หัดขับรถ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » หัดขับรถ

ทำงัยดีคะ เราหักขับรถอยู่โดยที่แฟนเราเป็นคนสอน  ทำอย่างงัยเราก็ขับไม่ตรงทางอะคะเลยออกนอกเส้นปะตลอดเลย แฟนเราเค้าก็เริ่มจะไม่สอนแล้วเพราะขับเลยอย่นั้นแหละใครมีเทคนิดดีๆๆบ้างคะช่วยแนะนำหน่อย

รูป ~.*Pepsi*.~
โดย: ~.*Pepsi*.~
ตั้งเมื่อ: 29 มี.ค. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 35 : หัดขับรถ

ผู้ที่ฝึกขับรถ ก็เหมือนเด็กฝึกเดิน ที่คุณขับไม่ตรงก็เพราะคุณยังไม่คุ้นกับภาพที่ตรง เหมือนเด็กที่ใส่รองเท้ากลับข้าง เพราะภาพที่เห็นต่างกับความจริง วิธีแก้ก็คือ ต้องหาถนนที่ยาว และว่างจนแทบมองไม่เห็นรถคันที่อยู่หน้าเรา แล้วขับให้ตรงตามความเข้าใจของคุณ แต่ความจริงจะเซไม่ซ้ายก็ขวา นั่นคือภาพที่คุณยังไม่คุ้น สมมติว่าคุณเซซ้าย ก็ให้แกล้งขับเซขวาเล็กน้อย ขับไปเรื่อยๆ แล้วถามคนที่นั่งว่าตรงไหม ถ้าเขาบอกว่าตรง ก็แปลว่าคุณขับตรง แล้วมองภาพนั้นไปเรื่อยๆ คุณก็จะเห็นความตรงตามภาพที่เป็น่จริง
ยินดีให้คำปรึกษา ถ้ายังไม่เข้าใจ

โดย: ครูเฮง สอนขับรถ เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 34 : หัดขับรถ

http://classified:-)/item/4464373

โดย: ครูเฮง เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 29 : หัดขับรถ

เคยให้แฟนสอน ตอนนั้นขับได้หมดแล้ว
ค้างเอารถเข้าซองแบบสวยๆ หุหุหุ ทำไงไม่รู้แฟนโมโหเรา แล้วก็เขกหัวเราแบบผู้ใหญ่เขกเด็ก แต่แรง เราโมโหไม่หัด แม่ ง เลย-*-
ทะเลาะกันด้วยไม่คุยกันเป็นอาทิตย์ เราเลยไม่จับรถยนต์เลยอ่ะ งอนน

ใจเย็นๆๆนะขับบ่อยๆๆเดี๋ยวก็ชินเองอ่ะ

โดย: มาม่า5บาท เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 09 IP IP: 124.157.242.XXX
ความคิดเห็นที่ 28 : หัดขับรถ

ขับบ่อยๆคะ แล้วจะเก่งเอง เราก็หัดขับเองไม่มีใครสอนเลย ไปซื้อรถใหม่ พาเพื่อน ไปด้วยให้มันขับกลับบ้านให้ พอได้รถก็เติมน้ำมันแล้วหัดขับแถวบ้าน สองวันขึ้นถนนใหญ่ 1 เดือนไปสอบใบขับขี่ มันบอกรถป้ายแดงไม่ให้สอบ ว่างั้น ต้องรอให้ได้ทะเบียนก่อนถึงจะเอามาสอบ ได้ เราไม่มีรถอื่นเลยต้องรอ ตอนนี้ขับไปกลับ ปาย ได้สบายแล้วจ้า ขับบ่อยๆนะไม่ต้องเอาแฟนไปด้วย จะได้มีความคิดเป็นของตัวเอง เดี๋ยวทะเลาะกัน

โดย: mint เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 09 IP IP: 118.172.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 27 : หัดขับรถ

จากประสบการณ์ส่วนตัวนะ..เสียตังค์เรียนเหอะ
เพราะพอขับได้ ก้อไม่กล้าไปสอบใบขับขี่อยู่ดี
คนอื่นอาสาสอนขับมาหมดแล้ว โดยเฉพาะแฟน
สุดท้ายก้อตีกันตาย

