จี้กระ หมวด » ชีวิต ความรัก สุขภาพ » สุขภาพ » จี้กระ

ขออีกเรื่องค่ะ

อยากทราบว่าตามร้านเสริมสวยที่รับจี้กระ ไฝ  ไม่ทราบว่าดีมั้ยค่ะ อยากจะจี้เหมือนกัน เห็นว่าใช้น้ำยาแต้ม ใครเคยแต้มบ้างค่ะ แล้วเป็นยังไงบ้าง ยังสองจิตสองใจอยู่ค่ะ หรือจะไปคลีนิกดี ช่างเสริมสวยบอกไม่เจ็บ ไม่เท่าไหร่ก็หาย  รบกวนช่วยตอบอีกคำถามนะคะ ขอบคุณค่ะ หรือผู้อ่านจะแนะนำคลีนิกที่ดี ๆหน่อยได้ไหมค่ะ และระหว่าง เลเซอร์ กับ จี้ด้วยน้ำยา และ ทำเอเอชเอ อันไหนดีกว่ากัน (ผลดีผลเสียนะคะ)

รูป ป้าจ๋า
โดย: ป้าจ๋า
ตั้งเมื่อ: 8 เม.ย. 09

แสดงความคิดเห็น กับกระทู้ จี้กระ

ผู้สนับสนุน

ความคิดเห็นที่ 12 : จี้กระ

พี่ไปจี้มาตอนนี้หน้าเป็นจุดดำๆทั่วไปหมด มันค่อยๆ หลุดออก หลังจาก สามสี่วันไปแล้วอ่ะนะ เพราะพี่เป็นมากก็เลยจี้เยอะ มันไม่จ็บมากหรอก พอทนได้เหมือนมดแดงกัดน่ะจ้ะ แต้อันใหญ่ๆเขาไมทำนะ ต้องเรเซอร์แล้วหละ ของพี่อีกสองสามวันก็คงหลุดหมดละ แต่ก็เหลืออีกบานที่ยังไม่ได้จี้พี่จะไปทำต่ออ่ะนะ ไม่ก็ไปทำเรเซอร์เอามันไม่นานดี นี่ต้องใช้เวลานานถึงจะหลุดน่ะ ก็ลองดูดินะ อาจ Workก็ได้นะจ้ะ โชคดีจ้ะ...พี่หลิน

โดย: chonlakarn_lin@hotmail.com เขียนเมื่อ 8 พ.ค. 09 IP IP: 61.7.181.XXX
ความคิดเห็นที่ 11 : จี้กระ

เคยจี้มาแล้ว ที่ราชเทวีอ่ะ
ก็ทายาชา แต่ถ้าเม็ดใหญ่ก็ใช้การฉีดยาชาอ่ะนะ
ตอนจี้ก็เหม็นไหม้ๆหน่อยอ่ะ รู้สึกร้อนๆแปล๊บๆ แต่ก็เจ็บบ้าง แต่ก็ทนไหวนะ จากนนั้นก็ทายาทุกวัน ก็หายเลยอ่ะ อีกอย่างที่ราชเทวีเค้ารับประกันด้วยอ่ะ ถ้าขึี้นมาอีกทำฟรี

โดย: jija เขียนเมื่อ 15 เม.ย. 09 IP IP: 203.144.180.XXX
ความคิดเห็นที่ 10 : จี้กระ

ขออภัย แก้ไข* กระเนื้อ ไม่ใช่ต้อเนื้อ

โดย: lnw--level up เขียนเมื่อ 12 เม.ย. 09 IP IP: 118.174.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 9 : จี้กระ

ลองถามข้อมูล จากที่คลินิก หรือสถานที่ ที่เราจะทำก่อนตัดสินใจ ดีกว่ามั้ย?

