เปิดร้านนวดแผนโบราณ หมวด » เก็บตก inbox » เก็บตกจาก inbox » เปิดร้านนวดแผนโบราณ

ตอนนี้เราอายุ 30 ปี อยากเปิดร้านนวดแผนโบราณ (ใจเรารักการนวดเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว) แบบว่านวดเท้าและนวดตัวในห้างโลตัสเรามีทุนอยู่ 3 แสน ไม่ทราบว่าพอหรือเปล่าอยากถามพี่ชาวเอ็มไทยดังนี้ค่ะ

1. เราต้องไปเรียนนวดมาก่อนหรือต้องมีใบอนุญาติหรือเปล่า

2. อุปกรณ์พวกโต๊ะ เก้าอี้ ผ้าคลุมเตียง หาซื้อได้ที่ไหน

3. ลูกน้องที่จะมานวดหาได้จากที่ไหนต้องเปิดรับสมัครหรือเปล่า เรายังอายุน้อยเกินไปหรือเปล่า

สำหรับการเป็นเจ้านายคนอื่น

4. ทำเลนอกจากห้างสรรพสินค้ายังมีที่อื่นอีกไหมค่ะ  และค่าเช่าในห้างโลตัสเท่าไหรช่วยแนะนำหน่อย

5. ผู้ที่มีประสบการณ์ด้านนี้ กำไรขาดทุนต่อเดือนเท่าไหร่ มีปัญหาอะไรบ้าง

ขอคำแนะนำด้วยนะค่ะ คือว่าเราเบื่องานประจำตอนนี้เราได้เงินเดือน 20,000 คุณคิดว่าเราน่าจะ

เสี่ยงกับการลงทุนนี้ไหม งบประมาณของเราพอหรือเปล่า  ใครตอบในกระทู้นี้ขอให้รวย ๆ เฮง ๆ

ทุกคนนนนนนนนนนนนนนนนนน     สาธุ

รูป 111
โดย: 111
ตั้งเมื่อ: 7 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 21 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

ขอแนะนำ
ไปเรียนนวดมาก่อนและขอใบอนุญาตเสียก่อน ทำให้ทุกต้อง
หาพวกตอนไปเรียนนะดี เปิดในห้างสรรพสินค้าจะดีกว่าในโลตัส เครื่องใช้ไม้สอยหาไม่ยาก ลองไปนวดดูและถามเขาดู
งบคุณเพียงพอแล้ว ตอนแรกอาจจะยังไม่มีกำไรเพราะคชจ.มีมากแต่หลังจาก3-6 เดือนจะเห็นกำไร แต่ก็ขึ้นอยู่กับฝีมือการนวด สถานที่ ทำเลที่ตั้ง การให้บริการ ฯลฯ เปิดเลยครับผมเห็นที่เชียงใหม่เซ้นทรัลแอร์พอร์ต เจ้าของนับเงินไม่ทันเลยครับ ขอให้รวยๆๆๆ

โดย: แม็ค77 เขียนเมื่อ 7 พ.ค. 09 IP IP: 87.180.52.XXX
ความคิดเห็นที่ 20 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

สนใจมาก อยากเปิดร้านเหมือนกันเลย สู้ ๆ นะครับ

โดย: หนึ่ง เขียนเมื่อ 6 พ.ค. 09 IP IP: 125.25.144.XXX
ความคิดเห็นที่ 19 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ
โดย: เขียนเมื่อ 2 พ.ค. 09 IP IP: 115.83.39.XXX
ความคิดเห็นที่ 18 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

มีเงินลงทุนน้อยสามารถเปิดร้านเล็กๆ ได้หรือเปล่า

โดย: จิว เขียนเมื่อ 1 พ.ค. 09 IP IP: 203.113.19.XXX
ความคิดเห็นที่ 17 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

ขอบคุณคุณแอนนี่ คุณกิตติคุณ และคุณดามาก ๆ นะค่ะ
รวมทั้งคนอื่น ๆ ที่ไม่ได้พิมพ์มาในนี้ รู้สึกดีและมีกำลังใจ
อยากบอกไม่ถูกเมื่อได้มาอ่านข้อความของพวกคุณ

ขออวยพรให้พวกคุณมีความสุขทั้งกายและใจ และประสบความสำเร็จในหน้าที่การงานนะค่ะ

โดย: จขกท เขียนเมื่อ 30 เม.ย. 09 IP IP: 125.25.97.XXX
ความคิดเห็นที่ 16 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

