โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

พ่อผมอายุ53ปี เป็นโรคเส้นเลือดในสมองตีบ คือล้มไปแล้ว3ครั้ง ตอนนี้อยู่โรงพยาบาล อาการก็ขาซ้ายไม่มีแรง แต่อย่างอื่นเป็นปรกติดี พูดได้ กินข้าวเองได้ ช่วยแนะนำวิธีการรักษาหรือโรงพยาบาลดีๆที่ไม่แพง ขอบคุณทุกกระทู้มากๆครับ
รูป smatoss
โดย: smatoss
ตั้งเมื่อ: 7 เม.ย. 09
แท็ก:
กระทู้นี้ปิดไม่ให้แสดงความคิดเห็น
ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

ลองนอนพวกเตียงนวดไฟฟ้าดูสิคะเหนคนที่เปนหลายคนไปนอนแล้วดีขึ้นมันช่วยกระตุ้นระบบประสาทต่างๆในร่างกายตามแนวกระดูกสันหลัง ให้เลือดสูบฉีดดีขึ้นและมีความร้อนช่วยทำให้กล้ามเนื้อคลายตัวและการทำงานของระบบหัวใจดีขึ้นค่ะ

โดย: แอบอ่าน เขียนเมื่อ 13 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.236.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

คุณพ่อของผมก็เป็นมาเกือบ10ปีแล้ว รักษาอยู่ที่ สถาบันจิตเวชศาสตร์เจ้าพระยา แย่แถวๆศึกษานารีมั้งคับถ้าจำไม่ผิด ทานยาเรื่อยๆต้องไปเอายาทุกเดือน ก็ดีขึ้นเรื่อยๆคับ

โดย: *-* เขียนเมื่อ 11 เม.ย. 09 IP IP: 119.31.82.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

ศึกษาๆ http://www.nutrilite.co.th/nutrilite/healthinfo/2.jsp แล้วคุยกัน

โดย: Pl2eciOus เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 58.8.87.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

อยากแนะนำให้คุณได้ปรึกษากับคนที่เค้าทำงานร่วมกับคุณหมอและมีเคสคนไข้ที่สามารถช่วยไว้ได้จริง ๆ เท่านั้น ถ้าคนไข้ปฏิบัติตาม ไม่ดื้อจนเกินไป และที่สำคัญคนไข้และคนใกล้ชิดต้องเปิดใจรับฟังข้อมูลก่อน ถ้าคุณติดต่อมาหาเราช้าเกินไป ผลเสียก้อจะเกิดกับคนในครอบครัวของคุณเอง เราแค่อยากให้ข้อมูลที่เป็นจริงในเบื้องต้นกับคุณก่อนที่จะตัดสินใจอะไรลงไป เพราะเมื่อใดก้อตามถ้าคุณหรือคนในครอบครัวคุณเลือกตัดสินใจในทางที่ผิด ทุกอย่างมันก้อสายเกินกว่าที่จะแก้ไขได้ คนไข้จะต้องสูญเสียอะไรไปบ้าง pakae_1@hotmail.com ติดต่อมานะคะ เราจะให้ข้อมูลเบื้องต้นกับคุณก่อน

โดย: หวัดดีค่ะ เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 10.3.90.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

รพ.ธรรมศาสตร์รังสิด ก็ดีนะคะ พอดีป้าที่ทำงานแม่ไปรักษาที่นี่ เขาบอกว่าดูแลดีมาก ๆ ป้าแกเป็นประมาณว่าปากเบี้ยวไปแล้ว ยังกลับมาอาการปกติได้เลย ยังไงเอาใจช่วยนะคะ

โดย: อิอิ เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 203.144.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

.......เส้นเลือดในสมองตีบเป็นสาเหตุของอัมพาตและอัมพฤกษ์เพราะเลือดไปเลี้ยงสมองส่วนนั้นไม่สะดวก....การรักษามีทั้งยากินและยาฮีดตลอดจนการผ่าตัดแล้วแต่แพทย์จะวินิจฉัยผสมกับกายภาพบำบัด

รพ.ใหญ่ๆของรัฐเช่นรามา ศิริราช จุฬา รพ.ประสาท พระนั่งเกล้า วชิระ ฯลฯรักษาได้ทุกรพ.ครับ
เท่าที่ฟังอาการของคุณพ่อ แสดงว่าอาการยังไม่หนักครับ มีทางหาย

โดย: ลุงป.6 เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 115.67.150.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

รพ. กรุงเทพ
พยายามให้แช่น้ำอุ่นอย่างน้อยวันละ 10 นาที
หรือประคบด้วยน้ำอุ่นก็ได้
กายภาพบำบัด
พยายามพาเดินบนดินที่มีหญ้า ช่องตอนตี4 - ตี 5 ทุกวัน
อารหารลดอาหารมันทุกชนิด เน้นผักกับปลา ใช้ต้ม หรือนึ่ง อย่าผัดหรือทอด ผลไม้ต้องเป็นพวกที่ไม่หวาน

โดย: เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 202.183.222.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

ผมเองก็เคยล้มหัวฟาดพื้นมา 4 ครั้งแล้ว ครั้งล่าสุด
วูบกลางอากาศคางกระแทกพื้นเย็บ 6 เข็ม รู้สึกตัว
อีกทีก็โรงพยาบาล ไม่รู้ว่าจะมีครั้งที่ 5 อีกหรือปล่าว

หากคุณสนใจและรีบด่วนผมว่านี่คือทางเลือกที่ดี และประหยัดค่าใช้จ่ายมากมาย เพียงคุณนำรหัส DRN:41-1832994 ไปสั่งซื้อได้ที่เอเยนซี่หรือคลังสินค้าซูเลียนทั่วประเทศ คุณเอารหัสเข้าไปทำบัตรส่วนลดและสั่งซื้อเองไม่ต้องผ่านผมไม่ต้องซื้อกับใครเข้าไปซื้อเองเลยครับ 08-6305-9625 08-6303-9205 ขอให้สุขภาพดีวันดีคืนนะครับ

เงินล้าน ซื้อบ้าน ซื้อรถได้ แต่ซื้อสุขภาพที่เสื่อมให้ดีดังเดิมไม่ได้ "บียางค์" คืนสุขภาพดีให้กับคุณได้แน่นอน

โดย: เขตโสภณ เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 203.113.1.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

ลองหาข้อมูลของน้ำมันรำข้าวจมูกข้าวดูนะคะ ช่วยเสริมกับการรักษาของคุณหมอ ถ้าหาซื้อไม่ได้ ติดต่อ 0895111393

โดย: JJ เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 192.168.64.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

ไม่ลองไปถามหมอดูครับ ว่าถ้าเป็นพ่อของหมอ หมอจะทำยังไง

โดย: 1 เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 58.9.40.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : โรคเส้นเลือดในสมองตีบ ช่วยผมหน่อยเถอะครับ

รพ กรุงเทพเท่านั้นค่ะที่จะช่วยท่านได้

โดย: ggh เขียนเมื่อ 8 เม.ย. 09 IP IP: 58.9.57.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111