แนะนำให้ไปเรียนค่ะ

โดย: เลขาฯ เขียนเมื่อ 31 มี.ค. 09 IP IP: 115.67.127.XXX
ความคิดเห็นที่ 26 : หัดขับรถ

ขับอีกซักพัก ก็คงตรงเองแหล่ะ

โดย: อิ๊ดไฮโซ เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 09 IP IP: 124.120.240.XXX
ความคิดเห็นที่ 25 : หัดขับรถ

ลองไปเล่น เกมส์ BurnOut อะครับจะได้ขับเก่ง

อิอิ

โดย: ล้อเล่น เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 09 IP IP: 58.136.75.XXX
ความคิดเห็นที่ 24 : หัดขับรถ

เล่นเกมแข่งรถบ่อยดิ เดี๋ยวเก่งเองแหละ แม้จะไม่ใช่ของจริง แต่ก็ช่วยได้เหมือนกัน ..(แต่ต้องเล่นกับพวงมาลัยนะ ไม่ใช่จอยสติ๊ก อย่างเช่น เล่นในห้างอะ ) emoticon

โดย: Mister M เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 09 IP IP: 58.137.81.XXX
ความคิดเห็นที่ 23 : หัดขับรถ

ต้องมีสมาธิ+ฝึกฝนครับ

ก็เข้าใจนะว่าคนมันไม่เคย ผมขับรถยนต์มาหลายปีอยู่ แต่มีครั้งนึงผมลองขับรถโฟลค์ลิฟท์ดู(ที่มีงาไว้ยกของตามโรงงานน่ะ) ไปไม่ตรงเลยครับ

ปล.ไม่เชื่ออย่าลบหลู่นะ

โดย: จะรู้ทำไม เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 09 IP IP: 125.27.92.XXX
ความคิดเห็นที่ 22 : หัดขับรถ

ให้ผมสอนให้ก็ได้ ............จริงๆนะ

โดย: น้องคะ เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 09 IP IP: 125.25.26.XXX
ความคิดเห็นที่ 21 : หัดขับรถ

ผมไม่กล้าสอนแฟนอยู่สองเรื่องอ่ะ
1.ขับรถ
2.ยิงปืน
คิดเอาเองละกันว่าทำไม
หุหุ

โดย: เด็กเซนต์ เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : หัดขับรถ

ให้แฟนสอน ยอมเสียตังค์ดีกว่าคะ ตีกันตาย

โดย: ku.... เขียนเมื่อ 30 มี.ค. 09 IP IP: 222.123.155.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : หัดขับรถ

วิธีที่แก้การขับรถส่าย เป็นเพราะเรามองใกล้เกิน พยายามมองไกลๆหน่อย สลับกับมองใกล้ ๆ จะช่วยได้ emoticon

โดย: เจ้าเก้า เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 114.128.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : หัดขับรถ

วิธีที่แก้การขับรถส่าย เป็นเพราะเรามองใกล้เกิน พยายามมองไกลๆหน่อย สลับกับมองใกล้ ๆ จะช่วยได้ emoticon

โดย: เจ้าเก้า เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 114.128.183.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : หัดขับรถ

ให้แฟนสอนหรอ

งี้ก็ไม่ตั้งใจอ่าดิ ทำเป็นเล่นตลอด เค้าว่าหน่อยก้องอน

ไปเรียนที่โรงเรียนสอนดีกว่า (ตาม คห.ข้างล่างๆ)จะได้ตั้งใจมากกว่านี้

โดย: IIน้ำตาลทรายII เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 58.9.195.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : หัดขับรถ

ไปตัดแว่น ดูน่ะครับ อิอิ

โดย: เด็กเสี่ย เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 58.147.22.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : หัดขับรถ

ใช่ว่าคนขับรถเป็นทุกคนจะเป็นคนสอนได้นะครับ เพราะ ขับรถเป็นกับสอนขัยรถเป็นมันต่างกัน

