กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย หมวด » ร้องทุกข์ ประชาสัมพันธ์ » ร้องทุกข์ » กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย

ผมได้เดินทางเที่ยวบิน tg206 จาก ภูเก็ต ลง สุวรรณภูมิ วันที่ 29-3-52 ซึ่งเป็นวันแรกที่การบินไทย ย้ายมาที่สุวรรณภูมืเต็มตัว ผมได้ใส่กล้องsony ของผม ไว้ในเป้ ซ่อนไว้ใต้เสื้อผ้า และโหลดขึ้นเครื่องไป สิ่งที่ไม่คาดคิดก็เกิดขึ้น  เมื่อเครื่องลง ถึง สุวรรณภูมิ  ผมรับเป้ และเปิด เพื่อที่จะหยิบกล้องมาถ่ายรูป เอ๋...  กล้องไม่มี พยายามนึกๆๆๆ ว่าเอามารึเปล่า จำได้ว่ายัดใส่ใต้เสื้อผ้าเอง จะโทรกลับไปถามที่บ้าน ที่บ้านก็ไปต่างจังหวัด เลยไม่แน่ใจ ตกลงว่าโดนขโมย หรือตัวเองลืมไว้ที่บ้าน เลยนั่งแท็กซี่ไปที่พักก่อน จะไปโวยก็กลัวหน้าแตก พอติดต่อทางบ้านได้ สรุปคือ ไม่มี เอามาแล้ว โดนขโมยแน่ๆ

วันที่ 31-3-52 มาที่สุวรรณภูมิ อีก เพื่อที่จะบินกลับภูเก็ต ก่อนหน้านั้น ผมก็ไปทำธุระ ไม่ได้มีเวลามาตามเรื่องเลย เมื่อถึงสุวรรณภูมิ ผมก็ได้ดำเนินการ แจ้งไปที่เจ้าหน้าที่การบินไทย ฝ่ายติดตามสัมภาระ ได้คำตอบว่า 

(ของมีค่าไม่ควรโหลดไปน่ะค่ะ)

(โดนขโมยประจำ)

(ไม่รู้ทำไม ไฟต์ที่มาจากภูเก็ตของหายประจำเลย)

(วันหลัง เอาติดตัวไปด้วยน่ะ)

สรุปคือ ผมก็ยอมรับ ว่าผมผิด ที่ประมาทไปไว้เนื้อเชื่อใจพวกคุณ ในการบริการ และบอกว่า(รักเราเท่าฟ้า)  ผมก็บอกไปว่า ผมจ่ายเงิน สองพันกว่า นั่งเครื่องมา ซื้อความปลอดภัยในทรัพย์สิน ยังไม่ได้เลย

และแล้ว ก็เคลมสินค้าให้ ยังบอกอีกว่า คงได้ไม่กี่ร้อย (กล้องราคาเป็นหมื่น) เห้อ...เซ็ง...

ยังไง อยากฝากทุกคนให้ระวังตัวด้วยน่ะครับ โจร ขโมย มันเยอะครับ

ขอบคุณครับ

รูป ร้องทุกข์การบินไทย
โดย: ร้องทุกข์การบินไทย
ตั้งเมื่อ: 1 เม.ย. 09
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย

สุวรรณภูมิ หน้าตาของไทย

จริงๆ ต้องบอกว่า

สุวรรณภูมิ แหล่งโกงเงิน ของไทย

ก๊ากกกกกกกกกกกกกกกก แดรก กันตั้งแต่ ยามยันผู้บริหาร

โดย: 555+ เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.148.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย

โดนกันเยอะ

โดย: tY เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 118.173.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย

จงทำใจอย่างเดียวเลยครับ ผมก็เป็นคนหนึ่งที่เหมือน
คุณ ไปเคลมแล้วไม่ได้สักสตางค์

โดย: ksnn เขียนเมื่อ 2 เม.ย. 09 IP IP: 125.25.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย

เป็นเรื่องธรรมดาครับ

โดย: G เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.135.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย

ไม่ใช่แต่การบินไทยหรอกครับ
ไปสายการบินอื่นก็หาย
เพราะคนโหลดกระเป๋ามันขโมยทุกสายการบินแหละครับ

โดย: ช่าง...ฝัน เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 09 IP IP: 118.173.254.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย

โง่เอง ละมรึงจะโทษใคร

โดย: ฟาย เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 09 IP IP: 124.122.156.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : กล้องดิจิต้อลหายไปกับการบินไทย

เหมือนคนขับรถทัวร์ ป่าวขโมย สงสัยกัปตันจะขโมย

โดย: กาก เขียนเมื่อ 1 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.167.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111