พี่เปิดอยู่ปัญหาข้อดีข้อเสียมีเยอะ อยากรู้อะไรโทรมาถามพี่ได้นะคะ จะเเนะนำให้ก่อนไปเปิดจะได้ไม่สูญเสียเงินไปเปล่า ๆ จะได้เป็นข้อมูลชี้นำเพื่อตัดสินใจว่าจะเปิดหรือไม่เปิด
พี่ยินดีเเนะนำให้คะ 086-3199237

โดย: ดา เขียนเมื่อ 25 เม.ย. 09 IP IP: 119.31.35.XXX
ความคิดเห็นที่ 15 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

รับสมัครหมอนวดแผนโบราณหลายคน
ไม่ต้องมีประสบณการณ์(ที่ร้านสอนได้)
อายุ 20-45 ปี
รายได้ดี
สนใจติดต่อ 0813442679 (คุณธิติมา)

โดย: titima เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 09 IP IP: 10.211.4.XXX
ความคิดเห็นที่ 14 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

เราดีใจจังมีคนอยากเปิดเหมือนเรา..อายุไม่สำคัญหรอกขึ้นอยู่กับความชอบและความตั้งใจมากกว่านะ..พี่ก็มีโครงการเปิดอยู่ในอีก 4-5 เดือนข้างหน้านี้รอให้คนเช่าที่ออกไปก่อน
ที่ทำเพราะเราชอบส่วนกระทู้อื่นไม่ต้องไปอ่านให้มันเสียกำลังใจ..สู้สู้เอาใจช่วย.. emoticon emoticon

โดย: Tommy เขียนเมื่อ 20 เม.ย. 09 IP IP: 10.10.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 13 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

สวัสดีครับ ผมได้อ่านกระทู้ของคุณแล้ว กับคำตอบหลายๆ อย่าง บางอย่างผมก็ว่าตอบไม่ค่อยตรงคำถาม และออกไปทางแนวไม่ค่อยให้กำลังใจเสียเท่าไหร่ ผมเข้าใจครับ ว่าอาการเบื่องานประจำ แล้วอยากจะเปลี่ยนแปลงชีวิตใหม่โดยการเริ่มทำธุรกิจส่วนตัวนั้น ก้าวแรกเป็นก้าวที่สำคัญที่สุดครับ ก้าวที่คิดจะออกนอกกรอบนั้น ยากที่สุด เพราะผมเองก็เคยครับ จะเป็นกำลังใจให้นะครับ

อ้ออออ ลืมไป ถ้าทำเป็นแบบนวดแผนไทย ผมแนะนำในเรื่องของน้ำมัน หรือ ยานวดให้ได้นะครับ ในราคาแบบมิตรครับ

ลองแอดเข้ามาถามได้ครับที่ aiauu@hotmail.com

โดย: กิตติคุณ เขียนเมื่อ 19 เม.ย. 09 IP IP: 115.67.62.XXX
ความคิดเห็นที่ 12 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

สวัสดีค่ะ ดิฉันก็อายุใกล้เคียงกับคุณ (29ปีกว่า ๆ)และกำลังดำเนินธุรกิจแนวนี้อยู่เช่นกัน แต่ดิฉันเปิดอยู่ที่ มาเลย์เซีย เปิดมาได้ไม่นานหรอก แต่ทำเรื่องนานมาก เพราะที่นี่เป็นเมืองค่อนข้างปิด สำหรับธุรกิจด้านนี้ แต่ตอนนี้ธุรกิจก็กำลังไปได้ดี แต่จะมีปัญหาเรื่องหมอนวดไม่พอ เพราะที่นี่ขอวีซ่ายากมาก มีคนอยากมาเยอะแยะ แต่ขอวีซ่าไม่ได้ ถ้าอยากรู้อะไร แอดมาถามได้นะค่ะ Hi_wachira@hotmail.com

โดย: แอนนี่ เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 09 IP IP: 203.92.154.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

รับแตกต่างร้านทุกชนิด ถ้าอยากปรึกษาเรื่องที่จะตกแต่งได้นะค่ะ khemmanait_u@hotmail.com

โดย: น้ำหนึ่ง เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 58.97.34.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

55555555555555555555555555555

V
V
V
V
V

โดย: Tiky เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.89.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

ขยายความคิดเห็นที่ ๘

เผื่อคนไม่รู้

ออน. ย่อมาจาก อาบ อบ นวด

นปก. ย่อมาจาก นวดกระปู๋

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 58.137.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

แอบเป็นออนหรือกะปู้อะป่าว เฮอเฮอ

โดย: go เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 125.25.48.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

