วิธีการลบ Deep Freeze 6 หมวด » เทคโนโลยี » คอมพิวเตอร์ » วิธีการลบ Deep Freeze 6

คือเราใช้โปรแกรม วิธีการลบ Deep Freeze 6 ตอนนี้มันค้างอยู่ตลอดเลยค่ะ

ไม่สามารถเข้าไปทำอะไรกับโปรแกรมนี้ได้เลย รวมทั้ง Remove ออกจากเครื่อง

คืออยากจะถามผู้มีความรู้ทุกท่านว่าทำอย่างไรเราถึงจะ Remove โปรแกรมนี้ออกไปเลยได้บ้างค่ะ

รูป อี้หนูจำเป็น
โดย: อี้หนูจำเป็น
ตั้งเมื่อ: 7 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 6 : วิธีการลบ Deep Freeze 6

ต้องใช้แผ่น Program ของมันด้วยนะครับในการ Uninstall นะครับ เอแต่ว่าใช้ Version ไหนครับจะได้บอกถูก เพราะว่าผมก็ใช้ Deep Freeze อยู่เหมือนกันนะครับ

โดย: avteam เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 192.168.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : วิธีการลบ Deep Freeze 6

ใช้ตัวโปรแกรมที่ install เข้าไปน่ะครับ ปลดล็อคแล้วกดโปรแกรมที่ install มันจะขึ้นให้ uninstall เองครับ

โดย: kkk เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 192.168.2.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : วิธีการลบ Deep Freeze 6

ลองทำทุกขั้นตอนแล้วค่ะ ไม่ได้เลย แต่ไม่เป็นไรค่ะขอบพระคุณผู้รู้ทุกท่านที่บอกค่ะ

ตอนนี้ส่งให้ร้านดูเรียบร้อยแล้วค่ะ emoticon

โดย: อี้หนูจำเป็น เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 222.123.96.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : วิธีการลบ Deep Freeze 6

ปลดล๊อคโปรแกรมก่อนนะครับ จากนั้น เข้าไปใน บูตเครื่อง กด F8 เพื่อเข้าสู่ เชฟโหมด วินโดว์ จากนั้น คลิกเลือกโปรแกรมติดตั้ง Deep freeze อีกครั้ง ก็มีให้เลือก uninstall ครับ

คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้ เพราะผมใช้อยู่เวอร์ชั่นก่อน ลองดูนะครับ

โดย: ปอน้อยๆ เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 117.47.120.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : วิธีการลบ Deep Freeze 6

เคยใช้นะ ถ้าจำไม่ผิด กด ctrl ค้าง แล้วกด สเปสบาร์ จะมีรหัสให้ใส่ ถ้าแน่นอนลองหาในกูเกิล น่าจะเจอครับ

โดย: 12 เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 09 IP IP: 115.67.123.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111