หลังจากที่ไฝ (ไม่เกี่ยวกะต้อเนื้อหรอก) ของเราใหญ่ขึ้น เราก็ไปหาหมออีกคนนึง ที่คลินิก เขาบอกว่าต้องผ่าตัด 2 เม็ด 2 พัน รับรองว่าไม่ออกมาอีก แต่เราถามอีกที่นึง ใช้เลเซอร์เหมือนเดิม เม็ดละไม่กี่ร้อย แต่รับรองให้ ว่ายังงัยก็เอาออกให้หมด ถ้าไม่หมด รับผิดชอบ ก็เลยคิดจะลองดู เลือกที่ดูน่าจะปลอดภัยกว่ากันไว้ก่อน ผ่าตัดมันช่างน่ากลัว ไว้เป็นทางเลือกสุดท้าย จึงนำประสบการณ์มาแชร์ ดังนี้แล.

โดย: lnw--level up เขียนเมื่อ 12 เม.ย. 09 IP IP: 118.174.99.XXX
ความคิดเห็นที่ 8 : จี้กระ

ขอถามเพิ่มว่า เมื่อจี้กระเนื้อแล้ว มันก็จะกลับมาขึ้นใหม่ ไม่ทราบว่าจริงหรือไม่

โดย: Don Juan เขียนเมื่อ 12 เม.ย. 09 IP IP: 114.128.227.XXX
ความคิดเห็นที่ 7 : จี้กระ

ขอบคุณค่ะ ก็พอได้คำตัดสินใจจากตัวเองแล้ว คือหาหมอดีที่สุด emoticon

โดย: ป้าจ๋า เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 09 IP IP: 202.47.230.XXX
ความคิดเห็นที่ 6 : จี้กระ

ไปคลินิกเถอะค่ะ ให้คุณหมอรักษาด้วยเลเซอร์ ให้ดีกว่า เพื่อความปลอดภัย

โดย: แจน เขียนเมื่อ 10 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.20.XXX
ความคิดเห็นที่ 5 : จี้กระ

เคยแต่จั๊กกะจี้ emoticon

โดย: ปอมซัง เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 58.136.217.XXX
ความคิดเห็นที่ 4 : จี้กระ

โฮๆๆๆๆๆ ฮืออออ
เราเพิ่งไปจี้ไฝมาหละ
จี้ที่โรงบาล
ไม่เจ็บเท่าไหร่
แต่ดูเหมือนว่า มันจะใหญ่กว่าเดิมอะ
กรี๊ดดๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

โดย: lnwlevelup เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 118.174.200.XXX
ความคิดเห็นที่ 3 : จี้กระ

ขอแนะนำค่ะควรทำด้วยเลเซอร์นะคะ และก็ควรไปทำที่โรงพยาบาลหรือคลินิคค่ะ และก็ควรศึกษาข้อมูลก่อนนะคะ อย่าไปเชื่อตามร้านอ่ะเพราะมันคือหน้าของเราเองนะคะ ถ้าหน้าพังขึ้นมาเครียดเลยค่ะ เราก็คิดจะไปจี้ขี้แมลงวันเหมือนกันค่ะแต่อ่านข้อมูลในเว็บแล้วรู้สึกกลัวเลยไม่กล้าไปทำ ก็เลยนั่งทะเลาะกับแฟนอยู่ อิอิ

โดย: -*- เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 203.152.14.XXX
ความคิดเห็นที่ 2 : จี้กระ

ทำเลเซอร์ค่ะ เคยอ่านมานะ แต่ไม่เคยลองค่ะ แต่เขาบอกว่ามันก็เป็นได้อีกอ่ะค่ะ แดดเมืองไทยมันแรงนี่นา ตามกาลเวลาค่ะ

โดย: ธิดาปลาทู เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 124.120.124.XXX
ความคิดเห็นที่ 1 : จี้กระ

เคยจี้มาแล้ว ไม่หาย แถมเป็นมากกว่าเดิม น่าเกลียดมาก

โดย: ปุณ เขียนเมื่อ 9 เม.ย. 09 IP IP: 124.121.35.XXX

MTha! Talk Ads

สนใจติดต่อ 02-100-8111