๑.ใบอนุญาตไม่ค่อยจำเป็นครับ ยกเว้นว่าคุณนวดรักษาแบบใช้ตัวยานวดประกอบไปด้วย(สะกดว่า"อนุญาต"นะครับ ไม่ใช่"อนุญาติ")

๒.อายุ ๓๐ แล้วนะครับไม่รู้จริงหรือว่าของที่ว่าซื้อที่ไหน

๓.ถ้าดูจากคำถามผมว่ายังอายุและประสบการณ์น้อยเกินไปครับ

๔.ทำเลพวกนี้ไม่จำเป็นต้องในห้างครับ บางทีทำให้ห้างก็แค่ทำได้แค่พอจ่ายค่าเช่าเขาไปวันๆก็มี อีกอย่างคนมาห้างดิสเคาท์สโตร์พวกนี้ผมว่าไม่ค่อยมานวดหรอกครับ

๕.กำไรขาดทุนมันอยู่ที่ต้นทุนครับ ต้นทุนยังไม่รู้ บอกกำไรขาดทันไม่ได้หรอก และผมคิดว่างบที่คุณบอกยังพอแน่ๆครับ

โดย: สมัญตาจักษุ เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 58.137.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

ผมว่าจขกท อย่าเพิ่งใจร้อนเปิด ศึกษาให้รอบคอบก่อนโดยเฉพาะตอนที่เศรษกิจแย่ๆแบบนี้ สิ่งที่สำคัญคือทุนที่คุนมีมันพอสำหรับการเปิดร้านนวดแต่ไม่แน่นอนว่าจะพอสำหรับการเดินกิจการหรือปล่าว ผมเคยศึกษาอย่างละเอียดเพื่อเปิดร้าน แล้วเปิดให้แฟนด้วย(เธอไปมีผัวฝรั่งแล้ว)
ต้องดูว่าจขกทเน้นทำตลาดไหน โลเคชั่นตามความเหมาะสมของตลาดที่คุณอยากทำ จะทำนวดธรรมดาคุณต้องใช้หมอเก่งๆ พวกเขาจะแก่หลายคนไม่ชอบ สมัยนี้วัยรุ่นนวดไม่เก่งแต่เขาจะจับนู้นจับนี่ของลูกค้า จนลูกค้าอยากแล้วก็ทำให้ลูกค้าเสร็จ คิดติปเพิ่ม ถ้าลูกค้าพอใจมันจะไปบ่อย
มันเยอะขี้เกียจพิมแล้ว สาวๆนวดหาได้ง่ายมาก ติดต่อมาเลยครับเด๋วบอกให้ครับ
emoticon

โดย: cool_idoit เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.214.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

มีเพื่อนที่ทำร้านนวดค่ะแบบแผนไทย-สปา เลยพอรู้บ้างเคยพาเพื่อนไปซื้ออุปกรณ์ที่จตุจักรและสวนลุมไนท์ พวกอ่างล้างเท้าที่ทำจากไม้มะม่วง หรือชุดผ้าไทยต่างๆ ?ซือ้ได้ที่จตุจักร ไปเรียนนวดที่วัดโพธิ์ เพื่อให้ได้้ใบประกาศและมีอีกนี่นึงนะคะของกระทรวงสาธารณสุขสอนนวดค่ะที่แถวๆ ร.พ.พระนั่งเกล้านนทบุรี ส่วนคนช่วยนวดคุณก็ชวนเพื่อนๆ ที่ไปเจอที่เรียนด้วยกันนั่นหล่ะเยอะแยะคนอยากทำงาน

โดย: December Devil เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 58.10.93.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

http://www.kapooclub.com/

เข้าไปหาข้อมูลเลย เพียบบบ

โดย: น้ำเงาะ เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 09 IP IP: 58.64.114.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : เปิดร้านนวดแผนโบราณ

ทำไมเปิดในห้างละคะ น่าจะเปิดข้างนอกมากกว่า สามแสนเนี้ย เยอะนะคะ เปิดข้างนอกได้ร้านสวย ๆ เลย เราว่า ขึ้นป้ายว่านวดไทย ฟังแล้วดีกว่า นวดแผนโบราณนะคะ เราก็ตั้งใจว่าอยากเปิดร้านนวดเหมือนกัน ชอบแนวเดียวกันเลยอะ อยากพิมมากกว่านี้แต่โน๊ตบุ๊ค พิมยาก

โดย: นางสาวหญิง เขียนเมื่อ 7 เม.ย. 09 IP IP: 124.157.235.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111