดย: เปี๊ยก.. เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
คิดดีค่ะ
โดย: ๐ทั่นแมวดำ๐ เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
คิดมากไปป่าวครับ ถ้าคิดว่าเตี๊ยมมาขนาดนั้น เตี๊ยมคำตอบง่ายกว่าไหมครับ
โดย: - - เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
คิดเหมือนกันเลยครับ ในเมื่อตัวเลือกเหมือนกัน ผู้เล่น 2 คนจะเตี๋ยมกันก็ได้ สงสัยเพราะเหตุนี้แหละครับ จึงเปลี่ยนรูปแบบรายการ
โดย: .... เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
คุณ....เขารู้กันมาตั้งนานแล้วครับ ช่วงหลังที่ได้รับรางวัลพวกเขาถึงเปลี่ยนรูปแบบไง

เป็นคนแรกให้ตอบมาเองก่อน ส่วนคนที่สองค่อยเลือกตามที่ให้เลือก
โดย: 123 เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
งงส์
โดย: 123 เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
จขกท มันก็ช่างคิดน้อ เราดูเอาความสนุกน่ะ
โดย: 555+ เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
จขกท.....ไปหาหมอบ้างนะ
โดย: Bizard เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
จะบอกไรป่านนี้ครับ มันผ่านมาหลายปีแล้ว ถึงโกงได้ก้อไม่มีประโยชนืแล้ว
โดย: Cibai เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
จะเอาอะไรมากครับ มันเป็นของสมัยก่อน แค่รายการหยิบมาให้ดูใหม่เพื่อย้อนรำลึกถึงเท่านั้นเอง คิดอะไรมากมาย
โดย: Kyusunk เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
ชิงร้อยชิงล้านนะเค้าดูแก๊งส์ 3 ช่า กันครับ รายการนี้ไม่ใช่เกมโชว์มาตั้งนานแล้วครับ
โดย: new เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
ดูให้มันสนุก ถ้าคิดว่าไม่สนุกก็ควรเลิกดู ชีวิตมีเรื่องให้คิดอีกตั้งเยอะ
โดย: pond เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
ท่าทางอีกหน่อยคุณคงไม่แก่หรอก จะตายก่อนแก่ถ้ามัวแต่คิดมากจับผิดคนอื่นอยู่แบบนี้ ดูเพื่อผ่อนคลาย สนุกสนานอย่าไปเครียดเลย ระวังจะตายก่อนแก่
โดย: wat the fuck เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
บ้าป่าว ก้อคิดได้เนอะ
โดย: yut เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
มันก็ต้องมีบ้างแหละ
โดย: กระเทย เคยสวย เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
มึงบ้าป่าวเนี่ย....ถ้าว่างมากนักก็ ไปทำรัยให้ประเทศชาติเจริญมั่งก้อดีนะ...
โดย: กรั๊ก ๆ ๆ ๆ เขียนเมื่อ 10 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
รายการเค้าเปลี่ยนรูปแบบไปแล้วห็ยังไปจับผิดเค้าอีกเนอะ อ่ะ...สมมติว่าที่จับผิดน่ะมันถูก แล้วทำไรได้คับ จะนั่งไทม์แมชชีนไปเล่นรึไงคับพี่น้องงงงงง
โดย: คนใน เขียนเมื่อ 11 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
หาอะไรอย่างอื่นทำดีกว่าเถอะ คิดอะไรมากมายเกินไปหรือเปล่า

หาหมอรักษาซะบ้างนะ
โดย: คนไท เขียนเมื่อ 11 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
เก่งจังเลยนะ ไม่เล่นเกมส์จับผิดคงได้แน่ๆ
โดย: ชาร์ค เขียนเมื่อ 11 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
เตี๊ยมคำตอบ ง่ายกว่าตงไหนฟะ คห.20 แร้วเมิงจารู้หรือว่า Choice คืออาราย
มั่ว!!!!!!!!~
โดย: บีน่า เขียนเมื่อ 11 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
เป็นคนช่างสักงเกตุน่ะดีแล้วค่ะ จะได้ฉลาดๆไงคะ อย่าเครียดสิคะ
จขกทเค้าก็แค่ตั้งข้อสงสัย ไมได้ไปเรียกร้องอะไรนิคะ

เป็นคนช่างคิดช่างสักเกตุดีแล้วค่ะ ให้สมองได้ทำงานบ้าง เดี๋ยวสมองเสื่อมพอดีค่ะ คริคริ

โดย: ผ่านมาเหน.. เขียนเมื่อ 12 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
เยี่ยมครับ
โดย: สถุล เขียนเมื่อ 13 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
เอ่อ... ผมว่าผมคิดมุขพวกนี้ได้ตั้งแต่ตอนผมอยู่ประถมแล้วนะครับ ผมนั่งจับผิดทุกครั้งที่ดู จนได้ข้อสรุปว่าทำอย่างที่จขกทว่ามาไม่ได้หรอก เค้าเปลี่ยนรูปประโยคได้ครับ
ผมเห็นคู่ที่ตอบถูกแล้วได้เงินล้านไป คือคู่ที่เตี้ยมกันว่าจะตอบข้อที่คิดว่าแปลกที่สุดครับ
โดย: อิ เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
แหม คุณ จขกท. ของมันก็ผ่านมีตั้งเป็น 10 กว่าปีแล้ว จะไปคิดอะไรกับเกมมาก ทำไมตอนนั้นไม่จับผิดแล้วมาบอกล่ะ อีกอย่าง work point ขึ้นชื่อเรื่องเตี๊ยมกับอยู่แล้วด้วย เกมทศกัณฐ์ อย่างนี้ รายการเตี๊ยมเลย ถ้าจะไม่ได้ให้มันรู้ไป
โดย: เก่งจัง เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
โคตรว่างเลย
โดย: เทเรซา เขียนเมื่อ 14 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
ไม่อ่ะครับ ไม่คิดจะทำไม่ได้ ว่างมากขนาดนั้น....
โดย: เบ็น เขียนเมื่อ 20 ม.ค. 08 IP IP: .XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : ชิงรอยชิงล้าน ผมว่า โกง เงินล้านได้
ไม่เคยดูเกมส์เลย ดูแต่ละคร และก็แข่งจากทางบ้านกับสามช่า
นอกนั้นไม่ดู เพราะไม่ขำ 55 5
โดย: ใจตุ๊ด7895 เขียนเมื่อ 18 มี.ค. 08 IP IP: .XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111