ผทเองสอนพี่สาวขับรถ 1สัปดาขับรถได้แต่ัยังจอดรถไม่ได้ ทำยังไงก็ไม่ได้ จนตอนนี้เลิกสอนไปแล้ว บอกให้ไปหัดจอดเองบ่อย ๆ แทน

ที่สำคัญนะครับ ควรขับรถให้ปลอดภัย ขับไม่ตรงทาง มันยังดีกว่าขับอันตรายมากครับ ถ้าให้ดีก็ให้ไปเรียนขับรถที่โรงเรียนสอนแทน เพราะที่นั้นเค้าชำนาญในการสอนคนให้ขับรถเป็น

โดย: คนเดินผ่านมา เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 58.8.131.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : หัดขับรถ

ขอบคุณทุกคำแนะนำนะจ๊ะ จะพยายามหัดให้ตรงให้ได้เลย emoticon emoticon

โดย: ~.*P เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 119.31.58.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : หัดขับรถ

เราก็ให้แฟน สอน ซื้อรถมา 2 เดือนกว่าแล้วยังขับไม่เป็นเลย สอนทีไรทะเลาะกันทุกที โกรธกันข้ามวันเลย

โดย: นางสาวหญิง เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 61.91.168.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : หัดขับรถ

ไปเรียนเองดีกว่าค่ะ สมัยนี้โรงเรียนสอบขับรถเยอะแยะเลย ไม่แพงด้วย ให้แฟนสอนระวังจะทะเลาะกันนะคะ ขอเตือน หุหุ

โดย: รินลดา เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 58.9.239.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : หัดขับรถ

ไปลงตั้งศุนย์ถ่วงล้อใหม่ซะ
ผมว่านะ ถ้าเรื่องแค่นี้คุณยังขับรถให้ตรงทางไม่ได้ คุณไม่สมควรที่จะขับรถร่วมกันผู้อื่น มีแค่จะเป็นตัวสร้างความเดือดร้อนให้รถคันอื่น
เจอมาหลายทีแล้ว พวกความสามารถต่ำมากๆ แต่อยากขับรถ

ถ้าคิดว่าผมดูถูกคุณ คุณก็ไปหัดขับให้เก่งกว่าที่ผมสบประมาทได้เลย

โดย: แมวดำ เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 117.47.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : หัดขับรถ

ลองเปลี่ยนมาขับออโต้ดีไหม ง่ายกว่า

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 58.136.196.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : หัดขับรถ

เห็นด้วยกับ คห.1 ครับผมเคยสอนแฟนขับเผลอตบกบาลไปที่ดียว มันงอนไปเป็นเดือนเลย จนบัดนี้ 20 ปีแล้วยังขับไม่เป็นเลยครับ
55555 emoticon emoticon emoticon

โดย: DUyou เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 125.24.30.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : หัดขับรถ

ตั้งใจ+สมาธิค่ะ คิดไว้ตลอดเวลา ประมาทตายทันที

โดย: ป่านป่วน เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 124.121.128.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : หัดขับรถ

ไม่ต้องไปเสียเงินหรอก
ใจเย็นๆเดี๋ยวสักพักมันก้จะเป็นไปเอง
พยายามเค้า.... emoticon emoticon

โดย: northside เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 124.121.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : หัดขับรถ

เห็นด้วยกะ คห.1 ค่ะ

โดย: e`aMp เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 124.120.240.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : หัดขับรถ

ไปสมัครเรียนกับโรงเรียนสอนขับรถครับ คุณจะตั้งใจกว่าตอนที่แฟนคุณสอน และเขาจะมีวิธีและประสบการณ์ในการจัดการกรณีอย่างคุณแน่นอน

ยอมเสียเงินซื้อความสบายใจครับ ให้แฟนสอนถ้าสอนดีก็ดีไปสอนไม่ดีใจร้อนทะเลาะกันอยู่ในรถน่ะแหละ

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 29 มี.ค. 09 IP IP: 202.29.38.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111