จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

จะถามเพื่อนๆหน่อยว่า ใบอนุญาตขับขี่รถยนต์ของผมเป็นแบบชั่วคราว ซึ่งจะหมดอายุ 22/04/52 แบบนี้ผมจะต้องไปต่อใบอนุญาตแบบ 5 ปี ได้ตั้งแต่เมื่อไร (ต้องก่อน 22/04/52 ใช่ไหม)
รูป oh
โดย: oh
ตั้งเมื่อ: 2 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 8 : จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

เด่วนี้ต่ออายุต้องเข้าอบรมอีกแล้วเหรอ

ตอนไปต่อมาล่าสุดไม่ต้องเข้าอบรมค่ะ ดีจัง

โดย: Yammie เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.198.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

เราไปต่อก่อนวันหมดอายุ ประมาณ 1 สัปดาห์ก็ได้นะ แล้วก็ไม่ต้องใช้ใบรับรองแพทย์ด้วยแต่ต้องตรวสายตา กับเข้าอบรมอีกรอบ ประมาณ 1/2 ชม.นะต่อที่ขนส่งบาขุนเทียน แต่ไม่รู้ว่าที่หมอชิตจะเหมือนกันหรือเปล่า emoticon

โดย: vhv เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 09 IP IP: 125.26.79.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

ไปวันที่ หมดอายุแหละค่ะ ต่อล่วงหน้าไม่ได้ค่ะ
1.เตรียมใบรับรองแพทย์ไปด้วยนะคะ ของคลีนิคก็ได้
2.สำเนาบัตรประชาชน
3.สำเนาทะเบียนบ้าน
4.เงินุ600 บาท(ค่าต่อ ปีละ 100 ค่าถ่ายรูป 100)

มีข้อสงสัยโทสอบถามข้อมูลของรัฐ 1111
ถามได้ทุกเรื่องนะคะ ถามเบอรโทของขนส่งที่เราจะไปทำก็ได้ค่ะ เราใช้บริการบ่อย อิอิ

โดย: เนต เขียนเมื่อ 6 เม.ย. 09 IP IP: 203.144.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

ต้องไปต่อวันที่หมดอายุพอดีค่ะ แนบไปพร้อมกับใบรับรองแพทย์ เสียค่าใช้จ่ายประมาณ 500 นิดๆค่ะ

โดย: hn เขียนเมื่อ 4 เม.ย. 09 IP IP: 202.12.118.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

โทร.ไปสอบถามที่ขนส่งก่อนซิคะ แต่ตามประสบการณ์ของ MM นะต้องไปหลังจากที่ใบขับขี่หมดอายุ แต่จำไม่ได้แล้วว่าต้องใช้เอกสารอะไรบ้าง แต่ที่แน่ๆ ถ้าทำใบขับขี่แบบใหม่ เสียประมาณ 250 บาท และค่าธรรมเนียม ประมาณ 500 บาท

โดย: MM เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 09 IP IP: 168.120.77.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

เราเพิ่งไปมา ต้องไปวันหมดอายุนะ ห้ามไปก่อนเด็ดขนาด แต่กรณีการต่อจาก5ปี เป็น5ปี ไปก่อนวันหมดอายุก็ได้ เราสงสัยเลยถามเจ้าหน้าที่ขนส่ง แล้วใช้ใบรับรองแพทย์ด้วยจ้ะ เราต่อพร้อมกันทั้งรถยนต์ กะ มอไซค์ ทั้งสองก็เกือบพันอ่ะ มันคิดค่าถ่ายรูปใบละร้อยเลย ทั้งๆที่กดชัตเตอร์แค่ หนเดียว ถ้าเป็นแบบเดิมก็ไม่ต้องเสียถึงสองร้อยอ่ะ เซ็ง

โดย: gift เขียนเมื่อ 3 เม.ย. 09 IP IP: 118.172.129.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

ของผมกลัวต่าง ๆ นานา เลยไปต่อวันขาดพอดีครับ
ตอนแรกไปถามก่อนขาดแต่เค้าไม่ต่อให้

อ้อ.. และไม่รู้ว่าตอนนี้เค้ายังต้องใช้ใบรับรองแพทย์อยู่ด้วยรึเปล่า (อีตอนผมไปต่อมันยังใช้อยู่) ยังไงลองถาม ๆ ดูด้วยนะครับ จะได้ไม่เสียเวลาไปหลายรอบ emoticon

โดย: กาตังค์ เขียนเมื่อ 2 เม.ย. 09 IP IP: 125.27.27.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จะต่อใบอนุญาตขับขี่รถยนต์

ต้องหลังวันที่22/04/52 คะ
เราเคยไปก่อนมาแล้วที่ขนส่งหมอชิตอ่ะคะเค้าไล่กลับเลย
ไม่รับทำต้องรอให้หมดอายุก่อนคะ
ไปวันที่23/04/52คะ emoticon

โดย: นก เขียนเมื่อ 2 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.63.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111